[Đánh giá] HTC Windows Phone 8X: thiết kế tốt, nghe nhạc hay, camera tạm ổn

bk9sw
7/11/2012 5:37Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia mà là apple thì tiêu HTC rồi...........
Quá tuyệt rồi.pin cânf Lâu Hơn để trụ lâý 1 ngayf la on
nghe mà muốn 1 em WP8 ghê :-s
Theo các bác con này có cửa nào vs con lumia 920 ko?
Máy thiết kế khá đep ko hề thua kém L920, đc cái hơn L920 là nhẹ hơn.
Pin còn kém chỉ ỡ mức trung bình là đặc trưng của HTC =)) Nói đến pin kém là nhớ ngay HTC.
Nếu là ko còn chuộng dòng lumia hay là fan của HTC mún xài thử WP8 thì con này đc.
HTC dc cái là sp đc nâng cấp khá đều theo thời gian, chứ ko phãi chập chờn như bên Nokia. L900 là ví dụ sự cập nhật ko hợp lý của Nokia, làm cho ai mua phãi L900 đều phãi chịu thiệt.
Đáng lẽ L920 phãi là bãn nối típ cũa L900 ai ngờ đc khách hàng lại phát hiện L920 là "con hàng xóm" chứ ko phãi ae ji với L900 =))
Nokia cần sx smartphone hợp lý hơn đễ ae iu thix lumia ko chịu thiệt.
Nhưng Nokia mà khai tữ Lumia vì bất cứ lý do ji taz sẽ ngàn đời hận thù No lun.
saimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@philong222 Tất cả các máy WP 7.5 đều ko lên WP 8 đc do kernel 2 WP này khác nhau( 7.5 kernel là win CE, còn WP 8 kernel là win NT). L900 xui quá nên bị dính thôi. Nhưng Nokia đả chữa cháy L900 bằng con L920 này, nếu so hiệu năng, cấu hình và thiết kế,... L920 hoàn toàn hơn 8X

Bạn yên tâm, tất cà các máy WP8 cùa Nokia sẽ đc chăm sóc đầy đủ, ngoại trừ Micro Sòt thay đổi kernel trong phiên bản WP mới thì đành chịu
Thích em 8s hơn em này, nhưng 8s màn nhỏ quá
2 3 năm nữa chắc mới có e này dùng😁
open0
CAO CẤP
11 năm
các bác ở Hanoi ra ngay Nguyễn Kim , Tràng Thi dùng thử luôn 2 máy chạy Winphone 8 là Lu920 và em HTC 8x để cảm nhận luôn chứ cứ khen quá rồi lại thất vọng
Bài viết rất chi tiết, cám ơn tác giả nhiều.
cũng được nhưng tiếc là số đen, sinh ra không gặp thời vì lại cùng thời với 920
Đợi năm sau rồi mua ! 😁
Bán ra thị trường sớm hơn Lu920 là một lợi thế của 8X. Kết nhất em này ở phần nghe nhạc. Nhưng mà Lu920 thì lại có thêm Camera khủng. Wait
@discovery88hl 920 CŨNG CÓ DOLLBY MÀ
😁
Em đẹp quá, chắc chẳn phải mua 1 em ... 920 mới đc.
Quá đẹp😃 đến thời winphone dậy sóng đây
phải công nhận là nền tảng wp tối ưu phần cứng tốt hơn, cấu hình con 8x thấp hơn Nexus 4 nhiều, vậy mà benchmark antutu thì gần ngang nhau, chắc 920 cho N4 ngửi khói quá ><!
Máy giờ càng ngày càng ngon nhỉ. Thấy mọi người khen HĐH win8 quá mà không biết thế nào. Ngày xưa dùng Samsung S1 với HTC mozart thấy hai HĐH cũng ngang ngửa.Mà con HTC HD mini chip 600MHz thôi, dùng win mobile 6.5 lại thấy chạy rất tốt. Chỉ mong rằng cáo siêu phẩm càng ngày càng rẻ như N4 cho bà con được người người SMF nhà nhà SMF. he he
may mà có mặt sau, ko bị nokia kiện chết
trời đã sinh 8x sao còn sinh l920.ko phải 8x kém mà tại l920 quá mạnh đó thôi
Với những ai chưa biết thì đọ trình duyệt thì em 8X này nhanh hơn IP5 đó(nói nhanh hơn nhưng thực ra nhanh hơn có chút xíu xíu xíu ak, mặc dù nó dùng chip qualcom S4 2 nhân, tương tự LTE2)😁>>> os WP rất tốt nhưng đơn điệu và ít app nên hiện tại chưa khả quan lắm, sau này sẽ nguy hiểm lắm dây
mìn thấy giao diện kiểu này không hấp dẫn, dễ nhàm chán 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019