[Đánh giá] Dell XPS 13 (2016): thiết kế giữ nguyên, nâng cấp đáng kể về cấu hình, giá vẫn cao

bk9sw
28/2/2016 19:45Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
Macbook mà cài windows thì chạy giỏi lắm 5-6 tiếng chứ đào đâu ra 10 tiếng, chém gió thế. Còn giá thì lúc nào macbook cũng đắt rồi/.
con gấu của em nó mua XPS13 bản 2015...mà nó xài ẩu em nhìn cái máy tiếc quá trầy 2 3 đường 😔
tuantu515
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shironguyen em xài lap thì nâng nó như nâng trứng :(
HàTônHelio
ĐẠI BÀNG
8 năm
dell dc cái trâu hò húc :3
@Kal-el119 ins là dòng phổ thông cấp thấp, mấy thằng kia là dòng trung và cao nó phải hơn chứ. mà latitude ở vn cũng như hạch cùi, bỏ mợ. đc mấy con e7 thì ngon. vẫn thích mấy em e5 hàng kẹp nách hơn.
bonus thêm trâu bò của dell phải nói mấy em precision nữa nhá :byebye:
burgboy
CAO CẤP
7 năm
@Minhquoc1995 Vậy dòng Vostro thì ở phân khúc nào bạn nhỉ?
@burgboy hàng trung bình thấp bạn ạ. Muốn cao để làm việc thì có latitude E7, cao để giải trí có XPS. Cao cấp thay thế cho máy bàn thì có các máy trạm workstation, các máy workstation vừa mạnh vừa trâu bò, màn hình toàn full HD hoặc 2K trở lên 😁
Screen43
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai tặng cho em con này em tư vấn tâm lý miễn phí
Màn hình máy thấy không được mịn lắm hay sao mod
mình hay di chuyễn nhiều theo công trình nên cũng cần 1 chiếc gọn gàng như em này, mình sử dụng rất nhiều đến sap2000 và cad, bản vẽ và tính toán khá lớn. bác và các bạn tư vấn giúp mình chiếc này liệu có kham tải nổi không ạ, mình định dùng dòng elitebook nhưng khá to nên không tiện mấy...
kakavip09x
ĐẠI BÀNG
8 năm
em muốn mua 1 em thì đặt mua ở đâu và làm ntn ạ 😃
wen1
Trứng
8 năm
Dkm , thằng Allicanseenow bị hâm, bị cuồng apple ah, macbook ma đi so bàn phím! Phai dang nhap de ma comment
luanpham2303
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái giá và cấu hơn ngon hơn mấy con macbook gấp mấy lần
con này với macbook pro 13,3 2015 nên mua con nào
mấy bác , phân vân quá :3
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lenght_Of_Land thích xài windows thì con này xài hợp nhất bác ạ
duyt1149
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lenght_Of_Land em vote xps, xài được nhiều thứ hơn
Muốn mua con này, thì mua ở đâu giá tốt vậy mấy bác.
f_society
ĐẠI BÀNG
7 năm
XPS 13 9350 màn FullHD giờ hiếm quá mọi người nhỉ, các bác có cảm nhận thế nào về dòng XPS, có thực sự cao cấp bền như Dell pr 😁
rubbysun
TÍCH CỰC
7 năm
@f_society Bao bền cho bác luôn, em đang dùng con dell XPS 2014, em nó lên bờ xuống ruộng vs em 2 lần rùi. Lần đầu bị vỡ màn hình phải thay tốn hết mấy chai, lần sau vào nước bị chết ic nguồn tốn thêm chai nữa đều là do em bất cẩn. Tưởng là xong đời em nó rồi, cứ sợ em nó sẽ die sớm vì bị hành. Nhưng tới giờ em nó chưa bị gì, vẫn chạy êm ru không tiếng động.
Công nhận máy đẹp, mới múc con dell 13 9360, sài 1 ngày mà pin còn tới 40%. Máy chạy êm ru, mát, core i5 thế hệ 7 sài sướng
burgboy
CAO CẤP
7 năm
XPS 13 truyền hình ảnh qua HDMI, VGA phải thông qua adapter usb type c.
Vậy hiện nay có những thiết bị nào tương thích ngoài thiết bị dell bán không hả mọi người?

Vì cái DA200 đắt, trong khi nhu cầu chỉ là truyền hình ảnh ra màn hình/máy chiếu.
Mình thấy có cái của Xiaomi nhưng không biết có tương thích không để đặt mua.
@burgboy bạn lên amazone đầy, usb-c qua usb3, qua lan, qua hdmi giá tầm 44$, bạn tham khảo cái này nè https://www.amazon.com/Cable-Matters-Multiport-Thunderbolt-Compatible/dp/B01C316EIK/ref=pd_sbs_147_2?_encoding=UTF8&pd_rd_i=B01C316EIK&pd_rd_r=7QB3JS8XHZC1K3K4HPZG&pd_rd_w=OHZyS&pd_rd_wg=VOZoF&psc=1&refRID=7QB3JS8XHZC1K3K4HPZG
huykon225
ĐẠI BÀNG
7 năm
ổ cứng có 128GB thì hơi tồi nhỉ 😔(
@huykon225 nếu là i7 6560U, 16Gb Ram, màn hình QHD, 512SSD với giá 25,5 triệu đồng được nhập trực tiếp từ Mỹ thì có hợp lý không bạn? nếu bạn quan tâm thì xin gọi cho mình 0984700 350. Mình tên An nhé! cảm ơn bạn
@annguyen.openbox máy mỏng nhẹ pin ngon viền màn hình bé nữa thì vô đối bác ah, đắt gấp đôi giá vẫn là đẹp hi
saohaivuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá Dell XPS hiện nay khá rẻ hơn mọi năm
Con này có nâng cấp được gì nữa không bác, ổ cứng có gắn thêm được không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119