Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá iPad mini: không nhanh nhất, màn hình không đẹp nhất nhưng là iPad tốt nhất

sonlazio
15/11/2012 9:8Phản hồi: 1.077
1.077 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang rao bán cái ipad 4 mua chưa tới 1 tháng để chuyển qua dùng ipad mini luôn
@darklordl3 nhiu?tại sao thik ipad mini thế.chiều nay lạng ra vịt teo coi thử xem sao.
zubick8
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các pro cho e hỏi nếu giờ e mua ip5 và qua tết mua ipad mini wifi hay là chỉ nên mua ip5 thôi ạ.thanks các pro ạ
@zubick8 không nên mua cái j hết pro àh.:p
Leo2610
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zubick8 nhiều tiền vậy o_O
Cái thiếu nhất là màn hình retina! Đợi phiên bản sau nếu có thì mua!
các thánh hiền ghé qua cái thớt này tl dùm 2 phát. e lưng tưng cái phụ kiện nó quá hok bt hàng theo máy hay hàng link kiện nữa

http://www.tinhte.vn/threads/1851137/
em đang định tậu 1 em iPad nhưng vẫn đang phân vân iPad Mini với iPad 4. đang nhìn màn con 4S quen ko biết con Mini có bị mờ quá như con 3GS ko? có anh chị nào đang dùng Mini rồi review hộ em được không ạ?
Ipad mini màn hình y chan ipad2 cung giống cái 3gs luôn đó chú e tui thì tui xài ipad4 còn quyết định cuối cùng là ở chú e
@darklordl3 vê lờ cho 1 sự so sánh.thánh phán là đây
Dùng mấy đời ipad màn 9.7 chán rồi. Dùng ipad 4 mấy hôm cảm giác chả khác gì ipad 2. Sáng ra cầm con ipad chả có cảm giác gì mới. Đổi qua minipad thì thấy khác hẳn 😃
Dạo này toàn nằm đọc sách, truyện comics trên ipad mini 😃 cầm nhẹ như 1 quyển sách, ko nặng nề như cầm ipad 4. Cầm ra đường chụp ảnh cũng tự tin hơn vì cầm ipad 4 chụp hình thấy ko đc thoải mái cho lắm. Chốt lại là rất hài lòng với em nó 😃
@haohanluongson bác đang dùng con màu trắng hay đen thế, theo bác mau nào đẹp hon, nam dùng màu trắng có được không 😁
@minhk641 Nam dùng thì phải chơi màu đen chứ, mua về sắm thêm cái ốp lưng silicon màu đỏ nữa thì ôi thôi, đẹp quên sầu @@

Sent from Tapatalk
@haohanluongson mua cho vợ lâu lâu đem ra quán cà phê xí thôi 😁, mau trắng thì phối với ốp lưng màu gì nhìn cho men men bạn, thấy bạn có gu thẩm mỹ ;)
@minhk641 Trắng thì phối với đỏ , nhìn như giáng sinh , tuyến trắng nơ đỏ , còn k phối với xanh lá nhìn mát mắt , màu xanh nhìn dịu mắt
Xài rồi mới phán nha chú e không thích thì lượn đi nha đừng có ở đây nói bừa
hoangmk
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu ai chưa từng xài iPad 3, 4 thì có thể nói màn hình iPad mini khá đẹp. Còn nếu so sánh màn hình iPad mini với màn hình Retina của iPad 3, 4 thì... thua. Mình dang dùng iPad 3, dự tính lấy thêm iPad mini cho tiện đem đi đâu đó vì nhỏ gọn nhưng nhìn màn hình của em nó thì bỏ ý định luôn, đành phải chuyển sang mua iPhone 4s !
hieudragon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác cho em hỏi con ipad mini này màn hình có chống trầy như Nexus 7 ko? còn các dòng ipad khác thì seo ?
Tính mua 1 cái mtb vào đây tham khảo, thấy comment của Cuhiep (mod) phán là thấy tính bác nóng quá (mặt nổi đầy mụn) tính thì nóng nhưng võ công có cao không thì cần phải xem lại.;)
ipad mini mua về có phải xả pin và sạc 8 tiếng như bình thường ko mấy chú?
killerNB
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad mini quá tuyệt vời các bác ah :d
killerNB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manbird thế thì bác mua luôn con ipad 4 đi, mình thì sống khá ổn với con ipad mini rùi 😃
@killerNB chơi game nặng dật lắm hả bác ???
killerNB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bin_hansome nói giật thì hơi wá, mình chơi game nặng nhất như nova, chế độ chơi single ko giật tí nào, chỉ khi chơi muti nhiều players wá thì ko đc mựơt lắm
manbird
ĐẠI BÀNG
11 năm
@killerNB hôm trước đi ra siêu thị xem thực tế em ipad mini thì thấy độ nét như thế là ok vì dùng laptop quen rồi nó cũng nét như vậy thế là quất luôn em mini, từ lúc mua về đến h mới jailbreak copy khoảng 90 game app cho trẻ con toàn thằng con trai dùng là chính, haizzzzz

Nói chung là đáng đồng tiền bát gạo, game HD chơi nhìn rất nét, đọc web cũng ngon.
đã cydia cho Em ó xong, ios 6.1
để dành $ cưới 1 em,xài phone android là được rồi,tìm thêm 1 em mini xài là đủ bộ
Ipad mini có bị nóng như ipad 3 ko mọi người
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtien1900 ko, mát hơn nhiều nếu ko muốn nói là ko hề nóng luôn....
Thế nào là tốt nhất? Có phải là khó hỏng nhất?
Mình thì thấy tiêu đề của bài viết này là vớ vẩn nhất.
chờ ipab mini 2 ra rồi mua

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
killerNB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuankebd thích thì hốt luôn chứ chờ đợt làm gì , đồ công nghệ bây giờ cái sau hơn cái trc có bao nhiêu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019