Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá iPad mini 3 (2014): vẫn tốt nhưng iPad mini 2 đáng mua hơn sau khi giảm 100 USD

TDNC
27/10/2014 3:18Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xmen533
TÍCH CỰC
9 năm
Hoan hô apple, nâng cấp thôi 😁 về tablet thì đúng là chỉ có ipad mới đáng mua :D
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
Ai đang dùng ipad mini thì hay vui với nó ko nên mua cái mới chỉ tốn tiền
trong máy chỉ là app + game, ảnh ko, nhạc ko, bảo mật làm qoái gì, phiền. đa phần các bác cũng giống mình thôi, bác nào có con trẻ sẽ hữu dụng hơn
Không nên mua ipad air 2 vì những nhược điểm sau
1. Máy dễ bị cong
2. Máy nóng rất nhanh nếu chơi game hoặc xem video
3. Âm thanh của loa bị xé tiếng và tạo độ rung cao nếu mở volumn từ 50 % trở lên
4. Pin hao rất nhanh

Tốt nhất mua ipad mini retina 2
@Tuannewzealand Đã dùng chưa mà phán như thánh thế?
@Lucifer dante Hey boy! Chú đang ở melbourne đây nên có máy ipad air 2 ngay hôm thứ 6. Có cần thiết cho cháu xem receipt ko vậy
hanhnv87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai bán lại iPad mini 2 ko để mình mua : ))
acthu
TÍCH CỰC
9 năm
cho mình hỏi chính xác giá ipad2 mini hiện tại các phiên bản theo apple là bao nhiêu nhỉ? ở VN xuống theo giá giảm 100$ chưa?
Apple có 2 sản phẩm làm mất hình ảnh của mình:
- IP 5C vỏ nhìn như hàng TQ rẻ tiền.
- Ipad mini màn hình chất lượng qua thấp.
@lucker88 Bạn sai 😁. Mini 2 là 326ppi còn Nexus 7 323ppi, gần như tương đường nhau.
lucker88
TÍCH CỰC
9 năm
@familyshonors Uh đúng rồi. Chỗ đó mình nhầm lẫn. Ppi ngang nhau. Nhưng màn hình nexus đúng là đẹp hơn mini2 nhiều do phổ màu thể hiện đc rộng hơn (100% so với khoảng 64%)
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham.kelvin Tôi chỉ bảo là nó đủ tiền cầm mấy con kia chưa mà mở mồm chê rẻ tiền, rồi hàng tàu này nọ. Còn vấn đề giữa mini retina với nexus 7 thì do người dùng lựa chọn thôi, ko phải cứ thông số cao là tốt, ông nên hiểu. Còn tôi chỉ chửi những thằng đầu óc thiển cận ko biết gì mà cứ phán như thánh. Có gì ông và 1 số a e nghe ko lọt tai thì a e thông cảm
😁 hix nếu cái giá đúng là 299 đô thì múc lâu roài ... tiếc là việt nam 299 đô chỉ mua đc nexus 7 2013 thôi. Đành ngậm ngùi về với cái máng lợn ipad 3 vậy ... mà mình vẫn yêu ipad 3 lắm.
IOS 8 đa nhiem rất thoải mái, ngày xưa mở video clip tren web chuyển tab là nó pause, giờ vẫn chạy tiếp, chắc đa nhiem 2 màn hình sẽ xuat hien ko xa
Hoan hô người viết bài, có thể giúp một số anh em tỉnh táo hơn đấy 😁
Hơi bị không liên quan, cái đế iPad bằng gỗ nhìn ngon quá. Khắc tên có bán không? qua lụm 2 cái
Máy mới ra, giảm giá máy cũ là chuyện tất lẽ dĩ ngẫu.
Khi nào Apple bán sản phẩm đúng với giá trị thực hoặc giảm giá sốc như BlackBerry thì mới đáng hoan hô. :p
@LRA Mini gen 1 giá thành lắp ráp 200$ +các dịch vụ kèm theo 50$ APPLE đang bán 249$ chuẩn giá chưa bạn !
@LRA đến khi nó giảm như vậy đồng nghĩa với việc nó sắp kềnh bạn ạ. mà tôi nói thật thằng blackbery nếu bán mạnh như ngày xưa thì liệu nó có giảm giá ko . tôi cá 10/1 là ko . chẳng thằng nào ngu như thế cả 😃
7tr quất 1 em mini 2 xách từ Mĩ về cũng có lý đấy nhỉ 😁
@bestboy2142 299$ thôi mà bác, tầm hơn 6tr thôi :D. Chắc tầm 1 tháng nữa là giá e Mini 2 khá ngon, giảm xuống <7tr xách tay.
Nhiều bạn ảo vãi,cứ nói mua mini thì mua Air còn hơn =)),mỗi con có cái thú khác nhau chứ,mình thích mini hơn con Air 2.Mỗi loại sản phẩm đều có cái chất riêng khác nhau,đâu thể cứ lôi vô so sánh là seo :v
Nhưng nút home nhìn đẹp hơn hẳn cái cũ
binhk88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo các bác thì bây giờ mua mini2 thì giá vậy đã ngon chưa? hay là chờ thêm 1 thời gian nữa?
@binhk88 cùng câu hỏi giá mini 2 16 wifi bao nhiêu là hợp lí khi mỹ là 299$ ?? 7tr5 ...7tr...hay thấp hơn?
@Ipad2013 lại còn định xuống đúng bằng giá 299$*21900 đ rồi bạn mới mua à
khôn thế thì mấy thằng xách máy về nó sống bằng gì
Nếu có người quen hay đi Âu, Mỹ, HK thì sẽ có được hàng giá rẻ, còn nếu mua ở VN thì nó là giá thị trường chung rồi
Ham xân xi thì mini 3 hem thì mini 2, mình đồng ý với mod
Hoan hô iPad mini 2 😁
Sao giá iPad Mini2 ở VN vẫn cao quá vậy? Tầm 9tr là hơn 400$ rồi. 😕
bkis1112
TÍCH CỰC
9 năm
Giá Mỹ là vậy, về Việt Nam không biết các thương gia chém thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM