[Đánh giá] Dell XPS 13 (2016): thiết kế giữ nguyên, nâng cấp đáng kể về cấu hình, giá vẫn cao

bk9sw
28/2/2016 19:45Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này nhựa xấu quá, nó full nhôm mặt trước bằng kính như mac thì đẹp với cái viền mỏng đó
Mơ về nơi xa lắm. Nhớ VAIO một thời
Viền trên màn hình vẫn là điểm đáng chú ý đv mình ^^ nhưng giá đúng là cao quá
xài i5 máy lại xấu nữa màn thì có full hd mà giá bán thì quá mác . có tiền mua RAZER BLADE STEALTH có 999$ mà lại i7 màn 2k cho tới 4k
iexplore
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã dùng con xps đời 2015 9343 so với giá tiền thì cùi lắm (26 tr mua ở hanoilap), bàn rê cực kì tệ, màn hình fullHD phải scale về 1280x720 nên chật chội, SSD 128GB cùi bắp. Được cái mỏng nhẹ cầm rất sướng tay, nhẹ nhàng. Bán lỗ to sau 5 tháng sử dụng
raynguyen148
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy đẹp nhưng hơi dày, nhưng màn hình phải nói là quá đẹp!
Chiếc 13inch này mà ra cùng với đợt 15inch thì có phải ngon không?! 😔
Razor11
CAO CẤP
8 năm
Nếu ko đủ tiền mua em nay, mua envy 13 cũng ngon
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng ko bán ở Việt Nam nên cũng ko làm gì được =))
k161194
ĐẠI BÀNG
8 năm
éo cần. khi nào nhà biệt thự, đi xe hơi, tiền mấy tỷ mới mua 😆
dieptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mi
Bạn đang dùng con gì đấy? Mình cũng dùng Sony Vaio FW từ năm 2009 đây. Giờ em nó vỏ ngoài hơi xấu do 6 năm mình vác đi làm, rơi từ xe xuống mấy chục lần, nhưng phần cứng vẫn ngon quá, nhiều khi muốn thay máy để tiện đi lại nhưng chưa ngắm được em nào cả, mấy em laptop bây giờ trên 25 củ thấy chẳng đáng đồng tiền tẹo nào, Macbook đẹp thật đấy nhưng với mình vô dụng vì mình là dân kỹ thuật, những phần mềm chuyên ngành chỉ chạy được trên môi trường windows
jqus
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con dell này đang có vấn đề với driver của touchpad trên windows 10, nên nó on sale hoài à. Cả tháng nay, MS store bán giá $800 thay vì 1k, nhưng cũng ít ai mua. Họ mua model năm ngoái vì nó ko bị lỗ driver như con này.

http://www.microsoftstore.com/store/msusa/en_US/pdp/Dell-XPS-13-9350-Signature-Edition-Laptop/productID.326871500
alienthai
TÍCH CỰC
8 năm
về cơ bản là ko thấy đẹp lắm - ko thích cái món cảm ứng màn hình 😃
lephuminh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon nhưng mà đang Hạnh phúc vs Acer S7 392 rồi. Chờ SB ra gen 2-3 hoàn thiện hơn thì xúc.
tuantu01
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhôm nguyên khối rõ đẹp, hơi ít cổng nhưng bù lại được cái máy quá nhỏ gọn
Feenix909
TÍCH CỰC
8 năm
đắt thế này mình vẫn thích apple hơn 😁
dinhkhoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có 2 em xps 13 cần bán đây :
Xps 13 2015 : i7 5500u--8G ram--ssd 256g-- màn ful hd giá 25tr
Xps 13 2016 : i5 6200u--8g ram--ssd 128g--màn full hd giá 23tr
Cả 2 em like new 99% xách tay US
Số đt mình 0988 888705
Viền mỏng nhìn đẹp thiệt ^^
chảy hết dãi đầy cái bàn phím cùi của mình rùi......................................... 😃
ppcnew
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng con này đây!
Cấu hình i5, 8G ram, 256G SSD,và quan trọng là màn hình QHD+ . Lúc đầu định mua màn FHD nhưng lại thích cái kính màn hình siêu cứng, làm cho máy đẹp lên hẳn, trông không bị rẻ tiền, chất liệu carbon dùng thích lắm, rất mượt mà nhưng trông không được đẹp như máy nhôm nguyên khối, máy rất cứng cáp nhé cầm vào đâu cũng rất chắc tay, bản lề siêu tốt còn độ phân giải thì theo mình FHD là quá ổn rồi.

Nhận xét sau một thời gian sử dụng như sau:
1) Máy tương đối đẹp, nhỏ gọn, mang đi đâu cũng thích vì nhẹ nhàng thuận tiện.
2) Cấu hình như của mình dùng khá là phù hợp cho đa số mọi người, xử lý nhanh, không có độ trễ, mở tab duyệt web thoải mái, lập trình matlab mô phỏng ok, chỉnh sửa ảnh, xem phim đẹp tuyệt vời, âm thanh hay và to vừ đủ nhu cầu, thời lượng pin lâu nhất trong tất cả những con mình dùng từ trước đến giờ (mặc dù vẫn chưa nâng cấp version bios), dùng cả ngày k phải sạc.
3) Điểm yếu là : wifi Dell yếu lắm nhé, ai có diều kiện thì thay card wifi của Intel thì ngon; nhiều thiết lập còn chưa tương thích tuyệt đối với Windows 10. Giá thì khá cao so với cấu hình và trải nghiệm.
Kết luận là: ai có điều kiện hoặc muốn thay đổi dòng máy ( như mình dùng HP lâu rồi nên muốn chuyển qua dòng khác), yêu cầu độ ổn định cao, làm việc lâu dài thì chọn máy này, dùng rất thích.
@ppcnew tên mã nó là gì vậy bạn ơi ? ( mình ko rành về lap lắm nên nhìn hình ko thể biết đc)
ppcnew
ĐẠI BÀNG
8 năm
@security_lock Nó đây bạn ơi!
http://www.amazon.com/gp/product/B015PYYPFG?fpl=fresh&redirect=true&ref_=s9_simh_gw_g147_i1_r
@ppcnew thank, con dell của bác quả chất quá, e dùng con i7 đời đầu lưng máy nóng như cái chảo rán đã từ lâu rồi mà chưa có đk lên đời đây, hic>>
ppcnew
ĐẠI BÀNG
8 năm
@security_lock Hi, giá gần 1200$ là tương đối chát với cấu hình này, nhưng quan trọng là dùng mình thấy hài lòng bạn ạ! Phải nói là đây là cái lap mình dùng ưng ý nhất từ trước đến giờ! Máy chạy thanh thoát (nhanh vừa phải ), mát mẻ, êm ru ( máy khác mình thấy quạt quay vù vù các bác cứ thử mở liền khoảng 10 tab web mà xem), màn hình đẹp trong vắt!
@ppcnew Con này có nâng cấp được ổ cứng hay nâng cấp cấu hình gì được nữa không bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019