Đánh giá Dell OptiPlex 5050 MT – Thiết kế đẹp, tối ưu cho văn phòng nhỏ gọn, giá 13,49 triệu đồng

QuanNDD
1/5/2018 11:47Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng 13tr cho 1 cái case văn phòng! Tưởng cả màn chứ giá đó lắp được máy có VGA chiến game luôn 😁:D:D
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@smile_nice90 Cả văn phòng 50 người đều chiến game :D
hoholeunoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vostro 3900 ;)
Được cấp 3 năm quăng quật 24/24, vẫn chạy tốt. Chưa thể hư để được cấp máy mới 😁
Nói chung hàng văn phòng thì máy đồng bộ vẫn tốt hơn máy ráp.
f22_raptor
ĐẠI BÀNG
6 năm
2 cái này ko gọi là khuyết điểm vì

- Bất kì model nào cũng có bán kèm license OS, chỉ có 1 số model bắt buộc kèm license chứ ko mua ko kèm license được

- Cấu hình có thể thay đổi, ko nhất thiết mặc định 4GB, mình có thể option ngay lúc mua

Dòng DELL optilex này bền, có thể so sánh với elitedesk của HP
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
@f22_raptor 4GB Ram đúng là không phải khuyết điểm nhưng không kèm license là đưa vào phần khuyết điểm đúng rồi.
Máy nếu mua để cá nhân dùng ở nhà muốn sao cũng được còn dùng cho doanh nghiệp thì bắt buộc dùng bản quyền. Key tích hợp sẵn lúc nào cũng sẽ có giá tốt hơn là mua lẻ.
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@[Zeus] Doanh nghiệp người ta mua Win bản quyền riêng chứ chẳng ai xài bản quyền Win theo máy bạn ơi 😃
jino
TÍCH CỰC
6 năm
@Play Boy Tùy thôi bạn chứ k hẳn như bạn suy từ cty bạn. Ở VN, các dòng mid-range như Optiplex 5xxx hay Entry 3xxx thì hãng rất chủ động để No OS/free Linux để giảm chi phí hoặc tuỳ chọn cho DN (ví dụ DN của bạn). Các dòng 5, 3 dành cho các văn phòng 3-5 máy chứ k hẳn Enterprise nên việc dùng MAK hay KMS như bạn comment là k hợp lý. Các cty dạng này có thể sẽ option Windows OEM mua kèm máy. Các dn lớn hơn thường dùng series cao hơn như 7xxx (hay 9xxx đã bỏ) và KMS Server để tiết kiệm tgian, chi phí triển khai khi deploy hàng trăm máy đơn giản hơn nhiều. Mình tham gia một số dự án, làm việc với Dell muốn comment vài dòng như vậy. Thân.
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jino Thanks bạn, ý mình ở đây là doanh nghiệp lớn chứ doanh nghiệp nhỏ thì mình ko nghĩ vậy vì chi phí sẽ cao hơn nhiều khi mua bản quyền riêng.
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Play Boy Mua theo interprise hàng loạt và số lượng lớn bản quyền giá rẻ hơn mua riêng. Mua lẻ rẻ hơn mua sỉ thì mới nghe lần đầu 😁
Con này có cả khe M2 cho các bác cắm SSD thoải mái nhé, support cả Intel Optain cùi chuối 😁
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình làm nhiều máy đồng bộ rồi khuyên các bạn dùng cơ bản nên tự build case thì hơn, nguồn bọn này rất dị, dùng phòng điều hòa khô ráo thì ok, hơi nồm ẩm là chết nguồn ầm ầm ! :mad:
teobe
TÍCH CỰC
6 năm
@hanchjcha Mình cũng trải nghiệm nhiều nhưng đánh giá ngược lại với bạn..😁
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hanchjcha Trải qua 3 doanh nghiệp, toàn phải thay nguồn của các máy tự build, chưa thấy cái nguồn nào của máy đồng bộ.
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@teobe bác chưa gặp đủ nhiều ;)
Máy được dùng ở chế độ cày bất chấp, có khi cả tháng không thèm tắt 😁
Đủ xài với văn phòng mặc dù tự buil thì ngon hơn cơ mà máy đồng bộ bao giờ cũng được đánh giá cao hơn về tính ổn định
giá cao cho 1 chiếc 7500, chắc đẩy hàng tồn. còn lại độ bền, hiệu năng và chất lượng thì case build không so sánh được với dòng này!
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rapefighter Dành cho doanh nghiệp mà bạn 😁
Mod cho hỏi màn kia tên gì vậy?
Che Duong
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy bộ rất tiện trong việc Bảo Hành chính hãng, Hư là đem nguyên bộ qua hãng sửa chữa. Dễ dàng thuận tiện. Công ty mình Chỉ có máy thiết kế là máy ráp còn lại là máy Bộ của dell hết.
Che Duong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Doanh Nghiệp cần là cần dịch vụ Bảo Hành tận nơi, độ ổn định thì miễn bàn. Ít hư hỏng.
Teppi1984
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do nhu cầu cũng ko cao, ko game hay gì, chỉ lướt wed, autocad 2D, office 2010 nên mình cũng chọn 1 bộ dell vostro 3268s, cấu hình thấp hơn máy chủ thớt: i3 7100 3.9hz, ram 4gb ddr 4, hdd 1TB.. Dùng ổn với nhu cầu, nhưng khi cài win 10 thì ôi thôi nhục ko để đâu cho hết, mở 3 tab chorme là gần full ram, còn disk thì siêu full, nhục cái nó còn đơ đơ và lag lag... Sau khi về win 7 thì cảm giác như lên mây, mở 20 tab coc coc mà có 2,2gb ram, máy vẫn mượt..cad phà phà...
* Quan điểm cá nhân là thích sự đơn giản của win 7 (chắc dùng lâu cố hữu rồi< thấy win 10 chẳng có gì hấp dẫn với cá nhân mình)
* À cho em hỏi Dell này nó bảo hành theo seri gì ấy thì cái tem dán trên thùng của nhà phân phối không quan trọng nữa phải ko ạ? Thankss
Che Duong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SonBLV Đúng rồi bạn bên Dell bảo hành theo seri đó bạn.
Teppi1984
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Che Duong thanks bác, mấy cái đồng bộ này thì nguồn nó có đủ cho lắp thêm card vga rời không bác nhỉ
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SonBLV lên cái ssd 128 sẽ thay đổi 180 độ, úp thêm cây ram 4gb, bạn sẽ ko nhận ra đây là cái máy tính cũ của mình.
jackylefan
ĐẠI BÀNG
6 năm
những PC All in One của Dell cũng tầm thế này hặc đắt hơn 1 chút thì không biểt có NGON hơn ko nhỉ ???
teobe
TÍCH CỰC
6 năm
@jackylefan Cứ xài case rời, sau có muốn nâng cấp màn hình gì đó nó cũng tiện hơn..😆 All in one sợ die one->die all
Thắc mắc là dù doanh nghiệp chứ giờ ai lại còn build cái DVD thế kia, ko gọn và hơi lỗi thời
ban đầu nghĩ chắc ngon mà nhìn lại ko có card rời mà giá cao quá.
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK Ngon thật mà bạn 😃
pmh1410
TÍCH CỰC
6 năm
đang dùng em này ở cơ quan nhưng mà SFF chứ ko phải MT, đi với Dell P2417 quá ngon. Đã up lên 8GB ram, giờ dùng 4Gb ram hơi thiếu (Win 10 pro 64bit ko chạy gì đã ngốn hơn 2GB rồi :oops:)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019