Đánh giá điện thoại Huawei Honor 6 Plus

hqchung
9/2/2015 10:5Phản hồi: 429
Đánh giá điện thoại Huawei Honor 6 Plus
Trước khi mình mua máy này rất phân vân nhiều thứ và tìm mãi không có bài Review hay trên tay ở Việt Nam. Giờ mình đã đánh liều nhờ người bạn trong group Honor 6 trên FB xách tay hộ con này về trước tết.
Em xin gửi lời cảm ơn đến bác Minh Đức đã nhiệt tình giúp em xách tay con này về 😃
Số lượng người sử dụng máy này ở Việt Nam hình như cũng chưa quá 10 người và cũng nhiều bạn quan tâm máy này nên hôm nay quyết lần đầu viết 1 bày Review. Ai mà nói mình fan cuồng hay PR cho Huawei thì mình cũng chịu =)) no cmt
Vì lần đầu tiên viết 1 bài đánh giá nên có gì không chuyên nghiệp và thiếu sót mong mọi người đừng ném gạch em :3 Em cũng không có máy ảnh hay máy quay sịn để chụp chọt =,=
Mọi người hãy vào Group trên FB để tham gia nữa nhé
https://facebook.com/groups/925311637483617?ref=bookmark

facebook.com

ចូលទៅក្នុង Facebook ដើម្បីចាប់ផ្ដើមការចែករំលែក និងការតភ្ជាប់ជាមួយមិត្តភក្ដិ គ្រួសាររបស់អ្នក ព្រមទាំងមនុស្សដែលអ្នកស្គាល់។
facebook.com

·- Mở hộp:
Máy mình nhận được còn nguyên Seal, model là HUAWEI PE-UL00 , bên ngoài còn được tặng kèm 2 miếng dán trước sau, 1 bao da, 1 tai nghe (cùi bắp), và 1 miếng dán cường lực (khá đáng giá). Phụ kiện tăng kèm khá nhiều, chỉ cần có thêm 1 ốp trong nữa là đủ bộ rồi L ở VN cũng chưa cửa hàng nào bán phụ kiện cho con này @@ nên được tặng nhiều phụ kiện lúc này là rất quan trọng @@

Bên trong máy bao gồm: Thân máy nguyên seal trước sau, Sạc, Cáp, chọc sim, 2 miếng dán trước sau, thẻ Vip gì gì của Huawei và sách hướng dẫn sử dụng. (Không kèm tai nghe)
Cảm giác phá zin cái gì đi nữa cũng rất hồi hộp và sung sướng 😁

Bước đầu tiên là em dán kính cường lực, và dán bảo vệ mặt sau ngay :D

· Thiết kế:

Máy được thiết kế nguyên khối viền kim loại và 2 mặt kính trước và sau.
Mặt trước là màn hình 5,5” nhưng viền 2 bên khá mỏng, viền trên dưới cũng rất gọn nên tổng thể máy không quá to, Máy mỏng chỉ 7,5mm, không quá mỏng cũng không quá dày so với hiện nay cầm khá chắc chắn và nhất là không bị cấn tay tí nào vì các góc được bo tròn.
Cùng là 5,5" nhưng kích thước Iphone 6 plus lớn hơn khá nhiều: 15,81 x 7,78 x 0,71 cm so với thân hình thon gọn của em Honor 6 plus là: 15,05 x 7,57 x 0,75cm.

Mặt trước mình thấy khá giống Iphone 6 plus khi cụm cảm biến, camera trước và loa thoại đều bố trí giống máy của Apple. Mình thì ko thích điểm này, nếu Huawei bố trí cụm cảm biến ngang hàng với camera trước thì đẹp hơn và đỡ mang tiếng nhái :’)
Nhà sản xuất cũng không quên trang bị đèn thông báo ẩn phía dưới màn hình bên cạnh camera trước.

Quảng cáo

Mặt sau mình không rõ là nhựa hay là kính nhưng được làm từ 6 lớp ghép lại, khi nhìn kỹ qua lớp kính là hoa văn sọc nhìn rất sang trọng và đẹp mắt.

Phía trên là cụm dual camera 8Mpx cùng với đèn flash kép, logo Honor, loa ngoài được bố trí phía dưới cho ra âm thanh khá trong và âm lượng chấp nhận được.

Nếu Huawei bố trí loa xuống cạnh dưới hoặc cho làm 2 loa stereo như dòng Z của Sony thì tuyệt hơn nhiều.
Nhưng mình phải công nhận thiết kế mặt sau của Honor 6 plus đơn giản nhưng rất đẹp.

2 cạnh bên và phía trên của máy có viền kim loại bao quanh với đường cắt CNC rất nhỏ và tinh tế, không to như Iphone 5 hay Note 4, và như thế sẽ hạn chế được việc bị xước viền CNC này.
Tất cả phím cứng và 2 khay sim (thẻ nhớ) đều được đặt bên cạnh phải. các phím bố trí rất hợp lý dùng tay phải hay tay trái đều bấm được dễ dàng.

Quảng cáo

Phía trên là lỗ mic 3,5mm, cổng hồng ngoại và mic thứ 2 (Máy có chế độ quay video với âm thanh stereo audio) được sắp xếp thứ tự từ bé đến lớn. Theo mình tìm hiểu được thì hãng lấy cảm hứng từ các hành tinh trong hệ mặt trời =))
Cạnh dưới thì hoàn toàn bằng nhựa trơn được bố trí mic chính và cổng mirco USB.
Nói chung mình hài lòng về các viền và phím cứng của máy này, và tổng thể thì cũng hài lòng về thiết kế của máy. Nhiều người nhìn qua thôi đã khen máy gì đẹp thế, mình chỉ cười và trả lời: máy Tàu :D

· Thông số cấu hình và hiệu năng

Máy sử dụng chip cây nhà lá vườn của chính Huawei sản xuất Hisilicon Kirin 925 với cấu trúc khá cũ là 4 nhân ARM Cortex-A7 và bốn bộ vi xử lý Cortex-A15 tốc độ 1.8Ghz, là dòng mới nhất được trang bị trên các sản phẩm của Huawei, theo nhà sản xuất thì nó còn mạnh hơn chip Qualcomm Snap dragon 801.

Mình thấy so tốc độ vs Z3 thì Honor 6 plus load game nhanh hơn, còn so với Note 4 chạy chip Exynos thì thua.

Không thể không kể đến ram 3GB LP-DDR3 mà Huawei đã trang bị từ máy Honor 6. Ram trống bình thường khoảng 1,4-1,9Gb. Trước đây mình sử dụng máy Ram 1Gb suốt ngày bị lag và duyệt web không mượt nên chuyển sang dùng máy này cảm giác như lên 9 tầng mây luôn, đa nhiệm phát một, không bị out game, không thấy lag là gì.

Mình thì lười benmark và thấy cũng không quá quan trọng với các siêu phẩm hiện nay nữa.
Nhưng thật may có bác "ĐăngrousApple" đi cắn và làm em bùn ị quá , nên em phải đi benmark lại bằng Antutu và Geekbench 3.
Kết quả thì mọi người xem hình ạ, em ko muốn bàn nhiều về điểm số 😃

Theo mình được biết thì máy sử dụng 2 angten sóng và 2 anten Wifi. Sóng cả 2 sim thì lúc nào cũng full, wifi bắt tốt hơn máy cũ của mình 1-2 vạch, mình chưa có điều kiện để test so với máy khác.
Máy có 2 khay sim, 1 khay Nano sim kèm thẻ SD (tối đa 128Gb), và 1 khay Mirco sim giống với Glaxy A5
Mà chế độ dual sim của máy là chuẩn 2 sim online luôn, có thể sim 1 gọi sim 2, cả 2 sim có thể nghe gọi cùng lúc. Và nhất là mình có thể chuyển 3G (4G) sang sim 1 hoặc sim 2. Quá bá đạo @@

Mình chọn mua máy tiêu chí 2 sim là đầu tiên nên nhiều người bạn cứ nói hâm mà bỏ 9tr đi mua máy Tàu lại còn là hàng xách tay. Mình thì không thấy hối hận gì mà còn thấy rất sung sướng và tuyệt vời khi đã được sở hữa em này. :D

Cấu hình chi tiết các bác tham khảo bảng dưới này hoặc tìm trên mạng nhé:

Modelm Huawei Honor 6 Plus

Color Multi-Color-Option

Operating System EMUI base on Android 4.4

Network GSM, WCDMA, FDD-LTE

Band GSM: 850/900/1800/1900MHz , WCDMA: Bands: 900/2100MHz, LTE FDD: Bands: 2100/1800MHz

Carrier Unlocked

Screen 1080p Full HD (1920 x 1080 pixels), 401 PPI

Processor Hisilicon Kirin 925 CPU, Mali-T628 GPU, 1.8GHz

RAM 3GB LP-DDR3, 1866MHz

ROM 16GB/32GB, support external microSD to 128GB

Rear Camera Dual 8-Megapixel BSI camera, f/2.0

Front Camera 8-Megapixel camera, f/2.4

Battery Embedded rechargeable 3600 mAh Li-Po battery

SIM Card Dual SIM (Micro-SIM/Nano-SIM, dual stand-by, dual call)

Dimension 150.46mm*75.68mm*7.5mm

Weight 165g (included battery)

· Camera:

Honor 6 plus được nhà sản xuất chăm chút rất nhiều vào camera.
Camera trước có cảm biến 8Mpx với khẩu độ F2.4 có sẵn chế độ làm đẹp mịn da từ mức 1-10, cho ra ảnh rất đẹp và sắc nét , cân bằng trắng khá tốt, mình đã thử so sánh với camera trước với các máy Iphone 5, Note 4, Galaxy A5, Oppo R1 thì chỉ có Oppo R1 là xứng tầm so với con này nhưng 8Mpx của Honor vẫn cho ảnh nét hơn 5Mpx của R1. R1 thì chụp thiếu sáng camera trước có phần nhỉnh hơn Honor 6 plus.

Mình chưa thử với vua tự sướng Desire eye xem “vua” có sức mạnh đến đâu 😃)

Camera sau là 2 con mắt 8Mpx được Huawei ví như đôi mắt nhìn xuyên đêm của chim cú 😃)

Thông số phần cứng của camera sau là F2.0, kích thước cảm biến 1,98um (micrometer), máy ảnh kép 8Mpx.

Giao diện và cài đặt camera khá đơn giản dễ làm quen. Nhà sx chia ra 3 phần chính là chụp khẩu độ rộng (xoá phông), chụp ảnh bình thường và quay video.
Mình thích nhất là tính năng chụp xoá phông (với khẩu độ rộng từ F0.95 – F16) có thể xoá phông vật thể với người khá tuyệt vời với 1 chiếc smartphone. Người chụp có thể lấy nét & chỉnh khẩu độ trực tiếp khi chụp. nếu chưa ưng ý thì cũng có thể chọn lại vùng lấy nét hay khẩu độ, tuỳ chỉnh hiệu ứng sau khi đã chụp xong.

Mình rất bất ngờ với khả năng chụp xoá phông của máy này. :D

Ảnh ngoài trời hay trong nhà đều cho màu sắc trung thực và cân bằng sáng khá tốt, ảnh chụp đêm cũng rất khá, chi tiết hơn cả cú đêm R1, mình chưa có điều kiện so sánh camera với các siêu phẩm khác nên các bạn xem ảnh mình chụp mẫu để tự nhận xét. :D

Tất cả ảnh mình đều để chế độ tự động và đều là ảnh gốc lấy từ điện thoại.

Ngoài ra còn có các chế độ chụp tính năng làm đẹp da như camera trước, chụp HDR, toàn cảnh, ảnh đẹp nhất… tốc độ chụp ảnh liên tiếp rất nhanh, chụp và lưu 20 pic trong khoảng < 3s. @@

Máy bắt nét và chụp nhanh nên các phương tiện không bị nhòe khi đang di chuyển

Có tính năng chụp nhanh giúp bạn không bỏ lỡ khoảnh khắc bất ngờ nào, máy đang khoá hay đang tắt màn hình chỉ cần ấn 2 lần phím giảm Volume là máy sẽ vào chụp ngay máy ảnh, tất cả chỉ trong 1,5s.Tất nhiên nếu cận cảnh thì máy không thể lấy nét kịp.

Với đèn Flash kép, ảnh từ Honor 6 plus cho ra ảnh rõ nét, màu thể hiện rất đúng với thực tế mắt người.

Huawer không bổ sung tính năng chụp thiếu sáng hay chụp đêm cho Honor 6 plus. Nhưng có chế độ Super night với 2 tuỳ chỉnh Iso (từ 100-1600) và chế độ phơi sáng (0,25-32s).

Mình chưa bao giờ có máy chụp phơi sáng, bây giờ mới thử tập tành, không có chân giữ máy nên rất khó @@, mà không biết do phần cứng không tốt hay do rung tay mà phơi sáng từ 2s trở lên là hình đã cháy sáng lắm rồi. mọi người có kinh nghiệm thì trao đổi cho mình với.

Các bạn có thể xem thêm hình tại đây: https://www.flickr.com/photos/hqchung/sets/72157650714297211/

Honor 6 plus sample

Ảnh chụp từ điện thoại Huawer Honor 6 plus
flickr.com

· Màn hình và pin:

Được trang bị màn hình tấm nền IPS với độ phân dải full HD 1920x1080 pixels, độ tương phản 1.500: 1.
Phải nói là màn hình rất đẹp và nổi. Mình đã so thử so sánh với G2 và Note 4 thì ra màn của Honor 6 plus cho độ sáng cao hơn và màn hình nổi hơn. Ra ngoài nắng nhìn rõ ràng không vấn đề gì với Honor. Màn hình của máy cũng không bị ám vàng hay ám xanh, độ sâu màu đen rất tốt, mình để max độ sáng nhìn màu đen vẫn rất sâu. Mình thấy G2 vs Note 4 không hơn được màn của Huawei này. Theo Cnet đánh giá thì màn hình Honor đậm hơn Iphone 6 plus và không họ cũng không dám tuyên bố màn nào đẹp hơn.
Và với mình đẹp nhất hay đẹp thứ 10 thì không quan trọng bằng mình thấy hài lòng và ra ngoài nắng sử dụng tốt.

*** Pin là vấn đề cấp thiết của Smartphone hiện nay, Honor 6 plus được trang bị viên pin 3600mAh không thể tháo rời. Theo công bố của nhà sản xuất thì máy có thể xem video được hơn 13 tiếng và duyệt web wifi khoảng được 10 tiếng. :v

Mình mới sử dụng máy vài ngày nên pin có thể chưa được ổn, thực tế mình dùng thì khá đủ cho 1 ngày sử dụng, pin tụt đều, không có hiện tượng pin ảo, tổng thời gian hỗn hợp onscreen khoảng được 5-7h.
Trên group FB mình thì có người test pin từ 100 -> 89% thì lướt web được 1h20’, chơi game cũng onscreen >7h.

Và điểm cộng cho máy này là máy chạy rất mát, chơi game nặng cũng chỉ ấm nhẹ, mát hơn G2 và Note 4 khá nhiều. Cái này mình chắc chắn luôn, mình sử dụng chưa bao giờ thấy máy nóng.

Giao diện người dùng và tính năng, hệ điều hành:

Rom chạy trên nền Android 4.4.2 tuỳ biến giao diện Emui 3.0 (có nhiều nét giống rom MIUI của Xào mì) được nhà sản xuất tối ưu hoá rất tốt, mình dùng mấy ngày chạy đa nhiệm, chơi game, lướt web và các tác vụ cơ bản rất mượt và phản hồi rất nhanh. Không chỉ mình mà nhiều người khác trong hội Honor trên FB cũng nhận xét như vậy 😃. Mình toàn trêu với người khác là không biết lag là gì :D
Máy có một số tính năng thông minh cơ bản như lật úp tắt tiếng, trong túi tiếng to hơn, cầm lên thì nhạc chuông nhỏ đi, đưa điện thoại lên tai nghe trực tiếp, chế độ sử dụng găng tay, chế độ sử dụng 1 tay, chế độ phím tắt như nút home ảo của Iphone…. Ngoài ra tính năng nhấn đúp để sáng màn hình (knock on) hay vẽ hình để mở ứng dụng đã được Huawei đưa vào máy 6 plus này, người anh honor 6 thì chưa có.

Huawei nhồi nhét khá nhiều ứng dụng của hãng và vài ứng dụng của Tàu. Mặc định thì ko có các dịch vụ của Google, mình phải tải thêm trên kho Store của Huawei. Kho giao diện của của Huawei rất đồ sộ và hầu hết là free.

Một vài ứng dụng Huawei đáng để dùng như phần mềm tối ưu hoá máy kèm diệt virus…, phân quền internet và mọi quền truy cập khác của ứng dụng, chế độ siêu tiết kiệm pin, phần mềm theo dõi sức khoẻ, đếm bước chân, kính lúp, phần mềm điều khiển hồng ngoại…

· Tổng kết:

Với tầm tiền 8-9tr thì máy Honor 6 plus xứng đáng là siêu phẩm rất đáng đồng tiền bát gạo.
Thực sự mình thấy máy rất tuyệt, tất cả mọi mặt đều có thể so găng với các siêu phẩm hàng đầu hiện nay từ thiết kế, cấu hình, tốc độ, màn hình, máy ảnh, pin, tính năng… mà lại có 2 sim online rất tiện lợi cho công việc hoặc sử dụng sim 3G (4G ở tương lai). Chỉ có duy nhất vấn đề thương hiệu Tàu và chưa có hàng phân phối chính hãng tại Việt Nam sẽ làm bạn phân vân.
429 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai chà chụp ảnh đỉnh cao quá nhỉ
truclinh88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá chuẩn cho 1 siêu phẩm. Trc đây khi hãng từng công bố hình ảnh honor 6 plus chụp đc, đã nhận k ít gạch đá do hình ảnh nó mang lại quá đẹp. Đôi khi đẹp quá cũng bị ghét nhiều.
Cũng mới nhờ xách tay dùng em này được hơn tháng, cảm nhận rất giống chủ Topic. Thực sự rất hài lòng với em nó.
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nqt_99 Trời bác dùng sớm thế ạ 😁
Bác chụp ảnh ọt post link album lên m.n xem với ạ :D
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác so camera thử với find 7 xem đẹp hơn có nhiều ko ạ?
Đang máu em này quá, mà cũng hơi lăn tăn chưa biết có nên bán find 7 để mua em này ko
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chủ pic có ở hà nội ko? nếu ở hn, hôm nào bác rảnh mình mời bác cà phê, cho mình dùng ké em này tí 😆
@hqchung Cẩn thận ko bị bắt cóc đó
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqchung mình cũng chỉ thích máy 2 sim thôi
nếu find 7 mà 2 sim thì chả nghĩ đến chuyện đổi 😆
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuananh310 Hề hề bác thk 2 sim thì hiện tại giá tầm 9tr đổ xuống thì con này ko có đối thủ rùi. Zenphone 2 sắp ra cũng bá đạo đó bác à
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqchung thì cũng đang lăn tăn zen 2 bác ạ
hoankido
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko thích hàng tàu nhưng phải công nhận mấy e này rất hấp dẫn, đáng mua, đặc biệt là vẻ ngoài

Gửi từ IM-A900S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoankido Bây giờ hàng Tàu mấy hãng như Huawei, Xiaomi, Lenovo... ngon rồi bác à. @@
Dù ghét tàu nhưng vẫn phải mua đt của nó... vì nhìu ưu điểm quá
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqchung Bác đừng nói chữ "Tàu" đùm dư thế, em sang Zone 6 của London, đồ máy tính đâu cũng toàn Huawei, bọn Ấn thì mê luôn Huawei, trc em nhớ chúng nó có riêng 1 server up apps & game cho Hw, năm 2012 Hw còn đứng trên cả Sony về phần cứng mạng ở Mễ, hihihihi.
Em dùng thử mấy em dòng oppo thấy độ mướt và thật tay ko bằng e này
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nqt_99 độ mượt thì cũng phần nhiều do rom
Rom oppo nhồi nhét quá nhiều thứ nên nó nặng, cảm giác ko mượt bằng bác ạ
Mà bác thử dùng thì chưa thấy hết cái hay của nó đâu, find 7, dùng bản rom 4.4 mới nhất đã lược bỏ một số ứng dụng ít dùng mượt lắm
À, cái mình muốn hỏi là chất lượng ảnh có hơn nhiều ko ấy ( biết chắc là hơn, nhưng là có hơn nhiều lắm ko )
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nqt_99 Uhm em thấy rom Oppo có nhiều tính năng quá, nhìu app nên nặng.
Rom MIUI với EMUI em nghĩ là mượt nhất 😁
Ờ ngon đó. Giao lưu với mình không. Máy mình note 3 viền kim loại.
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungtienquetoi_411 Nếu Note 3 viền kim loại 2 sim thì em còn nghĩ. 1 sim thì con gì e cũng không dùng 😁
Đây là hàng tàu mà thiết kế đẹp quá, mình có ấn tượng mạnh với em nó. Chụp hình quá đẹp, có thể khẳng định hơn IP 6 plus. Mà giá em này thì nhiêu vậy mấy bác?
@hqchung Iphone 6 plus bác à, thật sự tuy nó là thương hiệu lớn, nhưng về chụp hình thì nó không phải là hoàn hảo, vẫn thua một số em khác, cũng có vài người xác nhận điều này rồi. Nói chung là nhìn hình ảnh chụp thật của bác bằng em ấy là mình thấy quá tuyệt.
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngohoangquan09 😁 vâng e thấy camera trc thì bá đạo nhất rùi :D
Còn Cam sau thì máy tàu này cũng ko ngán ông lớn nào cả, ko như trc...
2 Sim thì con này tuyệt nhất.
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqchung Cam trước chụp tối ngon ko bác?
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuananh310 Chụp tối ngon bác à. Đừng qúa tối như trong bụi rậm or hẻm nhỏ ánh đèn heo hắt câc đôi hay tâm sự thì em nó chịu 😁
P.T.Giang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy chụp hình đẹp kinh không biết khi nào mới về VN mà về chắc cũng lên hơn 10tr là ít
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqchung Có đặt được dòng 3g ko bác?
P.T.Giang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqchung http://androidshop.com.vn mình vào coi thấy có Honor 6 à ko có 6 plus
Sẵn cho mình hỏi bản 3G với 4G cấu hình y chang nhau phải ko camera 3G có xấu hơn 4G ko, VN mình chưa có 4G nên mình thấy mua 4G hơi phí với lại mình toàn xài wifi cho nên cái đó ko quan tâm lắm.
truclinh88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@P.T.Giang Nó là như nhau mà bác, như iphone loại 16G thì camera cũng như camera loại 64G thôi!
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@P.T.Giang Bản qte chỉ có 4G thui, và giá tầm 400-429$ thì phải, mình ko phải dân buôn nên bạn vào trang web mà hỏi cho rõ @@
Rút em này ra phải nói là nhìn rất là sang chảnh kể cả khi soi từng chi tiết, nhưng khi biết thương hiệu Tập Cận Bình thì lại gợn gợn. Em này có chức năng Hồng ngoại điều khiển tất cả các loại tivi điều hòa, đầu DVD... đôi khi bỏ ra nghịch biểu diễn thấy khá thú vị 😆
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nqt_99 Vâng có ng nói viền dưới kim loại lun thì đẹp hơn. Bác nghĩ sao?
E nghĩ đây là phá cách để khỏi giống dòng Z sony qúa 😁
lala206
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bác nói sao chứ e chỉ ấn tượng với mấy tấm phơi sáng thôi chứ mấy tấm xóa phông nhnf giả giả, kiểu như xóa bằng phần mềm đó. Mà có thực lag máy này thay đổi được tiêu cự f lo vậy?? Nếu dc thì là 1 bước toến lớn cho phone đó
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lala206 ĐÚNG LÀ nó xóa bằng phần mềm nhưng trong lúc chụp có thể thay đổi đc tiêu cự từ F0,95-F16
Kể cả ko tính phơi sáng hay xóa phông thì chế độ chụp auto bình thường máy cho ảnh rất xuất sắc 😃
lala206
TÍCH CỰC
9 năm
Mới xem cơ chế hoạt động của camera này xong, em nó chỉnh dc tiêu cự là do dual camera như mắt ng, nhưng cơ chế này hình như ko giống với thông số f trên máy ảnh nên sẽ khó áp dụng lý thuyết chụp ảnh lên. Chứ ống lens máy ảnh mà xuống tới 1.8 thôi là đã bạc triệu rồi, làm sao mà phone xuống dc 0.95 dc
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lala206 Uhm tất nhiên, nó dùng 2 thấu kính thôi, mình đã viết rõ phần cứng của nó là F2.0 rồi, bạn ko đọc rồi cứ đi phán 😁
lala206
TÍCH CỰC
9 năm
@hqchung Mình có phán gì đâu bạn, chẳng qua bất ngờ vì phone có thể thay đổi tiêu cự f thôi
Tiếc quá, bạn ở hà nội, ko thì cũng mời bạn chầu cafe giao lưu
Bạn mua bao tiền thế? Thấy cũng hấp dẫn quá
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lala206 Vâng ạ 😁 e nhờ mua hộ giá 8tr7 bác à.
Càng dùng em càng thấy em nó ngon :s
P.T.Giang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin không thể tháo rời vậy mốt chai pin thì sao bạn.
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@P.T.Giang vào tiệm vẫn tháo được mà :
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@P.T.Giang
Quan tâm nhất quả xóa phông nhưng có vẻ nó chẳng khác con m8 là mấy.còn chụp choẹt mình có em 808 sơ cua chả em phone nào hơn nổi nên chả cần lắm 😁.tuy nhiên đây cũng là 1 em đáng quan tâm vs tiêu chí: độc, đẹp, giá tốt
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrpresident55 Vâng cơ chế Camera chắc giống M8 nhưng e này chụp Auto cực tốt bác à. 2 CAM 8Mpx vs kích thước cảm biến 1,98um so vs 4Mpx (1,5um) của M8.
Ng dùng bt chỉ auto thì cả đk ban ngày hay đêm chả ngán so vs em nào :D
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở Saigon có chổ nào bán Honor 6 à hoặc 6 plus không các bác? Cám ơn
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vuanh0672 Ở Sg e chịu bác à. Nhờ ship vào COD thui
vista1105
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqchung Bạn pm giùm mình cách đặt hàng dc ko
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://www.phonearena.com/news/Galaxy-Note-4-dominates-our-blind-camera-comparison-beats-a-Canon-DSLR-and-the-iPhone-6-Plus_id66093
Bác vào ngó qua ạ 😃
TQ sản xuất vài e nhìn ngon nhỉ, chỉ hy vọng là bền theo thời gian.

Mình củng đang xài e Oneplus one dc 6 tháng rùi mà chưa bao giờ có tình trạng nhức đầu hay sổ mũi zì cả, rất ổn định. So với note 4 con zợ đang xài thì hơn hẵn, chỉ thua note cái màn hình 2k và camera trước. Đang tính đẩy đi để đợi Oneplus two .
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ucx2 Cam sau opo ăn sao đx note 4 bácg?
Cam trước thì lại ngon hơn note 4
Cấu hình từ tầm chip 801 với ram 2g trở lên
@xuananh310 Cam sau chỉ thua chụp đêm thui. Nhưng xét về tính ổn định thì có thể nói 1 trời 1 vực, note 4 khá tệ.

Pin thì thua xa, OPO ăn đứt. Khoảng 6,5/10

Đừng xem thường mấy a China, nhìu dòng ngon đấy.
xuananh310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phucx2 Chả hiểu ý bác thế nào là ổn định, thế nào là 1 trời 1 vực
opo nó dùng rom cm nên chuyện nó mượt hơn note 4 nhiều tính năng dư thừa là bình thường.
Trước mình dùng note 3 thấy cũng rất ngon
Mình ko phải fan sam, và dùng qua rất nhiều hàng china như le, huawei, xiaomi, oppo ( mình đang dung find 7 ), nhưng ko thấy đc cái 1 trời 1 vực như bạn nói =))
Phải công nhận mình thích phần mềm của oppo hơn samsung nhiều, tàu sịn giờ tốt lắm rồi
@xuananh310 Thì bác mua con note 4 xài thử đi. Note 3 còn mượt mà hơn 4 ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019