Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá điện thoại Dell Streak Pro D43(GS01)

juventus2004
30/6/2013 3:2Phản hồi: 1.104
Đánh giá điện thoại Dell Streak Pro D43(GS01)

Gần đây có nhiều thương gia giao bán em điện thoại này giá rất rẻ tầm 2tr3, em cũng mua 1 em về sử dụng, sau đây là 1 số cảm nhận của em sau 1 vài ngày sử dụng:
Giới thiệu máy:
Sở hữu cấu hình cao,camera tốt mà giá cả lại vừa phải,Dell streck pro D43 xứng đáng với danh hiệu Điện thoại ĐỘC – giá bình Dân mà các dân chơi smartphne dành cho nó,với RAM 1G,chíp Dual-core 1.5 GHz Scorpion,màn hình 4.3 inch super amoled cực nhậy
với cấu hình cao RAM 1G,chíp Dual-core 1.5 GHz Scorpion kiểu dáng chuyên nghiệp và giá cả phải chăng dell streck pro d43 là mặt hàng rất Hot hiện nay

Review: Nhận xét chung sau vài hôm sử dụng nghiên cứu và vọc vạch phải nói là em này rất đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra!

1. Hình thức: Máy hình thức đẹp, nam tính, trông rất khôn! Em bỏ ra khoe bạn gái bạn gái rất thích kiểu dáng em này! Từ logo Dell đằng sau, đến viền trắng trước máy!
2. Thực thi:
- HĐH: do chip lõi kép, ram 1G nênMáy chạy android 2.3.5 rất mượt mà, hầu như thực hiện mọi việc rất trơn tru! Tuy nhiên xem Flash sẽ hơi nóng mặt sau máy (Cái này chắc chơi flash chip làm việc cao, mà mặt sau lại bọc cao su ko thoát nhiệt được nhiều)
- Mạng, 3G: 3G viettel, sóng sánh căng đét loa thoại nghe rất rõ, Viber 3G rất ổn, Wifi có vẻ ko bắt được xa lắm nhưng rất ổn định!
- Màn hình: màn Super Amoled Rất sáng và đẹp! Để ra ngoài sáng nhìn vẫn rất ổn! Nếu đêm để ý kỹ sẽ thấy lúc để màn hình tối sẽ có vài vệt mờ ko hiểu là gì nhưng mà ko ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh!
- Pin và xạc: Dung lượng: 1500 hơi yếu nhưng chấp nhận được! Ngày 1: Em xạc đầy xong nghịch tẹ ga 3G, Wifi, nghe nhạc, GPS liên tục cho cạn pin để xả xạc thì được tầm từ 7h sáng đến 12h chiều tức là tầm gần 5 tiếng nghịch liên tục thì pin còn 15%, xạc tiếp nhưng không nghịch thì thấy pin rất ổn định!hôm nay đang test máy chỉ toàn bật 3G thấy pin vẫn khá ổn !
Máy mua là nguyên hộp nhưng cảm nhận xạc ko xịn! Xạc 1 lúc cực nóng! Mà nhìn xạc xịn trên trang mạng Tung của chúng nó Mở hộp khác luôn! Tai nghe có thể là xịn vì vậy bác nào mua dùng nên mua 1 em nguồn xịn mà dùng! Cái này dùng nhiều android em biết dùng nguồn ko xịn rất dễ hỏng cảm ứng!

Quảng cáo

- Máy ảnh: Nói chung là ảnh ọt thì em ko chơi với điện thoại nên với cái tầm tiền này em chỉ test qua máy 8.0 mà quảng cáo của Carl zeiss thì ko biết thế nào! Có điều máy chụp sáng ban ngày thì bình thường cơ mà chụp thiếu sáng tốt (cảm nhận chung là tốt hơn dòng Sky, LG ),
- Rom: Hiện tại em vào 1 số trang Tung Của chỉ có 2.3.5 Cuar E mobile, Softbank và Rom gốc của bọn Baidu! Mới tìm hiểu cách Root và Cài Clock Work Mode 6.0.1.2!http://bbs.gfan.com/forum.php?mod=forumdisplay&fid=882
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1817664
Em đang nghiên cứu cách chế rom cho em này! Mỗi tội time có hạn quá! Có khi cần lập hội em này để anh em trao đổi cách chế rom!!!

P/S:Có 1 điều khi tìm hiểu em thấy khá thích thú là em này khả năng cao là ko phải hàng dựng vì nó chính là bản của Dell hợp tác với bọn Baidu tung của tung vào TT Tung Của với mã là D43! Có điều bọn Baidu chế cái hệ điều hành Baidu Yi mới nhưng ko hỗ trợ người dùng nên bị dân bên đó chửi rất nhiều! 😁 Có khi vì thế ko bán được hàng nên mới tồn kho và đưa về VN bán giá này! Và khi về VN bác nào đã cài từ HĐH Baidu Yi sang Android 2.3.5 bản quốc tế của nhà mạng Emobile (bản 062) và root máy luôn cho anh em! :D đây chỉ là 1 số nhận định cảm tính sau 1 vài ngày tìm hiểu! Các bác nào dùng rồi cho ý kiến tiếp

đây là vài bức em chụp cho các bác tự cảm nhận:

Quảng cáo

1.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Hệ điều hành 2.3 à. Không ham lắm!
cũng ngon nhỉ. nhưng 2.3 hơi gét. mà nt co bị 160kt như máy hàn không. sóng sánh khoẻ không bác. chắc bán em ace 2 mà mua mat
ở Đà Nẵng bán 2,8m / em. Đang định múc mà nghe ngóng tình hình xem thế nào đã, cái vụ sạc sợ thế nhỉ, sạc lô ko sớm thì muộn sẽ loạn cảm ứng 😔
Mình ở SG, mua em này cách đây được 2 tuần... Mấy bác bên Digiphone chém con này new 100% và hét giá 3,1tr... Mình vì mê em nó quá nên mua rồi, có mỗi cái máy và cái cục sạc thôi chứ ko có cái gì nữa (ko hộp, ko tai nghe...)
Mình có 1 số nhận xét về em này như sau:
1) Lâu lâu ko nhận được sim card, nhưng mình khởi động lại là nhận được (ko biết có phải lỗi rom không)
2) Lâu lâu máy bị restart lại, khá là ức chế về vấn đề này...
3) Máy mình chụp hình ko đẹp bằng bác chủ này đâu
4) Gặp 1 số vần đề giống như bác chủ về việc mau hết pin và nghi ngờ cái cục sạc lô (mình sạc 3 tiếng pin mới đầy 100%). Nếu được bác chủ chụp cái hình để mình đối chiếu xem có giống cục nguồn lởm của mình ko???
sao cái ảnh chụp ngoài trời tồi thế bác @@!
mình cũng mới tậu 1 e ở PCMB, giá 2980k, cũng chỉ gồm máy và sạc, máy chạy mượt, camera cũng bị giống chủ topic là bị bóng mờ lúc trong tối, hình ảnh chụp thiếu sáng trông khá tồi so với cái mác 8.0 của e nó, sạc thì mới cắm vào 1 lát thì nóng nhưng sau ít phút thì mát trở lại, Pin khá.
mt9500
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe ben Depmely tư vấn con này hay bị rớt sóng,nói chung sóng sánh kg ổn định
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oa chỗ nào mà 2m3 thế chủ thớt, ở chỗ ta đang rao 2m8 tê mà
genji009
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungdan3010 bác tìm topic của bác hanoman ý 😃
@hungdan3010 http://www.nhattao.com/threads/moi-ve-it-dell-streak-pro-d43-gs01-hang-moi-100-gia-tot.2283146/
genji009
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào dùng rùi cho em hỏi tý : Sóng em này có khoẻ ko ạ? trước em dùng mấy con sky mà vào phòng karaoke cũng mất sóng 😔
vấn đề sóng thì mình thấy con Dell của mình hoạt động tốt, sóng (mình dùng vina) lúc nào cũng full, nhưng có vấn đề là khi chuyên sang chế độ máy bay và chuyển ngược lại thì bị mất sóng, phải reset lại.
huynhdd
ĐẠI BÀNG
11 năm
android 2.3 cũng được, phong phanh bên xda có hội đang nghiên cứu 4.0 cho các dòng dell streak, có vài bản rom 4.x alpha cho ds venue gì đấy, chắc sớm có cho con này, chắc em múc con này quá, nhìn thèm vì giá rẻ
hy vọng là vậy..😃
máy xách tay dùng ở việt nam có lỗi j không bác
huynhdd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy8xcodon111 Lỗi sóng sánh gì đó của bác nào nói ở trên đó bạn, chắc do bản rom
@boy8xcodon111 Mình thì hay bị khởi động lại nữa...
@anhyeuemnhattrendoi bạn ơi con này pin tốt không?
@mrwander có đáng mua không?mà mua ở đâu thì tốt?
trang tiếng tàu khó hiểu quá, bác nào rảnh rồi làm 1 bài tiếng việt hướng dẫn anh em up rom và root em này đi. Em cũng đang dùng 1 chú, khá là ngon nghẻ. Nhưng mà nghe thông tin nhớ trong 8gb sao em mở ra chỉ thấy nó ghi 3,22gb thẻ SD và 1,89gb nhớ trong vậy các bác
@Anh.Uct Chính hãng của Dell thì ko đc hỗ trợ đâu bạn... mình chỉ hy vọng vào rom cook thôi
lockool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anh.Uct e nghi bác dính phốt rồi 😕
@lockool Ko phải đâu bạn, dung lượng vậy đúng rồi đó.... 8Gb theo nhà sản xuất thì quy đổi ra dung lượng kỹ thuật được chừng 7,3-7,4Gb thôi. Con Dell này được chia ra 3,2Gb để chứa dữ liệu, 1,89Gb để cài các app và phần còn lại dùng để chạy rom... mình đoán vậy... Ko biết có đúng ko..
lockool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhyeuemnhattrendoi e nghĩ không phải vậy, nếu như vậy thì đt phải 16g ms đủ cài ứng dụng, rom chỉ chiếm 512mb thôi, các apps, dữ liệu đều đc lưu trong bộ nhớ trong nếu bác không có thẻ nhớ, và khi xem thông tin máy thì nó phải báo là khoảng 7,3g ms chuẩn
Bác nào biết địa chỉ bán con này chất lượng tốt mách cho mình với.
@daovanphuc Mình mua em này bên digiphone với giá 3,1tr, nghe đâu bây giờ còn 2,5tr thôi. Bên đó đảm bảo là hàng new 100%, nhưng mà mua mấy cái hàng Tàu như vầy hên xui lắm bác ah... tùy bác quyết định thôi
Bác có thể chỉ em cách cài đặt các thông số của camera ko? máy e chụp hình nó cứ sao sao ấy, nhấn chọn focus nó cứ mờ mờ hoài, ko chọn đúng focus.. haizzzsss
@SilverOman12 Mình cũng bị như bạn, cách khắc phục tạm thời là cái vào phần mềm chụp hình khác thôi...
@anhyeuemnhattrendoi camera mặc định của máy thì mình chỉnh lại phần Chế độ độ chụp ảnh sáng normal thì rõ rùi, nhưng khi dùng camera360 thì focus nó bị sao ý, lúc chuẩn bị chụp thì rõ, khi nhấp chụp thì nó lại bị mờ..
babydidu
ĐẠI BÀNG
11 năm
có room 4.0 khong bác
A e nao cần call mình
Minh bán giá sĩ fullbox moi 100
Gia chi 2290k
0977 091 091 huy
08.66 522522
huynhdd
ĐẠI BÀNG
11 năm