Đánh giá HTC One M8: thiết kế đẹp, mạnh mẽ, âm thanh hay

Duy Luân
21/5/2014 11:43Phản hồi: 499
499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sai lầm của HTC là đưa phím cảm ứng luôn vào màn hình. Bỏ không cả khoảng trống ngay chữ HTC. Còn lại mọi thứ đều tuyệt vời.
kết điện thoại này từ lúc tình cờ thấy bác vuhai6 xài ở cafe Tinh Tế , có nên đẩy em Iphone 5S đi để rước em ấy về không nhỉ :rolleyes:
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@ronaldo_hoang Nếu bạn làm vậy bạn sẽ hối cmn hận, chân thành đấy. Mình loanh quanh loay hoay với các dòng android mãi và giờ trở về với 5s và tương lai sẽ ở lại với iOS thôi.
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác @Duy Luân cho em hỏi chút, trong bài bác có câu "Mình bắt đầu gỡ sạc lúc 7 giờ sáng" như vậy là bác cắm sạc qua đêm hay bác dậy từ 5h sáng để cắm sạc vậy? 😃
@HAIBOSS07 Cắm qua đêm chứ bạn
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Vậy cắm sạc qua đêm tốt hơn hả bác? E vẫn rất băn khoăn vụ sạc điện thoại, không hiểu sạc thế nào là đúng 😃
vitkon
CAO CẤP
10 năm
Thực sự là pin khá trâu, mình thích cái này nhất
traind
CAO CẤP
10 năm
công nhận 1 điều 3 cái nút cảm ứng bên dưới nó để trong suốt nhìn dễ chịu hơn hản. Con này cũng giống y như z2, ở ngoài màn hình chính thì trong suốt, vào các ứng dụng lại đen tịt
linkingok
TÍCH CỰC
10 năm
con này nhìn trên hình xấu xấu chứ cầm lên tuyệt vời, đáng giá hơn hẳn M7
Thích em nó lắm mà chưa có tiền mua ;-p
Không hiểu sao mình thử máy ở ngoài hàng thì thấy lưng máy nóng lên khá nhah dù chỉ làm vài thao tác đơn giản như chụp ảnh, wifi, chơi thử game trong tầm 10 phút. Trước giờ vẫn bị ám ảnh về pin của Htc nên rất sợ máy nào nhanh nóng
Head
TÍCH CỰC
10 năm
@daugauhp911 Vừa làm dâu trăm họ vừa phải sạc 24/24 theo bạn, máy nào có thể mát được trong trường hợp đó !?
Chào bác,

Em cũng muốn đổi lên z30, theo bác em có nên đổi từ Z10 lên ko? Z10 em dùng vẫn ngon, mỗi tội màn bé và pin yếu. Có nên chờ 1 thời gian nữa BlackBerry ra con tốt và mạnh hơn không nhỉ?
@winningsmiles Nếu đổi được thì nên đôi. Z30 văn võ song toàn. Bản rom mới dùng quần quật từ 7 h sáng đến 12 h đêm, pin vẫn còn trên dưới 30%

Sent from my iPhone using Tapatalk
"tinh tế" 😁
Quan điểm của mình : cái vỏ máy đẹp. Mặt trước quá xấu

Fire from my F86 Sabre with auto targetting system
Ghét cái phím ảo nên sẽ ko mua, nhìn cái màn nhỏ xíu mất hết cảm tình. Máy thì dài ngoằng ra, chán luôn.
Mình thấy đẹp , chỉ không ưng cụ phím ảo thôi.
Thất vọng khi mua em này. Với giá tiền cao ngất ngưởng nhưng không có nhiều tính năng mới. Thất vọng nhất là camera. Cứ tưởng nó sẽ được như Lumia 41 chấm chứ ai ngờ camera sau chụp hình khi copy vào máy tính zoom lên thì mới thấy chất lượng không bằng lumia được.
@hoangthien.uit Bác ko tìm hiểu kĩ trc khi mua rồi giờ kêu thất vọng? Đem so độ chi tiết ảnh của cái Cam 4pmx với cái 41mpx??? Buồn cười 😁

Sent from my HTC One_M8 using Tapatalk
Dãy phím home nằm như M7, và Camera cao cấp như Z2 thì M8 bá đạo 😃 Chứ thế này thì sẽ nghĩ về Z2 trước, quan tâm giá cả thì G3, M8 chỉ xếp số 3 với em thôi 😁
vudang9a1
ĐẠI BÀNG
10 năm
HTC ngại nhất khoản pin sạc lâu,dùng nhanh hêts,và khi dung nóng như hòn than,M dùng one j
@vudang9a1 M8 sạc nhanh phết đấy bác. Còn thời lượng pin Z2 10 thì M8 phải đc 8.5 đến 9 😃

@vudang9a1 Cũng được, đâu đến nỗi, máy mình, unlocked, s-off, stock rom, stock kernel, rooted. Đang test thử xem stock rom đến đâu. Kết quả cũng được, hài lòng 😁:D
vudang9a1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki Dùng android cần gì phải phần mềm để test pin ah.Trong máy có ngay thời gian sử dụng pin và thời gian onl màn hình đó ah.ONe m dùng onlscreen tầm gần 4h.Tù,mà toàn web wifi
vudang9a1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thai.son.tung M8 sạc mấy A bác,chứ one sạc 1A thì tù lắm ah.Pin 2k6 so với 3k2 thì không được một 9 một 10 đâu ah.Cùng chung android thì mấy ông như ss,lg,htc,sony khả năng tối ưu pin cũng xêm xêm nhau,ông nào pin to thì dùng lâu thôi.(không chơi chế độ tiết kiệm pin đen trắng😃)
@vudang9a1 Bác cứ dùng qua cả 2 con rồi đánh giá coi. E nhận xét sau khi đã trải nghiệm thôi, k bênh đâu ^^

DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
Có được dịp xài con M8 trong 1 ngày... Phải nói là âm thanh cực hay luôn... Cắm tai nghe hay loa ngoài gì cũng chất lừ... Nghe xong cắm lại vô con Note 3 của mình cảm thấy chán òm... T_T !!! Ai mê nhạc thì mua con này hoàn toàn ko thất vọng đâu <3 <3
ljonh3art
TÍCH CỰC
10 năm
Có dịp ra tgdd vọc con này, test ngay cái camera chụp trước lấy nét sau kết luận là dở tệ các thím ạ. Chạm vào lấy nét sai, ảnh ko nét nếu lấy nét ko đúng vị trí đầu...😔
soackvm
TÍCH CỰC
10 năm
NGON.THIẾT KẾ ĐẸP
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
thằng nào cũng có hay dở của nó,ai có tiền thích cái nào xài cái đó,nói mãi 😃
xài cho mình chứ không xài vì mọi người,ai cũng biết cách chọn lựa

mấy bạn khen cái nầy đẹp cái kia xấu chuẩn bị bán đi....Pháp đục 3-0 kìa kakakakkaa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019