Đánh giá iPad Air: chiếc máy tính bảng 10" tốt nhất

sonlazio
10/11/2013 8:58Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tốt nhất là chuẩn không cần chỉnh !
không gì có thể phủ nhận điều này , nhưng em vẫn không mua !

hi hi hi,vì chưa có tiền , ôm tiếp con ipad cũ thôi .
Lâu rùi ko dùng tablet toàn dùng máy bàn + đt màn to @@
Cảm nhận cá nhân là màn hình nó kém hơn Ipad 4....thật lòng đấy......!;)
@hoangtung317 Khen lấy khen để ipad 4 thì đem bán con air đi , đừng có xài nữa nha . Gõ tiếng việt có dấu dùm bạn ơi .
@hoangtung317 Khen lấy khen để ipad 4 thì đem bán con air đi , đừng có xài nữa nha . Gõ tiếng việt có dấu dùm bạn ơi .
@Titaner Yea, Me Đưa cho GF xài r nhóc. Chắc chắn cái j k thích là Me bán ngay, k cần nhóc nhắc đâu. Me chỉ đưa ra cảm nhận cá nhân thôi cho mọi người chưa dùng thử cùng tham khảo vậy. cái j cũng đều có khuyết điểm cả. suốt ngày cứ air air I am one of the first people who bought Ipad air on 11-2-2013. Ipad 4 đã k còn sản xuất, ai đang có ipad 4 brand new is the best. Me có 1 năm warranty muốn đổi ipad air lúc nào mà k dc. -))
@hoangtung317 Nghe giọng điệu biết trẻ mới lớn , nửa nạc nữa mỡ , vãi đám trẻ .
Đẹp++!😁
8600gt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi, tại sao dạo này các Mod/người viết hay dùng game Clash of clan ra test? Game đó máy em chip OMAP 3630 cổ lổ sỉ vẫn chạy tốt. Tốn pin có chăng là do 3G thôi. Em ko hiểu ạ? :v Hay PR trá hình?
@8600gt Vì bọn mình chơi game đó mà=))) game đó hay, vui vẻ và có tính cộng đồng cao. Supercell cũng chẳng ở VN hay có đại lý ở VN.
P/S: bạn quá nhạy cảm hay có hiểu chữ PR là cái gì ko thế?
8600gt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonlazio Xin lỗi em đã lạm dụng từ PR :L
Ý em là quảng cáo trá hình :v
honglinh266
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bạn Sơn vì một bài review tốt. 😃
Thật sự với iPad thì nếu ko fai là một fan quá cuồng của công nghệ hay Apple (như mình) sở hữu 1 em iPad 3 sử dụng trong 1-2 năm tới ko fai suy nghĩ đến iPad Air. Mọi thứ deeuf rất hài lòng trừ chuyện lên iOs 7 hay bị lag
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
bình tĩnh không nôn nóng, iPad bữa nay giống iPhone rồi. Dòng S chắc chắn sẽ rất ngon. iPad Air 2 là tuyệt vời luôn 😁, IGZO siêu tiết kiệm năng lượng, in-cell, touchID... Tuyệt vời. Nếu không thì Mini 2 là sự lựa chọn tốt hơn ;)
@hvt2.0 Đợi 1 năm thì hơi dài đó, thich thì mua liền bây giờ xài đến cuối năm sau nó ra thì mua.
2 cai danh gia nhuoc diem thiet la vo van, vay ma cung doi viet bai?
Cá nhân mình thích ipad minin retina hơn,sẽ chờ bài đánh giá về em nó để lên kế hoạch sắm sửa trong năm tới 😃
Mini mà chiến
phantnang
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu chạy Android thì ngon.hahaha
duc5e
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn kết e mini retina hơn vì tay mình hơi nhỏ. híc
iPad lần nào chả tốt nhất. 😃
Nói chung thì kém Note 10.1 1 chút 😁

Chính thức trở thành F.A sau 2 năm mặn nồng
Màn hình không ngon bằng ipad4 ah, hơi buồn đếy , chờ mini 2 xem thế nào rùi phang :v
@sướng từ nhỏ Mình khẳng định với bạn là cái Air mà bài đánh giá này dùng bị lỗi 😁 (Hình chụp tấm đọc truyện hơi ám vàng). Mình có cả 4 và Air nên mình khẳng định luôn với bạn là màn hình Air đẹp hơn nhiều so với 4, hoặc nữa là màn hình 4 của mình bị lỗi :D (Đổi cái 4, 3 lần mới đc 1 cái vừa ý). Còn về độ sâu màn hình thì bài đánh giá này quá nhạy cảm, thú thật mình thấy độ sâu giữa 4 và air 8 lạng nửa cân.
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
@fRenzy hình như lúc đọc sách hay truyện màu vàng là để bảo vệ mắt mà bác
@der_titan Ám vàng khác với màn hình chuyển qua màu vàng. Bạn nhìn kỹ hình close up lúc đọc truyện tranh ở phần đánh giá màn hình sẽ thấy.
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
@fRenzy bây giờ e mới nhìn kĩ hình. mà ko biết có phải do lap e hay ko mà e ko thấy nó ám vàng, có phần hơi xanh ở góc màn hình.
@fRenzy Cái ipad 3 mình mới gọi là màn hình chuẩn vô đối ( đổi đến 13 cái mới được) nhìn thẳng thì nó sáng hơn ipad air, nhưng nhìn ở mấyg óc khác thì độ sáng và độ tươi của màu lại hơn hẳn 3. Ipad air màu ngày càng tươi sáng thì ipad 3 lại tối mờ lại
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngọt đến từng giọt luôn! ^^
Trong bài bác chủ có nói đến vấn đề ip5 dính icloud khá là nhiều.các bác cho e hỏi nguyên nhân tại sao dính và biểu hiện của lỗi với ạ?
@bedinhcao1 Ko biết tài khoản icloud cu nên ko thể active máy đó bác
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bedinhcao1 Chắc bác đó nói cái vụ lên ios 7 mỗi lần restore hay nâng cấp,hay chủ kích hoạt tìm ipad là nó yêu cầu mật khẩu icloud của chủ nhân, các máy trộm cắp hay mua lại mà ko biết chủ( như mua lại nhiều lần ở ios6 rảnh up lên ios7 cái treo luôn). Hom trước mình mua con ipad mini quên mất, lúc gần vê mới nhớ quay lại hỏi người bán xóa icloud chứ ko lỡ mất liên lạc cái ko dám làm j vơí máy luôn
@bedinhcao1 Nguyên nhân là quên, bị hack hay là không có Apple ID.
Biểu hiện: trở thành cái chặn giấy cao cấp.
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đăng nhập tinhte.vn bằng Facebook mà Facebook mình đã đổi tên nhưng sao đăng nhập lần kế tiếp này lại không thấy cập nhật mới nhỉ?
Tốt thì cũng kệ, ko mua đâu, chờ Mini Retina ra xem thế nào, sẽ cân nhắc giữa mini retina và LG Gpad 8.3, nói thật là vẫn thích Android hơn, IOS 7 không JB được thì chán lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019