Đánh giá điện thoại Dell Streak Pro D43(GS01)

juventus2004
30/6/2013 3:2Phản hồi: 1.104
1.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up Thử ảnh chụp bằng máy Dell Streak Pro của mình. Chụp bằng chương trình Camera chính hãng.

đây là ảnh chụp ban đêm tối mù chỉ vài ngọn đèn chiếu sáng mờ.

Ảnh chụp ánh sáng chiều lúc 5:00

Tóm lại cũng không đến nỗi tồi tệ. Trời đang kéo mây đen chuyển mưa nhưng rất tiếc là lại không có mưa nên em vẫn khô ráo về nhà... tắm mưa miết điên rầu =.="
dùng rom 087 cam mặc định chụp rất chất đấy
@thanhleduythanh Bạn có thể chỉ mình cách xem bản rom của máy thuộc họ hàng nhà nào không ah.... =.=" mình vẫn chưa biết xem ở đâu... nghe bác nói thế đâm ra lại thèm up rom nữa rồi.
@Virtue1985 bạn vào cài đặt,xong kéo xuống dưới cùng chọn giới thiệu điện thoại rồi lại kéo xuống dưới cùng xem dòng số phiên bản là biết đang chạy rom j ngay ấy 😃
mình rất hài lòng với bản rom 087,có lẽ rom of softbank nên chụp hình rất khá.show:
@thanhleduythanh OKei thank bạn nhiều... mình xem thông tin thuộc tính của ảnh nó có ghi là camera 101dl... vậy nó là rom dành cho phiên bản Nhật... cũng có thể là SoftBank... Nhưng chắc hok phải là phiên bản dành cho thị trường TQ rồi đã thế mình cố up lên phiên bản này xem sao.

Ah cho mình hỏi, máy mình đã root rùi vậy có cần phải cài Recovery lại không bạn... thank trước nha.

Trên máy mình vào cài đặt có dòng "Số Phiên Bản : 049-MLC-Factory" =.=' là sao ? hay là rom của Dell ta >"<. nếu thế thật thì cái chuối nhất của cái máy này chính là Hệ Điều Hành ? vì cấu tạo phần cứng là như nhau.
@Virtue1985 máy đã có recovery thì không cần cài lại,bạn vào recovery bằng cách tắt máy sau đó giữ cùng lúc phím Vol +,phím nguồn và phím home cảm ứng,đợi khoảng 5s thì máy rung và khởi động vào recovery.Chắc bạn biết up rom rồi phải k,chọn file rom zip rồi install thôi,sau khi xong reboot systerm..Máy khởi động xong bạn lại tắt máy vào recovery để root máy nhé...phiên bản of bạn 049 là quá cũ rồi nhưng chụp hình thấy ngon phết..😃...nếu có j k hiểu bạn cứ pm,ở đây toàn là người chơi dell này thôi hoặc tham khảo hd of bạn akudong trang 19 đấy...
Thank bạn nhiều nha. Mình đã Up rom 087 của SoftBank và root thành công rồi. Hiện tại mình đang enable Tiếng Việt và tìm cách xóa đi 1 vài ứng dụng kèm theo của hãng mà mình nghĩ là không cần thiết. Đúng là bản 087 chụp hình nét hơn cái củ khoảng 130/100..... quá sướng. ^^.
Mình root có cái Icon superuser rùi mà sao bật cái Root Explorer... thì nó chẵng hỏi phân quyền gì hết và quyền sử dụng chương trình của mình cũng vẫn là non-root là sao ta >"<. Đang chạy Root Checker để kiểm tra T_T!

Edit : Sorry đã làm xong
k có gì bạn ơi,ở đây toàn dùng máy giống nhau nên hỗ trợ được j là ae chung tay hết..mình dùng soft local langue để dùng tiếng Việt và titannium backup pro để gỡ ứng dụng,bật usb debug để bật root 😃
@thanhleduythanh Dù sao cũng cảm ơn tất cả các bạn.! mà về vấn đề ngôn ngữ việt cho máy khi up rom. Mình không sài soft mà mình làm theo cách của bạn dangvangiang trong thread http://www.tinhte.vn/threads/dell-streak-pro-tong-hop-recovery-root-room-va-nhieu-van-de-khac.2145525/... Nhưng thay vì up rom xong rùi root mới cài Root Explorer và edit file cci.prop như hướng dẩn nhưng mình làm khác tí là chỉnh trực tiếp vào file zip trước khi up rom và đánh vào có 3 loại ngôn ngữ là Anh Việt và Nhật vậy cho nó đơn giảng đở rối mắt.. kết quả là nó hoạt động tốt và khi cài Gõ tiếng việt của anh Trần Kỳ Nam vào thì sử dụng được.. mình nghĩ là cách bạn chắc cũng tương tự như có chương trình nó làm thay mọi việc.
Hỏi ngu 1 chút
Máy mình đã được root và đã có recovery rồi,up room xong có cần phải làm lại không,up room xong có mất các app và các setting khác không.
@untheforgiven Đã recovery rồi khi up rom mới không cần phải recovery nữa mà phải root lại để có superuser, và phải cài đặt lại các app và các setting kèm theo.

* Recovery (Up rom) => recovery chạy để up rom cho máy => khi máy có rom mới recovery vẫn còn nguyên.
* Recovery (root) = thực chất vẫn là chỉnh lại thông số và add superuser vào android... Khi cài lại android mới đồng nghĩa với root mất.... và các application và setting khác cũng vậy.

Ask : Anh em cho hỏi phần mềm nào mà giúp tạo nút tắt mở Wifi, 3G, GPS trên thanh status kéo xuống tên gì vậy các anh em... mình quên mất tên rồi hix.
tuantoivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn dùng app Toggle notification nhé

Sent from my GS01 using Tinhte.vn
trước dùng em này mà giờ bị brick rùi! không biết máy các bác sao chứ em thấy ảnh đẹp mà! up cho may bác vài tấm nek

@tintintt
Cám ơn lời khuyên chân thành của bạn... nhưng mình đã mua và mình không hối hận... mình cũng chân thành đấy. Sao mà ghét 4 từ "cố thêm tí nữa" quá.
haigao78
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tintintt
Chú nói như thế chưa chuẩn và so sánh hơi thiển cận thái quá.
1. Em Dell là hàng mới 100% chưa qua sử dụng đi so với hàng cũ. Như vậy nếu bỏ tiền ra mua Arc S mới 100% thì giá là bao nhiêu? Trong khi đó chú lại đi bỏ cả 2 chai mấy lít mua máy cũ về dùng àh.
Cơ nhỡ em nó die thì sao?
2. Chú đã xài Arc S chưa mà phán như thần, về cấu hình thì làm sao mà so với Dell chưa nói về cá tính của chuẩn men. (Arc s lỗi đơn, ram 512, pin, ko bộ nhờ trong, màn hình LCD- điểm ảnh kém)
3. Còn về pin thì không thể bàn ở đây, vì nó mang tên là mạc-phone mà đã là mạc-phone rùi thì cái nào ko mau hết pin. Ko lẽ mua mạc-phone về chỉ nghe gọi, off 3G off wifi, off màn hình để dùng được hơn 2 3 ngày như tú-bịt-phone àh.
Theo cá nhân tui mà nhận xét. tầm tiền này lượm 1 em mới 100%, nghe gọi chọi nhắn tin chụp hình 8M lướt web là wa chuẩn.
@tintintt
Không cãi nhau với bạn thì thú thật mình cũng không có gì để nói với bạn nữa.
Vấn đề chính: Ai đã từng chê sao stock camera đi theo máy chụp không nhưng mong đợi, và chỉ muốn dùng duy nhất 1 chương trình camera để chụp hình thì mình có 1 lựa chọn thế này... Cook rom 087 thay thế cái stock camera bằng cái camera của bản 049.. bảo đảm mà sắc tươi sáng và nét bằng hoặc hơn so với chụp bằng snap-Camera hay camera360... Hỗ trợ touch focus để tạo điểm nhấn cho chủ thể chính cho ảnh. Chẵng hiểu sao khi mình sài snap chẵng thể nào chụp macro được vì touch xong nó lại tự lấy tiêu cự lại còn cái camera bản 049 thì khi focus xong sẽ khóa focus lại để chụp... chắc tại mình gà quá. ^^
haigao78
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy chổ này bán giá cũng ok.

Nhờ bác cho xin ý kiến xem có nên ủng hộ ko zậy.

http://www.phoneviet.vn/ct/chi-tiet/148/dell-streak-pro-fullbox-bh-1-tuan-.html

Xin đa tạ àh. 😃
@haigao78 😁 Chưa cầm máy của tiệm đó nên không dám có ý kiến đâu bác.
Đi lựa máy thì nhớ thấy có ai đang coi chung 1 máy thì cứ chờ để nó coi xong rồi hãy lại xem... và trong khi xem đừng nói gì cả, nếu có nói thì nói sao máy nóng thế, sao camera 8. mà mờ tịt zậy ta.... tìm cách mà down giá trong tầm hợp lý... Bữa mình đi coi máy này có 1 ông cùng coi chung... =.=! lão ta cứ nói màn hình mượt quá, cảm ứng nhậy quá bla bla bla.... cứ ngỡ là người trong tiệm hồi thấy lão xách xe chạy về lấy tiền để rước em nó thì than ôi... =.=" làm mình down giá đc có 350.K không down đc nữa.... đi mua đồ thì tốt nhất không nên khen sản phẩm đang định mua.
hien nay vung tàu đang bán em này với giá 2,6t nhìn bề ngoài cung dc ,với mức giá này thì mua em này sẽ hợp lý hơn iphon3gs cùng mức giá,,,,,,,,,,,em mới ra tiệm dt của thằng bạn thấy có đang tính làm 1 em về nhà nghich chơi đây thấy chụp hình cung ok lăm ,ram manh lướt web khá tốt nhanh hơn con iphone 4 mình đang sài nữa ...chắc phải mua thôi các bác ah
prado
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới tậu em này hôm qua, đang mày mò chưa biết rom riếc thế nào nhưng chụp ảnh cứ kêu toành toạch mà không tắt được tiếng, máy mình thấy chạy bản rom của E-mobile, bạn nào biết tắt tiếg khi chụp hình không nhỉ?
haigao78
ĐẠI BÀNG
11 năm
@prado
bác cài App - Snapcamera vừa chụp hình chuyên nghiệp vừa có nhiều tùy chỉnh.
đọc hết cả 28 trang của các bác quyết định đi lụm 1 em giá 2t2 về không ân hận tí nào, thằng bán nói mã nó là
Dell Streak Pro GS01

là hàng bên nhật, còn d43 là hàng china, tạm tin vậy về test 1 ngày thấy ngon lành không reset gì hết mà không thấy mấy cái đốm như các bác nói trên màn hình, đang cầu nó chết trong 10 ngày (10 ngày 1 đổi 1, sau mới bảo hành, mà dự là nó cũng chẳng sửa được)
tạm thời thấy ngon ơ, mượt, còn pin mai báo cáo các bác sau,
@phanchanhphuc mình cung mới tậu 1 em hôm qua xài thử thì đúng như chủ thớt nói hay bị reset lại và tối nhìn màn hình có đốm pin chỉ khoảng 5 tieng
@EXCITER13572 Máy đang chạy rom nào thế bạn. Thử up rom khác xem sao ! đã bảo là test kĩ trước khi rước về rùi. Chọn loại màn ít đốm nhất và vắt kiệt sức em nó xem nó có bị reset ngang không ! nếu bị thì không lấy. Giờ lỡ rùi hix... vậy cứ thử up rom khác xem sao... máy mình từ lúc mới mua về cho đến giờ không có 1 lần máy tự reset ... chắc 2 nguồn hàng không giống nhau rồi.
@Virtue1985 Mình thuộc thế hệ đầu tiên mua con Dell này (làm chuột bạch), nên dù test kỹ vẫn dính đòn...Nghĩ lại tức thật mua đến 3,1tr từ tụi Digiphone (chúng nó chém đây là hàng fullbox 100%)... Mình nghĩ tất cả cùng của Tàu khựa hết thôi bạn ah
prado
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm gì có hàng Nhật chứ, cứ xác định luôn từ đầu nó là hàng Baidu cho khỏe bạn ạ chỉ có điều nếu lựa chọn kỹ và may mắn được 1 em ngon thôi 😃

Sent from my Dell V04B using Tinhte.vn
@prado Chính xác...
lockool
ĐẠI BÀNG
11 năm
trò hên xui này e chả chơi, e số nó đã đen rồi, mua thì 100% là đc cái chặn giấy cao cấp rồi
http://www.depmely.com/product/Dien_Thoai_Thi_Truong-4/0-0/Dell_Pro_D43-867

Với mức giá chênh lệch cao thế cũng có cái lý của nó... Đúng là đừng mong nó là máy Nhật, trong hình thấy thì nội cái hộp và tốc độ CPU là thấy khác rồi... có lẽ là máy bên nhà máy TQ giao cho Nhật như nó không nhận vì bị lỗi chăng.... => chỉ có chúa với mấy cha thương gia mới biết... hề hề. Mình tham khảo máy này kĩ lắm trước khi mua, lúc trước gia bên depmely còn cao hơn thế nhiều, tuy nhiên vì nó vượt tầm giá mà vợ ký duyệt nên cũng chưa có dịp ghé thăm test máy.
các bác cho e hỏi cái.đang lo quá.máy của e tự nhiên ko sáng màn hình nữa.gọi thì vẫn rung như bình thường.nhấn nút nguồn thì ko sáng. bây giờ e phải làm thế nào hả mấy bác?
@cute handsome pro vip Thử bấm 3 nút nguồn, volume + và volume - cùng lúc (giữ yên 10-20 giây), cho đến khi đèn camera nhấp nháy thì bỏ ra. Sau đó bấm nút nguồn để bật máy. Nếu làm 1 lần ko dc thì kiên trì làm lại vài lần xem sao
captainkidd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc mấy trang mà sao thấy ai cũng than lỗi, bị này bị nọ thế nhỉ
sao không mua máy tàu xài cho chắc ăn, giờ lõi kép, rom gốc ICS cũng tầm giá đó thôi, chip đời mới nên hiệu năng cũng tốt hơn dù là chip tàu MTK
bảo hành chính hãng xài thoải mái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019