Đánh giá Galaxy J7 Pro: Tuyệt vời trong phân khúc tầm trung

TDNC
21/7/2017 18:43Phản hồi: 261
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này pin trâu nên 3G với kéo Liên Quân cũng ổn, đang xài. Màn hình hiển thị màu sắc tệ hơn con Sony XA
giaman
TÍCH CỰC
7 năm
8tr thì so với mi6 ra sao hả bác ?
hanikate
ĐẠI BÀNG
7 năm
@giaman Mi6 chỗ nào bán 8tr bác ơi
giaman
TÍCH CỰC
7 năm
@hanikate Bản 64gb đó bác, 8tr4, nhưng hiện tại thì đang hết hàng
Máy đẹp, mắc. Mua này thì thà chờ Nokia 6 về ngon hơn.
@iAndroids Mua đại đi. Tui đang xài con này, Nokia 6 vừa đặt trên Tiki xong. Mua cả 2 đi chứ giờ ơt không đâu mà suy xét. Để thời gian kiếm tiền bạn ạ
@killed Mua thì được. Mà vấn đề mua xong rồi để trưng hay sao? Vênh nhau triệu rưởi. Làm được khá khá việc.
Iphone 7 plus nặng 188gr cũng mặt lưng trơn đấy thôi, có mấy ng chê đâu. J7 Pro 181gr như vậy là ngon cho máy tầm trung rồi
@trung76 Thì Mod cũng phải nói thế cho lành chứ ko ifan lại bảo là "bì phấn với vôi" so sánh flagship vs 1c máy tầm trung.
Nói chung, mới lấy con này giùm bà chị và test thấy ok. Chỉ ko thích cái vạch ăng ten với cam đằng sau về thiết kế
@Myname's705sh Mình đang định lấy con này cho bố mình, bạn thấy người già dùng có ổn ko? Mấy hôm nữa cuối tuần có thời gian ra cửa hàng xem, nếu bạn cho thêm ý kiến thì tốt quá, thanks!
@trung76 Thực ra mình thấy ổn. Các cụ thì ko rõ nhưng như bà chị mình chỉ cần 2 sim, pin tốt, chụp ảnh khá và chả vọc hay game gì thì mình thấy ok
Sạc vl nhỉ. H dg dùng con htc 10 pin yếu ol đk có 5h nhưng có sạc nhanh nên ko ngán mấy 30p từ 15 lên đến 60 r
Balu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có đẹp cở nào mà dùng con exynos 7870 là thôi ... bái bai . Thêm tiền mua con A5 2017 có vẻ ổn hơn
Đang xài s7 và khá hài lòng nhưng chiều nay cầm thử con j7 pro này, phải nói là nó thay thế luôn flagship cũng ko quá. Nhìn trong hình rất xấu nhưng ra ngoài khá dễ chịu, màn hình rất đẹp. Tóm lại từ j7 prime lên j7 pro là bước tiến rất lớn, chả trách sao con f3 của oppo không có cửa. Nói thêm nữa là f3 so với f1s thì ko có nhiều nâng cấp.
marilonluu
TÍCH CỰC
7 năm
Liên quân lock 30 fps nên điều reviewer cảm nhận (có lẽ là nói thế cho người ta thấy mình tinhte) là đúng.
@marilonluu Chỉ là nói về cảm giác nhìn FPS thôi chứ chơi trên OnePlus 5 mượt hơn kha khá, chơi trên iPad Air 2 thì siêu mượt 😁
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
Từ cái hồi tháo máy Samsung ra coi nội thất, không bao giờ em còn có ý định mua điện thoại Samsung nữa, nội thất thì đểu, màn hình thì nhìn cứ giả giả.
ericchow
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã xài qua J7 prime khá thích vụ pin, trâu dã man chơi game 3d cũng dạng nặng mà on screen 8h. Con này cũng đã cầm qua phải nói thiết kế đẹp, 2 bên viền khá mỏng, camera chụp hình cũng khá ấn tượng, mỗi tội samsung ko chịu nâng cấp CPU lên rồng 625 là ngon.
Đọc xong thấy toẹt vời đáng mua hơn S8.
nohara
TÍCH CỰC
7 năm
pin trâu vãi
Hic, chỉ cần thêm cái USB C vô nữa, là vô đối trong phân khúc rồi (con HTC EVO ko dám xài).
Đang xài Ip nhưng quả thật các nhà sản xuất androi đang vượt trước Apple về thiết kế. Chỉ cần hệ sinh thái androi đạt được sự ổn định giống Ios là Apple xác cmn định là toi cơm 😁
nghai01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết rất chi tiết. Lúc nào đi trải nghiệm máy xem thực tế thế nào.
a9 Pro ngon hơn nhiều, bù thêm ít quất luôn.
Dragon_IP5
ĐẠI BÀNG
7 năm
Camera ngon máy tổng thể nhìn cũng ok pin tốt mà sao vẫn ko chịu nâng cấp con chip lên tí cho ngon
Đang xài j7 prime tính lên màu xanh j7 pro mà con chip 7870 chán quá nên thôi , tác vụ nặng 1 tí là chậm hẳn
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ông mod này vui tính vãi. Nặng có cái bảo chắc, cái thì bảo rẻ tiền 😁
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm qua đi mua đt với bạn ở CellphoneS. T kêu nó mua J7 Pro đi (6tr5) nhưng vì nó nhu cầu cơ bản nên chọn J7 Prime (5tr3).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019