Đánh giá Honda SH 2012

Quang TrầnMinh
14/8/2012 5:5Phản hồi: 1.235
1.235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trui ui mua du mak chayn.xuong phai biet.xe luoc ba co .mai e up anh nek.ko phai lo au dung lo.gan ca 100 trieu chu co phaj it dau ma si do dom .mac ke ng ta ganh ghet vi ko mya duon sh la sang hon di mak kaka
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
125 mua khó quá,đang cháy rùi 😔(
@humg87 ui bat lam con 150i di luon cho suong luot lam bac ui.ko phai hoi han
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
hnay em mua đc rùi 68t ( đắt vãi) nhưng về đi thì thấy ko tiếc tiền mình bỏ ra,đề êm ru,đi nhẹ nhàng...mới đi nên sau thế nào e chưa biết đc😁
@humg87 Chiếc 125 giá đó là rẻ rùi đó. Có chỗ hơn 69 lận. Bạn mua head nào vậy? Ở hcm?

Sent from my GT-I9300
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
em hôm trc hoi 66t nhung ko đủ $,hnay ra thì 68,em ở hn2 bác ạ,xe cảm nhận rất ngon,mỗi cái vừa dắt xe ra đổ xăng đi đc 500m thìbijchos vàng bắt vì tội vớ vỉn( rẽ phải ko xi nhan),mất thêm 300k+ ko giấy tời 100k nữa
@humg87 Ah, hn ít bị làm giá hơn hcm. 125 hcm toàn 75tr không ah, trong khi tiền biển số lại re hơn hn có 2tr thôi.
Nghe nói hn 150 ít bị làm giá hơn 125

Sent from my GT-I9300
langphivu
TÍCH CỰC
12 năm
1. SH là dòng xe vip đâu ra cái giá 60~70tr mất cái thương hiệu SH đi
2. Xe 2012 này còn xấu hơn của SH việt nam sản xuất đời trước. Nhìn giàn ngoài xấu kinh thế mà bảo đẹp
3. Giàn máy này nội địa hóa hết rồi ko bằng SH hàng nhập khẩu với hàng SX lúc trước của hondaVN rồi lấy mác làm gì thấy ngoài đường ko ma nào thèm đi
@langphivu 1. Ở đâu mà dc cái giá đó bạn, giá bán hiện tại ko dc như giá hãng công bố. Sh là dòng xe vip ah? Sh ở ý bản 2013 cũng là $4000 thôi, về vn chẳng qua bị thuế & bị chém thôi
2. Vậy theo bạn bản sh2013 dc ý sẽ bán vào cuối tháng này nó có khác bản sh2012 tại vn về hình dáng, mà bạn nói dàn ngoài xấu kinh. Việc xấu đẹp tuỳ con mắt & nhận xét của mỗi người. Giống như vợ bạn đó (nếu bạn đã có) thì trong mắt bạn đẹp, còn đối với người khác thì chưa chắc.
http://www.otofun.net/threads/414105-anh-chi-tiet-honda-sh-2013-ban-chau-au?p=10882197#post10882197
3. Còn về chất lượng dàn máy nội địa có thể bạn nói đúng, chất lượng & tiêu chuẩn của eu dĩ nhiên tốt hơn nhiều so với vn. Tuy nhiên, nếu so sánh & đánh giá dựa trên tiêu chí giá cả mình thấy là nó là lựa chọn tốt NGON TRONG TẦM GIÁ, khi mà kinh tế ngày càng khó khăn sẽ ảnh hưởng đến hành vi tiêu dùng của chúng ta.

Sent from my GT-I9300
langphivu
TÍCH CỰC
12 năm
@harrynghiem Cố đú SH làm j mua 1 xe tầm 40tr + 1 lap top tam 20tr + 1 smartphone tam 10 tr cái nào ngon hơn nhỉ kakakaa...........
@langphivu Uhm, bạn nói đúng but mấy cái kia có rồi 😃

Sent from my GT-I9300
@langphivu bác ơi, tìm hiểu tí đi, do nhập nên thuế mới lên tới 175tr 180tr chứ giá bên ý vẫng cỡ 70 90tr thôi, đem về vn thuế cao, còn sh đời trước vn sản xuất dàn nhựa vs dây điện...máy móc vẫn của ý nhé, bánh mâm vẫn itali ấy
Ở SG mua ở Head nào có giá tốt nhất. Và giá tại thời điểm này là bao nhiêu?
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mua đi cảm thấy rất ngon,đề cực êm..đi nhẹ nhàng,nói chung là tầm tiền đó rất ok,còn bác nào nhiều tiền mua xe nhập ý,nhập mỹ thì kệ mình có thế nào dùng thế đó thôi
@humg87 e rat thjch y kien cua pac hehe.chuan lam
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
sh2013 nhập sắp có rùi hình thức giống hệt,ko biết các bác ý có mua ko
@humg87 a vay la xe y nhai xe vn mjnh ui haha khac o cho cai phanh asd dung hum bac
Cho_Chet
TÍCH CỰC
12 năm
@denhatca_bl Abs (antiblock system) bác ơi,ko pải asd đâu..Hiểu nôm na nó là công nghệ chống bó cứng phanh,rất an toàn cho xe nào dùng phanh đĩa,kể cả ô tô lẫn xe máy....😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Mình thấy con sh này củng được lắm, nhưng mà mình ghiền pcx hơn vì độ được, còn sh về thì độ chẳng được nhiêu chán, tương lai mình gom đủ lúa là quốc 1 bộ như thế này, nghe đồn tầm 20 chai cho nguyên kit
@Mjhieu Đẹp đó
onelove1488
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mjhieu quan trọng là ở VN có đủ linh kiện để bác độ được như thế này k nữa. Nhìn e này đẹp thật ^^
sonkonica
ĐẠI BÀNG
12 năm
@onelove1488 Bác vào google mà gõ pcxvietnam ra ra cái cả dd riêng chứ không như mấy em khác đâu
tqh.258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mjhieu pcx này chưa độ tới bến đâu bác.
ko nói về bộ máy thì bộ vỏ của e này mới là ác liệt nhất :-s
PCX Tribal Lamborghini
http://www.otosaigon.com/forum/PCX-Độ-m3851926.aspx
kub4undre
TÍCH CỰC
12 năm
Đã đi thử em này, cảm giác thì thích hơn là bản cũ. Thích cái kiểu tắt bật khi đèn đỏ cho đỡ tốn xăng.
Vote cho em này hơn là em 2011
@kub4undre ban co cai nhjn khach wan do haha .em mua con 150i khong phai hoi han haha
slbadguy
TÍCH CỰC
12 năm
Chán nhỉ, em mới hỏi ở quê mà cũng đã 77tr bản 125, làm giá cao kinh khủng, vì quê thuế có 2% là 1tr5 thôi, tính ra chưa thuế là 76tr, cao hơn giá hãng chục tr rồi
Ở HCM có chỗ nào giá mềm ko các bác, bản 125 đó
@slbadguy Nếu vậy hcm rẻ hơn rồi, hcm thuế 5%, biển số 2tr nữa. Hcm mới chưa update but giao động 75-76tr. Mà hàng hiện hơi khan, bạn ráng chờ thêm 1 tuần nữa hàng đợt 3 về nhiều giá sẽ mềm hơn.

Sent from my GT-I9300
slbadguy
TÍCH CỰC
12 năm
@harrynghiem Thuế + bs gần 6tr rồi, tính ra hơn 70-72tr à, rẻ hơn cả quê
Mà giờ khan hàng thật, phải đặt tiền trước chứ có hàng đâu mà xem
Chờ thôi, nói ko với làm giá
kinh vay e mua 150i giay to sing 85 mac ki nhj
Mới làm e 150 màu trắng và Nói ko với làm giá, mấy bác đừng mua ở sg, chịu khó cuốc xe về tỉnh thì giá tốt hơn vài chai đấy, cảm nhận là rất đáng đồng tiền bỏ ra, giờ có tiền thì mua luôn 150 đi các bác, 125 nghe nói là máy ko bốc bằng, (có mấy ông a nói và mấy thằng Head củng nói, tại mua 125 nhiều vì rẻ thôi).
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua 125 có 68t+ cả ĐK vào là 80t (e lấy biển đẹp ạ) giò lại muốn 150.125 đi ngon nhưng gio muốn bốc nữa rùi,nhu cầu là ko bao giờ ngừng nghỉ^^
Bác được cái nói đúng
Hihi mới dán mặt nạ cho em nó, đang gom lúa chơi cái ghi đông biker nữa là ghiền tòan tập

mua con SH về để đi hỏi vợ, nhưng đi tán thì toàn đi wave vì cũng k thích xe ga
Con xe này chạy cũng được so với giá tiền
Mình cũng vừa cưới em nó =)) bản 150i giá 84tr cả đăng ký là 91tr =)) có bạn nói là "đẳng cấp" không bằng đời cũ
Xĩn lỗi các thím chứ !!! bỏ ngay 2 từ " đằng cấp " hão huyền ý đi
Người ta đã mất công nghiên cứu , phát triển công nghệ , tại sao lại bỏ ra 1 đống tiền để mua Sh đời cũ << trong khi đó SH 2012 của Việt Nam là phiên bản toàn cầu cứ không phải là bản dành riêng cho thị trường VN P/s: các bạn lên suy nghĩ lại " 2 chữ Đẳng cấp " của các bạn ... nó làm mình mất tiền đấy ,, rồi lỗ mốt nhanh hơn ,,,, còn mất nhiều thứ nữa 😃
Ai còn ý nghĩ mua SH2011 của VN hoặc của Ý để "đắng cấp" hơn 2012
Mình khuyên các bạn lên suy nghĩ lại
rapperta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan_dua em ko biết bác thế nào chứ xl em đi thử 2 con rồi tiếng nổ cua 2011 va 2012 hoàn toàn khác nhau nhé, em nói ko chê bai gì cả nhưng 2011 tiếng nổ vẫn thích hơn hẳn luôn và về nước sơn cũng bóng bẩy bắt mắt hơn nữa, xét về mọi mặt thì 2012 vẫn thua 1 chút so vs 2011 ngay cả miếng ốp bô toàn nhựa nhìn đã ko chắc chắn rồi bác ạ, còn bác nói các phiên bản đi sau luôn tiến bộ hơn nhưng sao bác ko nghi rằng trường hợp spacy nhật ý, về sau spacy viietj nam có ra thể thống gì ko hay nhu dream thái ý vs dream việt bây h, nói chung là cái gì cũng có mặt tốt và hại nhưng bạn em vs cái tầm mua con sh 2012 thì đặt hàng liberty ý cho nhanh đó là ý của bọn nó, còn em thì vừa xúc em 2011 nhìn cho chắc chắn
Mình cũng mới tậu 1 em SH mới về.Đánh giá ban đầu là đi khá là ok.Đúng là nhìn cái đầu chưa quen nên ko thấy đẹp nhưng nhìn lâu cũng khá ra phết.Còn cái đít thì đẹp hơn con cũ.
Con mình lấy màu đen.Cảm giác đi khá thích, êm, đề cực kì nhẹ nhàng chứ ko phành phạch như con SH cũ.
Nói chung là giá rẻ hơn nhiều, đi sướng, mua để sử dụng chứ không để ý đến sỹ diện này nọ thì không có gì để chê.Còn bền hay không chắc phải 1 thời gian nữa mới đánh giá được ^^!
Tiện đây chưa biết trang trí con SH đen 2012 kiểu gì cho đẹp.Không biết có bác nào có ý tưởng gì không nhỉ ? cho em để em tham khảo với.
@cuongthuy142 E thấy sh đen có độ sport rồi đó bác.
Vành đen, ốp máy đen chữ đỏ.
Mặt nạ đằng trc có phần mạ crom thì dán đen nhìn khá hầm hố.
Đuôi xe dán chữ sh đỏ hoặc chữ poloni xanh...😆
Xe e màu nòng súng nên k muốn dán vành đỏ...😃
ban e dua che xenay sau cui vay chu no co duoc chay dau mak biet may moc ra sao dung la bon ko biet gj mak to ra nguy hjem axax
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có $ nên mua 125i,đi hơn tháng thấy ok,chả có gì phải bàn,nói chung là vs giá đó ngu mấy cũng ko mua con sh cũ làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019