Đánh giá iPhone 6s: Không cần chờ iPhone 7

TDNC
8/11/2015 16:6Phản hồi: 509
509 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko hiểu cái câu ấy thì ngôn tình ở điểm nào?
cẩn thận kẻo ng ta lại nghĩ đã dốt lại còn hay nói chữ
Giờ mới chuyển từ BB sang iphone liệu có muộn quá không các bác? nên chuyển qua android hay ios??? cần lắm 1 lời tư vấn!
@fanbb781 Chuyển sang Android đi bạn ơi. từ OS khác chuyển sang IOS sẽ rất là bực mình vì nó chả có gì tiện cả.
@tuanokvt một lời khuyên ko hữu ích
@fanbb781 2 cái như nhau thôi . ios và android hiện nay đều tốt như nhau, kho app, game khủng. tuy nhiên ios hỗ trơ game tốt hơn, còn android thì có nhiều cái khác ngoài game để nghịch hơn.
@fanbb781 -nếu muốn dùng chiếc đt đẹp,độ ổn định cao,mượt,loè gái tốt và giá trị ít bị sụt giảm,bán đi vẫn có lời,đủ tiền để mua 1 em sam sung mới ngang tầm thì chọn ip
-còn nếu chọn về tính năng thì adroid ăn đứt ios...mặc dù ko sài đến bh
Vẫn hài lòng với iPhone 6. Tất nhiên có tiền thì iPhone 6S vẫn thích hơn 😁
Nếu đang sài 5S trở xuống thì đáng nâng cấp chứ 6 thì mình nghĩ chưa đáng, trừ khi có điều kiện 🆒 Mấy cái mod nói đáng nâng cấp thì bên android có từ lâu hết rồi nên cũng ko có gì mới mẻ, trừ cái 3D touch, cơ mà hiện tại vẫn chưa nhiều ứng dụng hổ trợ, chờ năm sau xài là chuẩn 😁
Cá Rose gold
TungRivals
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ chứ, vì kiểu dáng của ip6 hiện tại ko đẹp, cá nhân mình thấy vậy
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đợi rớt giá thì mới mua. Không chạy theo công nghệ giống người ta😁 Đang iPhone 5 thôi
Mr Do
TÍCH CỰC
8 năm
Cái xe đạp đẹp qá
Đã đến lúc cho note 3 lên đường , quay về với ios thôi .
có 1 em iphone 6s nhưng chờ linh kiện màn hình về thay do sơ ý bể màn hình...ai biết chổ nào thay uy tín giá ok cho mình biết với!
đang sài 5s và air2 cảm thấy hài lòng, không cần nâng cấp làm gì cho tốn, đợi con iphone7, và ipadpro2, macbook tablet1 nâng cấp luôn 1 thể
@palmbinhlove Đồng đạo đây rồi 😁:D:D:D đam mê là cái tốt nhưng không nhất thiết là phải đổ máu .... 5s Nghe gọi, zalo, fb.. khi làm việc . Còn về nhà air 2 chơi game coi xxx giải trí.. Hết :D:D:D:D
Mình cũng đang rất hài Lòng với 6s + không thể chê, vì đổi máy thuờng xuyên nên chọn rose gold !
Cái live photo đem lên ipad air 2 vẫn coi dc. Chỉ cần chạm giữ là xong, ko cần nhấn mạnh. Còn quay thì chỉ có iphone 6S/6S+.
huydcc
TÍCH CỰC
8 năm
Nâng cấp đời sau mạnh hơn đời trước là chuyện bình thường.ip7 rồi sẽ mạnh hơn 6s mà 😃 mình dùng 6+ nhưng thấy chẳng có lý do gì để lên con 6s+ cả.đợi ip7 thay đổi cả về thiết kế lẫn cấu hình.còn năm nay thích thì chỉ có mua thêm note5 hoặc priv thôi😃
Điện thoại nhỏ bỏ vào túi không chiếm chỗ thằng em 😆 Bó tay Mod 😁
Một bài viết ko mấy ý nghĩa.nếu ai đang sử dụng 5s thì nên còn đang sử dụng 6 thì ko cần thiết lên đời vì bỏ ra 3t để thêm một vài tính năng đó thì chưa đáng. Touch ID thì cũng chưa phải ghê gớm lắm thiết nghĩ cho cùng nhanh hơn vài giây cũng chả làm đc gì. Camera cũng không hơn nhau là mấy. cái đáng đc nhất là ram 2G.ram 2G mang lại chải nghiệm tốt hơn rõ ràng. Nhưng bù lại là để đc những thứ đó thì phải chả một cái giá hơi đắt.ví dụ đang có một con 6 bán đi tầm 10 củ thêm tiền vào nâng cấp lên 6s ta phải thêm 8 củ nữa ma chỉ thêm đc nhiêu đó thôi.
trên đây chỉ là suy nghĩ của riêng mình
@phu_gaandroid Tôi dùng cả 5s và 6+ đây. Mới chia tay 6+ để lên 6s nhé. Dùng thực tế đi rồi thấy 6s nó đáng giá hơn rất rất nhiều.

Pin gấp đôi iPhone 5s tôi đang dùng và gần bằng 6+. Có thể là pin 5s đã chai phần nào nhưng thế vẫn là quá tốt. Về tốc độ và trải nghiệm thì phải nói là gần như hoàn hảo, nhanh chóng mặt. Nhờ cái 3d touch thao tác cái gì cũng tiện, đang gõ dở chỉnh sửa rất nhanh, xem trước nội dung cũng là cái tôi cực thích. Tóm lại ngon và đáng đồng tiền, đáng cái giá hơn 17 triệu vô cùng. Nghĩ lại so với việc ngày xưa bỏ tiền mua con One M8 về xài thử, đắng hết cả lòng.
@Khánh Bee Pin 6s không thể double so với pin 5s . Nói hơi lố , thông cảm đc vì bạn là fan Apple 😁
@anti-apple Bạn đọc kĩ chưa. Mình có nói là có thể pin 5s đã chai phần nào. Đọc thì ko hết, máy thì ko trải nghiệm. Ngồi đó phán 😆

Nếu bạn ở HN có thể gặp tôi cho xài thử để cảm nhận nhé. 2 máy tôi đều thiết lập chuẩn y như nhau
@Khánh Bee Cái 5s của bạn cù bắp vậy sao pin chai . Dung lượng pin 6s có 1715 mAh , pin 6+ 2915 mAh . Bài kia bạn ghi pin 6s của bạn xài gấp đôi 5s và gần bằng 6+ , cho mình hỏi gần bằng là thế nào là gần bằng theo cảm nhận của bạn vậy . Suy cho cùng bạn nói 1715 mAh lớn hơn 2915 mAh à . Bạn nói nó xài hơn 6 tôi tin , còn bạn nói nó xài gần bằng 6+ . 2915 - 1715 = 1200 mAh chênh lệch vậy bạn nói gần bằng . Bạn nổ vừa thôi . Mình xài 5s và iphone 6+ đây . Bây giờ bỏ ra nếu con 6s của bạn xài bằng con 6+ của mình về thời gian , dùng y như nhau nếu nó ko gần bằng , bạn tính gì .
@anti-apple Lại nhìn thông số phán rồi. Lên các trang web nước ngoài như Phonearena, Gsmarena xem người ta test thực tế tham khảo đi nhé. Pin 6+ lớn hơn nhưng chip tiêu thụ nhiều điện năng hơn, màn hình lớn độ phân giải cao hơn, iOS 9 tối ưu ko tốt bằng so với 6s, nên pin nó ko hơn quá nhiều. Đã hiểu chưa?

5s pin nó vốn đã kém sẵn rồi, xài lâu nữa thì nó lấy gì so với 6s thế? Ông anti 1 cách kém hiểu biết vậy. Sợ nhất mấy thanh niên ko có máy dùng cứ ngồi nhìn số đoán mò, phân tích + - cứ như bác học vậy. Tội nghiệp lắm =)))
sau 6s dự ip sẽ có màn cong 2 mép giống s6e, lúc đó đổi giờ ip6 thấy chả có vấn đề phải mua đt mới cả
ít tiền nên dùng ip, 2,3 năm đổi 1 lần
@canxda Seeder lại mơ mộng nữa rồi! Đừng tự huyễn hoặc mình như vật chứ
Đến h này mà chả anh nào quan tâm cái màn cong, cũng chả có apps nào viết cho màn cong là đủ hiểu mức độ xàm của nó rồi , nên yên tâm là chả có ma nào thèm bắt chước đâu!

Còn nói về Samsung, nếu màn cong là tuyệt vời như hãng tự hào thì có giỏi chuyển hết các dòng cao cấp sang cong đi! Chứ ai lại chơi kiểu nữa vời 1 dòng cong, 1 dòng thẳng như vậy!

Dám cá là cái màn cong sẽ dẹp trong vòng 2 năm tới!?!
@QLNN đúng là loại ếch đ éo biết cái lồng gì mà lộng ngôn, ko vì tiếc cái ip 6 thì t ném vào mồm m ngay ( mở mồm ra seeder)
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
iphone 6s không cần chờ iphone 7
iphone 7 - nâng cấp đáng giá - nâng cấp ngay nếu bạn đang dùng iphone 6s/6

😁:D:D
Cầm con note 5 màn 5.7" chơi game phê lòi. Còn cầm con 6s plus màn có 5.5" mà cảm giác cầm kém xa note 5. Với lại rất dễ bị tuột.
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Thế ip7 kg nâng cấp à, nó có hết những cái đang có của 6s mà còn là thế hệ tiếp theo, đang sài 6 kg có gấp nó còn quá tốt
@Ttdmt Thì IP7 ra mắt sẽ có title : Iphone 7 - Thiết kế mới, đẳng cấp mới nâng cấp nào =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019