Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá LCD Dell UltraSharp U2717D – Viền siêu mỏng, chất lượng hiển thị tốt, giá 11,7 triệu đồng

QuanNDD
25/8/2016 13:23Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không bít tần số quét bao nhiu nhĩ?
Xách dép cho u2711h
@QuanNDD đúng là con Dell 2717D này dùng tấm nền PLS của Samsung mà bác. Giá hiện tại trên amazon còn rẻ hơn 2715H vì input lag của 2717D cao hơn.
http://www.tftcentral.co.uk/reviews/dell_u2717d.htm
http://www.dual-monitors-guide.com/Dell-U2717D-An-In-Depth-Review.html
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko có 144hz và Gsync nhỉ?? chắc dành cho dân đồ hoạ...
Đang sài U2417H, phá trinh em nó quá phê
Dell U thì lúc nào chả là Dell dòng cao cấp nhất hả bạn. Còn tất nhiên bản 4K nó phải đắt hơn bản 2K và bản 2K nó đắt hơn FullHD rồi 😃. Mình cũng không nói con này đắt nhất, mình nói con này nằm trong phân khúc cao cấp nhất của màn Dell thôi.
Theo mình thấy con này ko đắt, nhất là với những người có nhu cầu về đồ họa. Nhìn thông số và các cổng kết nối của nó là hiểu. Cũng có nhiều con 4K tầm giá này, nhưng nó lại phục vụ phân khúc người dùng khác và tất nhiên là color gamut nó chỉ ở tầm 99% sRGB thôi.
Về cơ bản thì PLS nó vẫn là IPS đó 😁.
duydangle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không hiểu bài này được viết theo đơn đặt hàng mà từ sRGB được nhắc đi nhắc lại. sRGB là hệ màu tiêu chuẩn, chỉ cần màn IPS được cân chỉnh là ngon ngay, không có gì đáng kể. Các màn IPS hiện tại đều cover 99% sRGB. Nếu hệ adobe rgb (wide gamut) mới là đáng kể.
@duydangle Đính chính lại chút là màn IPS trung và cao cấp thôi. Chứ màn IPS FHD nhiều con vẫn chỉ 72% sRGB thôi. Ví như con LG 27MP67HQ chẳng hạn.
giá mắc+ chữ U là cao cấp?
@hieupy89 "Thuộc phân khúc cao cấp". Vốn thằng U là thằng cao cấp nhất, đầy đủ đồ chơi, cổng kết nối rồi còn gì nữa mà cần phải tranh luận à?
Vậy theo bác dòng S hay dòng P mới là cao cấp chắc :eek:.
blockblue
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngõ usb 3.0 bên hông có phải ngõ đưa tính hiệu vào ko hay có tính năng khác nữa hở các bác? Đang sài U2515H mà muốn tận dụng hết khả năng của nó.
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blockblue chỉ là hub USB 3.0 nhé bro

chả biết mấy dòng DELL U khác có như vậy ko chứ con DELL U2515H có cái chuối là khi tắt nguồn phát (như PC sleep chẳng hạn) thì nó cứ hiện cái OSD đếm đủ 5 phút mới tắt (seo ko tắt liền đi như mấy màn hình khác nhỉ...)
blockblue
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chenzenvl Bro sài cổng gi? Mình sd cổng miniport , ko bị như vậy.
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chenzenvl Lúc trước dùng Dell S2340L màn gương cũng bị hiện 5 phút mới tắt. Cái này chỉnh trong windows hay cái card màn hình gì đó quên mất.
mấy màn 3-4 tr của LG ghi lộn xộn vãi một số CIE1931 72% tức là 100% SRGB
ví dụ như 24MP47 giá hơn 3 tr tầm ko thể thấp hơn của IPS. Rồi một số con chi ghi spec 72%. ko ghi chuẩn gì. nghi vấn LG dễ ghi nhầm lắm
http://www.lg.com/us/monitors/lg-24MP47HQ-P-led-monitor

@hieupy89 Ghi rõ ràng mà bạn 😃.
http://www.lg.com/us/monitors/lg-27MP67HQ-P-led-monitor
duydangle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@_MyLoveIsWinter_ LG ghi vớ vẩn đó. 72% srgb thì bán cho ma à. Đây là chuẩn sRGB 72% NTSC.

Như rakuten: http://www.rakuten.com/prod/lg-electronics-27mp67hq-27-ips-full-hd-led-monitor-1920x1080-reader/283401260.html
bọn lg đã ghi vớ vẩn còn không có datasheet.
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng mới mua em U2417H vì kết kiểu dáng em này. Màn hình đẹp vãi chưởng, viền siêu mỏng, màu sắc tuyệt vời.
Giờ có thêm em 27 này quá ngon rồi.
0joro0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài em viền siêu dày nè đại ka.
hịn vãi mỗi tội giá hơi chát 😔
So với LG 29UC88 thì như thế nào nhỉ?
em ko có tiền mua thì phải làm sao ,mà mua ve máy éo gánh nổi 2k
@leducminh123456 Thế thì thím dùng tạm con này này 24MP88HM-S:

FullHD, viền cũng mỏng, chân cũng đẹp 😃.
hoahaihuoc
TÍCH CỰC
8 năm
@1 like bố thí con này giống của LG quá bác
@hoahaihuoc LG mà bác 😁.
Penn
TÍCH CỰC
8 năm
đang dùng 1 em ở nhà, thật sự rất rất ngon. Dùng chung với iMac, làm việc toàn trên màn hình này, xem film mới dùng iMac
Quá phê..... ko biết bọn viewsonic có con nào ntn mà rẻ hơn xíu ko.... 27 icnh nhá
Bảo giờ trúng được công trình nào đậm đậm thì quất ngay em nó
soncc1984
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang dùng em này xem phim hết ý
@soncc1984 đù, thứ dữ rồi, con đó thì bao ngon, mở hẳn 3 cái trình duyệt web chia thành 3 cột cũng đủ xài. Cơ bàn đầu tư bàn phím và con chuột ngon ấy bác.
soncc1984
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ttt358 bàn phím bạn nhìn thấy đó là K70RGB sw red, chuột là G602. Dùng màn này mình sướng nhất xem phim và làm mấy files excell.
@soncc1984 oh, mình biết 2 loại đó rồi, mình thì đang dùng filco thôi. cho mình cái thông số cái thùng máy bạn đang dùng được chứ
soncc1984
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ttt358 con vỏ case đời tống Stacket 830 😁
Các bác cho e hỏi, e muốn mua 1 em màn cong tỷ lệ 21:9 phục vụ 1 tí đồ họa 2 tí game nên mua em nào ngon bổ rẻ vì ngân quỹ em còn fang case nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019