Đánh giá Galaxy A9 Pro: Tạm quên nỗi lo hết pin

TDNC
24/7/2016 1:49Phản hồi: 345
345 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aloha199x
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng quen mấy cái màn ips của lg và sony nhìn cái màn amoled ngán hẳn
Thangvu1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@aloha199x Chuẩn, amoled mờ mờ ảo ảo vãi nhìn lúc là đau mắt.
Chíp này giá chát quá
Pin này không thay được đúng không MOD?
@hoanggiabao Thay được, nhưng máy nguyên khối nên ko thể tháo thủ công mà phải nạy bung keo thì mới tháo được nắp lưng kính ở mặt sau ra.
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang ngâm cứu e này với sony xa ultra. Vẫn chưa biết chọn e nào
nhocmaco
TÍCH CỰC
8 năm
nghe nó nói thua hết theo kiểu gato bất chấp. Theo mình thì man to nhưng ppi lại thấp hơn nên hiển thị ko nét bằng. rom miui nó nhẹ hơn chứ ko gọi là ngon . rom miui dưa trên ý tưởng ios lúc mới ra thì thấy hay hay còn bây h hết ý tưởng. mà thích miui thì root up dc . thấy miui support hầu hết máy androi.Đúng là thấy được cái rẻ hơn. Tuy nhiên xiaomi chỉ có hàng xách tay giá 7trx bản ram 4g( không có tai nghe, sạc thường không phải sạc nhanh) . a9 pro xách tay cũng khoảng 9tr5-10tr. TInh ra mắc hơn tầm 2tr nhưng bù lại cấu hình a9 pro nhỉnh hơn tí( camera,pin)
@nhocmaco a9 hơn mimax 1 cách toàn diện, nhất là màn hình con mimax rất cùi bắp, để nghiêng tý là màu đen bị biến dạng như mấy cái panel TN rẻ tiền à
@nhocmaco Màn amoled với ips không thể dựa vào ppi máy nào hơn để so sánh độ nét được, màn của mi max sẽ nét hơn
Cũng được
cũng được. Tuỳ nhu cầu người dùng!
Con máy này to quá. Ngày xưa, mình cũng nghĩ rằng máy to như này sẽ nhắn tin zalo,fb ...nhanh hơn và không bị chạm vào từ bên cạnh mấy. Và cũng ước mơ một cái máy màn to như như này. Nhưng ,sau này nhận ra rằng máy tầm 4,7 va 5 inh là cho khả năng soạn thảo văn bản nhanh và thoải mái nhất. Suy nghĩ sai lầm xưa giờ đã được hoá giải. Con này màn to quá,mang đi mang lại khó khăn và khả năng thao tác soạn thảo cũng khó khăn ....loại
viaipi
CAO CẤP
8 năm
@anhmutcobedi1990 chắc bạn chỉ giải trí theo kiểu nhắn tin soạn thảo, còn người khác thì giải trí theo kiểu chơi game, xem phim ảnh, gọi thoại video... chẳng hạn
@viaipi Nhưng đúng là như vậy chứ gì ?
Mua con S6e+ với cục sạc nhanh 2 chiều của SS ngon hơn. Tuy nhiên nếu ai bận bụi ko có thời gian thì pin em này quá ngon.
@music_editor_9x tùy nhu cầu sử dụng của mỗi người mà bác. có người công việc ko thể kè kè cục sạc dự phòng được (kể cả có sạc nhanh theo cục dự phòng đi nữa). nói chung nó làm con này ko phải cho mọi người (ban đầu cho thị trường TQ trước) mà cho đối tượng nhu cầu nhóm nhỏ của nó thôi...thực ra thì con này chip cũng khá mạnh rồi, pin trâu, ram thì to...làm việc đa nhiệm với màn hình lớn rất tốt, pin cũng theo tiêu chí đó mà ra...
leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
e vẫn khoái mi max hơn e này đơn giản vì
pin mi max 4850 cũng gần same same vs 5000 của a9 pro
chip 650 vs 652 khác nhau về xung nhịp không nhìu
màn ips chân thực hơn amoled
cộng đồng rom cực kỳ hùng hậu
giao diện tùy biến nhìu thứ hay ho
giá = 1 nữa a 9 pro (mi max 32gb 3gb ram)
=)))
@leo_hlm Chắc bác hay so gái đứng cầu sài gòn với gái trong list ks bên quận 1 kaka
Con nào củng sâu 15cm nước non đầy đủ skill tuyệt vời con nào củng cầm cự 1 tiến đến 2 tiến như nhau nước hoa thì con nào củng thơm và nhất là ra cầu sài gòn bắt thì giá bằng 1/2 (u40 keke)
MrHải999
TÍCH CỰC
8 năm
nào mi max bán chính hãng bản 652,ram 4g đi rồi hãy so nhé
Xa ultra pin 2k7 có stamina nghe fan đồn đập chết hết. Do so tối ưu pin cực tốt 😆 :p
@vn123123 Fan nói như đúng rồi 😃
Xuvangau
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng đánh giá camera và chờ giá giảm xuống khoảng 6tr sẽ đổi từ Z Ultra sang e này 😁
Dòng A serie này không hiểu sao dùng camera rất nhanh xuống cấp..đang dùng con A8 lúc mới mua thì chụp ảnh ngon vãi..dùng có vài tháng giờ éo buồn chụp ảnh vì camera tự nhiên nó cứ mờ dần đi..
nhocmaco
TÍCH CỰC
8 năm
@LKD_ITBK rất mâu thuẫn. làm ở samsung, lúc nãy phán dòng A camera rất nhanh xuống cấp.Bây giờ thì phán có thể do con mình bị. chưa test rõ ràng đã vơ đũa cả nắm bảo sao người ta khống nói được
@nhocmaco Con A5 2016 mình dùng cũng nửa năm rồi, mình mua hàng đợt đầu 1/2016. Các máy đợt sau đã bỏ logo Duos nhưng ko biết chất lượng build thế nào, mình thấy máy đợt sau viền kim loại và kính bảo vệ camera dễ xước hơn đợt đầu 😔 Btw, cái mình thấy ko ưng ý lắm cũng chính là kính bảo vệ camera của A 2016, ko rõ là kính gì nhưng chắc chắn ko phải là sapphire như trên S6 Edge.
C.g
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LKD_ITBK Có phải do phần ống kính bị bám bẩn ko bạn.
@LKD_ITBK Coi chừng bác ko giữ cẩn thận cam bị xước thì mờ là phải rồi. Chứ phần mềm đâu biết làm xấu ảnh sau 1 năm sử dụng để dụ bác đổi máy
giá same same xperia X nhưng mà thấy ngon hơn rất nhiều. Phải cái tội màn hình to quá chứ được pin to như vậy mà 5.5" thì tuyệt.
@VũSơn0284 5.5 inch có con A7 trụ rồi 😃
mod có thể trích xuất file camera của A9 pro ra hộ mình đc ko?
mình dùng A7, đã chỉnh lại dpi thành 420 để có độ phân giải hiển thị như A9 pro. Mọi thứ bình thường chỉ duy có app camera là bị lỗi ko hiển thị đúng 😔 camera của A7 và A9 giống nhau, app có lẽ dùng chung đc
Giá cà ra sao bạn??
MrHau92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá sẽ chát lắm đây mà.
Ngon nhưng không mong chờ lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095