Đánh giá Lenovo Ideapad 510-15IKB: thiết kế tốt, màn hình khá nhưng loa kém, cấu hình ổn, giá 13,6tr

bk9sw
2/4/2017 9:29Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đó giờ rất kỳ thị Lenovo vừa rồi dính cái mã độc càng kỳ thị hơn. Nhưng trong năm vừa qua thấy Lenovo ra mấy dòng máy với cấu hình khá ngon vả lại cải thiện được cái mã độc đó nữa nên thấy hãng này đang trở lại rồi đấy.
Con này ngoại hình không mấy đẹp, nhưng nhìn cũng vừa mắt. Tầm giá này mà cấu hình ngon vậy thì khá vượt trội hơn mấy hãng khác trong tầm giá 14tr này
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@outchoi
Cải thiện mã độc ntn vậy bạn
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trc giờ vẫn đắn đo hiệu Lenovo do thông tin cài mã độc, dù giá cả cấu hình ok.
Anonymoustt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Acer Aspire F5-50L3 có vẻ ngon hơn, vỏ nhôm toàn bộ, 940mx gddr5, có usb c, rẻ hơn nữa.
HRed23
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất kết kiểu thiết kế 4 phím điều hướng to như vậy của Lenovo. Nhưng từ vụ dính phốt phần mềm gián điệp + với hàng tung của nên cũng e dè. 😆))))
dieptit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng hóng em Lenovo Ideapad 710s quá, mong MOD sớm có bài review!
Mod đánh giá con lenovo ideapad 710s giá 17tr bên FPT đi. Đang định mua máy mà phân vân nhiều mẫu quá. Tại mình thích phím bấm của lenovo.
Laptop Lenovo dùng rất thích, từ màn hình cho đến bàn phím nhưng khổ nổi chất lương lại không đảm bảo, xui ăn phải con hàng lởm là vỡ mồm ngay.
@GigiNo mình dung 2 con Lenovo, con trước là B480 máy trâu bò đi xe máy ngã 2 lần, ngủ quên đạp xuống đất 2 lần chả hỏng hóc gì bạn à. Con này là con thứ 2 mình mua của Lenovo mình hài long với chat lượng máy lắm, dung ổn chả thấy lỗi chi. Màn hình của Lenovo luôn đẹp nhất trong tầm giá. Mình mua con B480 hồi đại học giá 10tr800 sau 3 bạn mình mua con asus 13tr nó khen máy mình màn hình đẹp hơn máy nó. Mà asus ngày xưa lớp đh mình dung nhiều lắm, cơ mà lỗi cũng nhiều, đứa bị bàn phím, đứa bị nguồn. trong khi mình dung như phá thì chả sao
các bác cho em hỏi con Lenovo idepad 510-15ISK bản chip 6200U ra năm 2016 có lắp được SSD không. Em tìm hiểu mà không biết nó lắp vào đâu các bác ạ. cái khe giả ổ CD không tháo rời được như con này
@manhcuongtn1 Lắp đc bạn nhé, mình mới lắp đc 2 tháng nay. Ổ ssd mình lắp vào chỗ ổ HDD, còn ổ HDD thì mua cadybay lắp vào khe ổ cứng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019