Đánh giá iPad Air 2: vẫn là tablet xuất sắc nhất

sonlazio
31/10/2014 13:9Phản hồi: 893
893 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc TinhTe & Vnexpress nhiều mới phát hiện ra rằng thì là Apple với đội ngũ quảng cáo puplic thật khôn ngoan và tài tình. Hiếm khi nào thấy Apple làm rùng beng như Samsung nhưng nhìn kĩ thì thấy khắp các dòng truyền thông đều tràn ngập các dòng thông tin đánh giá cao ( nhất, tốt nhất, đi đầu thị trường ... ) nghe có vẻ khách quan. Chê bai thằng này thằng kia trong khi giấu đi cái kém xa của mình. Thực ra tìm hiểu sâu hơn, mở rộng hơn tí nữa thì thấy rằng đồ của họ thua kém hơn so với các đối thủ như Sony, Lg ... về cấu hình, thiết kế ...

Nói chung Iphone hay Ipad chẳng có gì xuất sắc. Chỉ là to mồm mạnh miệng mà thắng thôi...
@boyneu Lại 1 con gà con. Đọc tưởng đâu cao thủ khúc cuối lôi cấu hình ip ra so với android,vãi cả so cấu hình. Thích so chứ gì. Ok, lấy con android nào ram 1gb , chip 2 nhân so với ip5 ram1gb,2x chip ko? Cá gì t cá luôn nè.
@boyneu Không có gì xuất sắc ? Thế cái doanh số nó chứng minh cho cái gì vậy ? Nếu càng tìm hiểu sâu & rộng bạn sẽ thấy Apple nó hơn các sản phẩm rác android kể cả note 4, z3, rất nhiều đấy. Nó giống như xe oto Đức với Hàn thôi. Cần trải nghiệm thực tế chứ đừng lôi thông số ra khè. Biết nói không với tính năng rác đã là 1 bài học rất lớn mà các hãng phải học hỏi
@memoriesseiromem lôi cả SONY vào , sao không so với xe honda, yamaha, atila... của nhật
@boyneu Tự nhiên nó thắng hả bác? Sao tự nhiên mấy thằng LG, SS..... Nó ko tự nhiên như thằng Apple, chắc thằng Apple nó có tiên phù hộ 😆
triethuy273
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin dùng hỗn hợp có 8 tiếng là quá ít so với ipad air rùi, sao mà tương đương được, pin air đời đầu ko dưới 10 tiếng dùng.
loa rè , mỏng quá nên phát nhạc máy rung bần bật, còn lại hoàn hảo
Mấy a mod rảnh xoá bài dùm mấy đưa ko gõ đc tiếng Việt , lướt tới k gõ tiếng Việt dù mình ko đọc nhưng ngứa mắt quá, lớn già đầu gõ tiếng Việt ko xong còn bày đặt chém gió
Tablet thì chỉ ipad thôi, giờ lên 2GB ram thì chuẩn ko cần chỉnh luôn
jzoker
ĐẠI BÀNG
9 năm
iphone 6 k phải smartphone xuất sắc nhất. OK men.
nhưng vị trí số 1 của con này thì khỏi tranh cãi. anti-fan toàn xài mấy cái talbet cùi ghẻ nên khó trách nẩy sinh tâm lí ức chế. khổ thân
Cho em hỏi ngoài lề tí, cái hình này là game tên gì thế?
minhtu8890
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết sao mà mình cứ thấy cái màu vàng từ iphone đến ipad nó cứ sến súa sao đó. Nên từ nào giờ vẫn xài màu đen. Còn cảm giác về màu trắng thì giống cho con gái.
minhtu8890
TÍCH CỰC
9 năm
Không ngờ là cứ mỗi lần có bài viết về sản phẩm nào của Apple trên tinh tế thì y như rằng........ Lần sau chắc các mob bớt khen lại để anh em đỡ bức xúc. Còn mấy bài viết về các thiết bị khác thì khen nhiều vô để anh em thoả mãn.
Vô đọc mấy cái comment chữi lộn mà thấy mắc cười. Hahahahaha
Hài vờ lờ bị đóng cửa nhưng giờ có Tinh Tế vờ lờ.
Bác ơi, khi con nó khóc không nín, cơm không ăn, dỗ không được thì lúc ý mới thấy cái tính năng dỗ trẻ con nó đáng giá nhất bác ạ 😁
vythanh
CAO CẤP
9 năm
@ste7en9x91 Con nít thì làm gì mà biết se sua, tự nó chọn cả thôi. Thực tế luôn nhá: Lúc đầu tụi nít chọn Sky A860, sau có iPad Mini 2 thì tụi nít tranh nhau không ngó tới con Sky nữa.
@vythanh Bác đưa đt với ipad mà so ... Hài thiệt
vythanh
CAO CẤP
9 năm
@ste7en9x91 Chủ yếu là vừa tay cầm thôi, con A860 cũng 6 inches chứ nhỏ nhoi gì
@vythanh Bác biết mình đang nói gì ko ? Đang nói mtb thì lại lấy smtp ra so ... Mình xin dừng tại đây
Chỉ so sánh các sản phẩm trong nội bộ của hãng sao lại ghi tiêu đề vậy. Không biết người viết bài chụp bằng camera gì mà hình rõ nét thật.
@Chau Duc Dung Quốc cái lens macro mụn bác có mấy mục cũng thấy 😆
Với thiết kế đẹp như iPad mà kết hợp với Android thì ngon hơn biết mấy ...bề ngoài thì đẹp bên trong thì lung linh với sự biến hóa của Android !
Chiều nay đi làm về lên xúc con air 2 wifi 64gb 14tr700, tặng lại cho ông bố yêu con air, suy đi nghĩ lại thì không bao giờ sử dụng 3g nên mua bản 3g thấy thừa mà giá cao quá
@lovestone Đúng đó bác, theo cá nhân em thì ram 2gb sẽ hỗn trợ về lâu về dài, em xài ải 3g 1 thời gian, đăng ký 3g đúng 1 lần, vì lag quá không chịu được
.
Chiều nay lên mua air 2 bản ưwifi 64gb xài cho đúng nhu cầu, 3g thì không đụng đến, còn 16gb thì không đủ dung lượng để làm việc
@Chausonsinh Shopdunk đà nẵng đó bạn, vừa đi tham khảo giá về, zshop bán giá hợp lý hơn, 13tr400
wang022
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jack Reacher mua ở của hàng nào thế
Jack Reacher
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wang022 Mình mua ở bach long moblie😃
Jack Reacher
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang có thắc mắc là sao cái thông số xung nhịp trên cái phần mềm bench nó khác nhau thế nhỉ , cùng dùng geekbench3 cho ipad air 2 mà xem clip trên youtube nó hiện là 1.49ghz , máy của thớt là 1.51ghz , còn máy mình test dc là 1.5ghz , thế là thế nào nhỉ o_O chả lẽ có ép xung ở đây 😁
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep trình cao ơi. Nghe nói Ipad là mtb xuất sắc nhất mọi thời đại tính đến thời điểm nó ra mắt có phải ko? 😁
@july3rd Ờ! :eek:
bây giờ iPad rẻ quá. Hồi xưa nhớ mua newipad 16 củ mấy trăm. Bó tay.
chthao2411
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq, nhưng có ai bik game trong mấy hình ở bài này tên j trong android ko vậy?
@chthao2411 Vainglory độc quyền cho iOS
Spellfall chưa có bản cho Android bạn...
luan1567
ĐẠI BÀNG
9 năm
đọc bài này thì xong thì k còn ý định up lên air2 nữa. chờ air3 thoi. haha. air wifi vẫn còn trâu chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019