Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá chi tiết Yamaha TFX 150 - lạ mà đẹp, động cơ như xe tay ga, làm được nhiều trò vui vẻ

Vua Lười
27/11/2016 5:48Phản hồi: 166
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe này kiểu đang như để đi phượt
Đi làm vs đô thị nhìn dị quá
Đẹp nhưng Hơi ngắn nên mất điểm quá
@vietnew2128 Bữa đi trên Nguyễn Kiệm thấy 1 anh mặc đồ công sở chạy hơi bị ngầu luôn đó.
galaxy92
ĐẠI BÀNG
7 năm
đợi phiên bản sau sửa lại cái đuôi
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
Tạm ổn.. yên sau quá ngắn và cao phù hợp chở gấu mà thôi
@g_p3 không lẽ bác muốn chạy nakedbike chở mẹ đi chợ.
Yên dốc, tay lái ngang. Mình chẳng hiểu đây được gọi là kiểu thiết kế gì nữa. Anh nào chạy con này chắc chuột lên dữ lắm.
@Wolfrain Cái trọng tâm thì vốn sport với naked đã khác rồi. Sport ưu thế tốc độ và đi đường dài. Còn đi trong thành phố và sự đa dụng thì chẳng ai nói sport hơn cả
@Phung Viet Cuong Con CBR150 nó là SPort city chứ có thần sport như con R15 đâu !!!!
@fr3nzjpl4nt Hai con là city sport hết mà😁
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
@Wolfrain - Đường VN thì chạy nhanh dc nhiêu mà tỳ tay, với lại ko ai chạy mà tỳ suốt dc đâu. Túi ốp bình xăng chỉ là kiểu nằm cho vui khi bào núp gió chứ sao "nằm cả ngày cũng không mỏi". Bình xăng khối phân lớn sinh ra là để nằm lên rồi, ko cần đồ lót mới nằm dc đâu 😁.

- Nake gần như thẳng lưng mà chê cực thì sport đi tour nó hành cho ra bã. Nếu nói gió giật thì full giáp nón, mình chạy ko trâu nhưng bào liên tục 150km và 100-120km/h vẫn 1 tay dc..... Tour Đà Nẵng, bên bạn mình R6 đến lúc về gấu phải nhảy xe khác :p. Ý là có xe chở đồ riêng, chỉ đeo cái túi đồ linh tinh và có thằng nài để ôm mà còn chịu ko nổi, túi ốp bình xăng là cái đinh gì :D:D.
Xe ngắn dành cho những chú chân ngắn...
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko nên quá đòi hỏi đối với 1 chiếc nakedbike 150cc giá vừa phải,dù sao cũng đẹp hơn những dòng đang lưu hành trên thị trường,phuộc usd,có mỏ cày,xi nhan thiết kế gọn gàng,nói chung đỡ đc vài chi tiết so với những mẫu trc đó
@quatlamtu Đồng ý với bạn, với tầm giá 80tr cho một em như thế này mình thấy là quá ổn. Mấy các cứ lấy mấy dòng toàn vài chục ngàn đi so sánh có mà chết em nó.
levu136
CAO CẤP
7 năm
Mình sẽ chọn Fz150i giá ổn hơn, phần sau dài tiện chở người hơn. Với lại khối động cơ TFX cũng không mấy nổi trội so với FZ150i, TFX chỉ được cái ngầu nhưng phần sau đuôi xe thì. . .
@levu136 Thật chứ tfx xấu mấy tởm mấy vẫn đỡ hơn con dặt dẹo bê đê fz150 tỷ lần 😆
Thôi đợi BMW nhể , có tiền làm hẳn con 300cc năm sau về chứ mấy con dở dở ương ương này ko thix lắm!
thanh2468
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chẳng có chiếc nake nào mà yên sau đủ dài để ngồi thoải mái để đi xa đâu.mỗi loại xe đều thiết kế cho phù hợp với mục đích khác nhau
Thiết kế này dành cho ai có đam mê thôi. Dân bình thường làng nhàng tay ga này nọ làm ơn đừng có nhận xét dùm, không thích có thể next sang AB, SH mà đi. Ngôn ngử streetfighter có cái hay của nó.
Cứ thấy cái gì lạ là bay vô chê lấy chê để, chẳng bao giờ tiến bộ được.
kukai
TÍCH CỰC
7 năm
"Kiểu dáng street fighter" - Mình tưởng S.T là naked nhưng tay lái hạ thấp, con này tay lái cao vậy sao gọi là S.T được nhỉ?
tuannaff
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngoài HN đã shop nào bán chưa thớt ơi?
Còn 1 ưu điểm nổi trội sao ko thấy nói tới ? Nút còi được đưa lên trên, nút sig-nal đưa xuống dưới ? Yamaha đang làm gì vậy ? Yamaha muốn cướp khách hàng đã "wen" dùng vị trí nút đó của Honda sao ? Yamaha thật mạnh mẽ, 1 mình TFX sẽ đối trọi với : Wave A, Wave RSX, Future Fi, Blade, vision, airblade, winner, SH, PCX, Lead, SH Mod . Một mình chấp hết sao ? THật ko thể tin dc !!!
evol4ever
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp ! Hồi đầu năm đi triển lãm bên Q7 đã mê chiếc này rồi.
giọng bác này hay vậy, nghe khá trầm, bài đánh giá rất chi tiết
vampirekael
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cứ việc chê nhưng e thấy nó đẹp và club m slaz rất mạnh có đủ 3 miền hà nội đà nẵng sài gòn....nên nếu nó chết thì vẫn còn a e chả lo..chơi thôi
@vampirekael chỗ e vẫn đang cháy xe ha ha, về chiếc nào đều hết
Mẫu có đẹp đâu mà mấy bác cứ đòi quay ra ngoài. Hám gái ko đúng cách 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019