Đánh giá laptop chơi game Asus RoG G750JW: 17.3", Core i7 Haswell, GPU GTX 765M

cuLong
29/8/2013 15:6Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn hầm hố đẹp quá. giá thì bằng AB rồi còn đâu
Con lap này xài khá ngon , game khá mượt nhất là BF3, ML vs 1 số game nữa. Bị cái khuyết điểm là bàn phim chưa được ngon cho lắm với cái màn hình mà mình phải trả lại và rướt em MSI GT70 về 😔. Theo ý kiến mình bạn nào có nhu cầu game và có khả năng thì cứ tiến em này vì nhẹ hơn thằng MSI GT70, mát. chứ GT70 nặng mà nóng :|. Mong tinh tế sẽ có 1 bài trên tay em MSI GS70
phuocdh
TÍCH CỰC
11 năm
chất liệu sơ xài mà giá trên trời, làm giá quá
Cấu hình này mà giá này thêm vài tr nữa dc Alienware cấu hình y chang mà đẹp và tinh tế hơn.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Nhìn kiểu dáng là thấy em nó toát lên cái thần thái game rồi, mà nghĩ cũng hay nhỉ, máy tính ban đầu mục đích là thiết bị hỗ trợ công việc, dần dần để tiện dụng mọi lúc mọi nơi nên ra đời cái máy tính xách tay, làm việc xong rồi lọ mọ ghé qua internet, biết đến game thấy hay hay cũng tìm hiểu cách chơi, riết rồi quen và ghiền, dần dần nó trở thành 1 món ăn tinh thần không thể thiếu của những người đam mê, từ đó công nghệ đi vào khai thác mảng tiềm năng này để rồi có cái gọi là laptop chơi game (tập trung vào tăng hiệu ứng hình ảnh và âm thanh) và lúc này chơi mới là chính, mọi thứ chỉ còn là phụ thôi.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
giá cắt cổ thế mà ko có ổ ssd, bắt phải mua thêm, mua xong chắc cũng tầm 40 rồi, máy dày và pin được có 3h thì còn lâu mới cạnh tranh được với macbook pro
@hamyty Mbpr ko dành cho chơi game bạn ơi, chơi máy rất nóng và sụt nguồn liền, mình đang xài mbpr max option 2.7ghz 16gb ram 768 ssd mà chơi BF3 ko dám để high setting nữa là, chơi chút xíu máy nóng và sụt luôn nguồn vì cục adapter có 85w, sợ quá ko chơi nữa. Macbook chỉ ngon ở khoản làm việc với phần mềm đồ họa và pin tốt trong thân hình sang trọng thôi, đúng cái mình cần, còn chơi game thì ko có cửa với mấy con to nặng này rồi.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
dc con nay thi co le bo hoc o nha bem game mat.nhung ma tiền ko có
Ơ thế là thế nào, đề là $1399 tức là khoảng 29-30T ở Mỹ về đến VN tăng luôn lên 35.9T là thế nào... bóp cổ dân nghèo à, hay là thớt đề sai giá mỹ đấy. Công nhận làm thương gia tại VN sướng thật, tha hồ làm giá
@kelangbat Thuế nhập khẩu, vận chuyển, tiêu thụ đặc biệt để đâu hả bạn?
@cuLong Để đâu là sao.. bọn asus này nó có đại lý bên VN mà... nếu nhập từ bên kia về thì mới tính giá đấy, chứ bán tại thị trường VN tức là bọn này nó cũng chuyển hàng như sang bên Mỹ vậy sao tính thế được, phải tính như nhau chứ... cái này do thương gia làm ăn thôi
đam mê thì phải lên razer blade... giá cũg tầm 40tr
Với số tiền đó dựng 1 cái desktop xài ngon đừ...
charon666
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình và giá đều khủng :eek:
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
4.8kg :-ss
w32
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn cũng khá hầm hổ, cấu hình cũng tạm ổn
huynam994
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này đi chơi game thì thôi rồi sướng phải biết
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
trông ngon vãi
co ai jup minh ko.lap cua minh dang sai binh thuong ma tu nhien jo may sai co nua tieng nong nhu lo suoi.co phai hu quat tan nhiet ko.neu hu thay o dau thi bao dam chat luong.minh o hcm.cam on
@tranha_honor Lúc máy chạy xem thữ khe tản nhiệt ra hơi nóng và quạt có quay ko. Ko thì nhờ ai rành tháo ra xem lại keo tản nhiệt cpu xem sao
@le hoang tuan minh ko thay hoi ramdung mot luc ma may nong nhu lua. minh thao thu nhung ko biet thao.keo tan nhiet la j ban
Hông bít ng khác sao chứ mình thì ráp máy bàn chơi cho rồi, mạnh hơn mà rẻ, chứ laptop yếu hơn, mắc tiền hơn nhưng tầm này quá nặng, mới mua còn sướng chứ vài tháng là nản, nặng quá riết chả xách đi đâu cả, toàn để ở nhà, vậy thì khác j cái desktop đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019