Đánh giá Lumia 630: thiết kế đẹp, camera tốt, hiệu năng tuyệt vời

TDNC
12/5/2014 8:8Phản hồi: 543
543 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào cho em ý kiến về HERE trên Nokia X được không ạ, có được chính xác như 630 này không. À, ba em mới làm rớt nó (630) do bỏ chưa lọt vào túi quần, lụm lên vẫn chưa tắt máy và ko thấy hề hấn gì
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
Có bác nào hóng 635 1gb RAM ko
@weixiao 635 chỉ là bản 4G thôi bạn. muốn Ram 1G thì chờ dòng khác thôi. 😁
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon trong tầm giá nhưng mình đang thừa lúa mỳ nên không mua em này.
Các bác cho mình hỏi tí chứ con lu 635 hơn con này ở khoản nào thế. Hồi trước mình tưởng con 635 hơn con 630 ở khoản có LTE, cơ mà đọc 2 bài trên tinhte đều có cái dòng này, không biết thế thì 635 nó hơn 630 ở điểm nào nhỉ
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
@ngokimphuc ở VN mà quan tân LTE,bạn rảnh thiệt.
10 năm nữa thì may ra.............
@xtmg1 Không phải quan tâm LTE hay không, mình quan tâm con 635 nó hơn con này ở điểm gì nhé. Trước đây nghe nói cả 2 con đều RAM 512, khác là con 635 có LTE, 630 có 2 SIM. Nên không biết có phải tinhte lộn không mới thắc mắc chứ mình không có quan tâm LTE nhé
@ngokimphuc 635 là bản 1 sim, chạy đc LTE nhưng ko có phân phối ở vn.
here trên X cũng tốt, chỉ ko sắc nét như mấy con lumia thôi.
@ghetmaythanganti Thank bác, chức năng navi ổn không ạ.
@Dang Huu Khanh dĩ nhiên navi ok rồi, có thể nói nokia x là gps giá rẻ tốt nhất
@ghetmaythanganti Thank bác nhiều ạ, e sẽ hốt e nó luôn
dẹp 1 sim, cho ram lên 1GB là ngon hơn ko, tăng ram cần hơn là 2 sim =.=
chả hiểu tuyệt vời chỗ nào, so với 620 thì:

chip cùi hơn, nút chụp hình ko có, ko có camera trước, ko có flash led, ko có cả cảm biến tiệm cận, chip cùi hơn ....

bác nào nói 8x chip cùi hơn thì nhầm nhé, 2 thằng lực sĩ hạng nặng vẫn hơn 4 thằng hạng rùi đấy (dual core của 8X vs quadcore cùi của 630 ) =DDD
@ironic_haha Thực ra thì chip của 630 là dòng S400 còn của 8X là dòng S4 plus nên yếu hơn.
@ironic_haha không biết gì thì đừng cmt lung tung nhé bạn. hẳn là bạn chưa hiểu gì về các đời chip đúng không? 630 sài chip 4 nhân snapdragon s400 là loại chip được dùng trên các máy androi tầm trung, thế mà bạn bảo là cùi. trong khi đó 620 và cả htc 8x chỉ sài chip Snapdragon S4 2 nhân. hiệu năng của 2 loại chip này chắc bạn nên tìm hiểu thêm đi nhé. vãi cả phán
chaungocman
ĐẠI BÀNG
10 năm
các dòng nokia trước sử dụng k bị nóng máy( chỉ bj nóng pin thôi) mà sao dòng lumia sau này máy nóng kinh khủng. Máy nóng thì cũng ảnh hưởng đến hiệu năng của pin.(do tỏa nhiệt làm pin cũng nóng lên). Mình vẫn đang sài con c5-03 play game online 24/24. Cắm sạc để luôn thì máy chỉ hơi ấm ấm. và pin không bị nóng do sài nguồn cung cấp từ sạc.Dòng lumia mà khắc phục được vấn đề khi sử dụng 3g máy không bị quá nóng thì ngon. chứ kiểu này khó play game online được. mới vô 5 phút máy đã như cục than và pin tuột vèo vèo. lumia 525
@chaungocman b xài dòng dt khác, chip khác nên ít nóng hơn là phải, con c5 đó chạy symbian mà.
Cá nhân mình thấy khá là xấu. Hôm cầm trên tay con x+ khá là thất vọng
@vietdung1989 x+ thì liên quan gì b?
@ghetmaythanganti cũng kiểu dáng tương tự,và những con lumia khác mình cũng k thấy đẹp ngoại trừ 925 , nói chung k thích kiểu dáng hiện tại của nokia
iPdatuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nên có flash thì hot hơn nữa, nóng rẫy tay luôn
tinh tế pr cho no kinh quá
duc90
TÍCH CỰC
10 năm
Nói thật chứ mấy cái nokia này ra siêu thị nhìn xấu kể cả 1020 1520 1320. Mình thấy tinh te có vẻ dìm samsung nhiều nhất. Ra siêu thị trên tay mấy con flagship của sam công nhận nó đẹp thật màn hình s5 theo mình nó đẹp hơn cả g2 nhìu người lại nói g2 màn hinh đẹp nhất
@duc90 tôi chưa bao giờ thấy màn ss đẹp cả, s5 ra sau g2 mà, khi nào g3 ra so sábg thử đi rồi hãy nói, ss chỉ đươc cái quảng cáo giỏi thôi
duc90
TÍCH CỰC
10 năm
@ngudungsua Thế Lg G2 nó ra sau s4 đấy. Quảng cáo chỉ là 1 phần thui bạn chất lượng thật sự tốt người ta mới mua nhiều nếu quảng cáo mà xạo không thì ai ngu bỏ tiền ra mua, doanh số nói lên tất cả, cứ nói đến samsung là anti vãi nghĩ a sam cũng thiệt thòi nhỉ, anti samsung thế nào cũng vin vào quảng cáo, thiết kế xấu, copy... nói chung thằng sam ra gì cũng bị anti 😆 bạn thử ra nguyễn kim trải nghiệm G2 với s5 đi không biết nghĩ cái màn nào đẹp hơn do cảm nhận mỗi người riêng tui thấy màn s5 đẹp hơn.
@duc90 tui tởm hàng ss từ hồi s4 rồi, ko bao giờ mua ss nữa
@chavalier dung day ban.do la do mat tung nguoi.chu con sam sung den s5 bjo m cung chang co cam tjnh.
Thấy chủ topic khen quá,mình cũng vào xem thế nào. Rốt cuộc cũng không có gì đặc sắc lắm. Chưa đủ để mình thay đổi tư tưởng. 😃
chao buoi sang.cho m hoi cai.tai sao m xoa so dien thoai trong danh ba ma k dc nhj.a chi giup m cach xoa voi
@Wp8.1-Lumia720 danh bạ "Mọi người" - "Peope" thì bạn chạm giữ là xóa dc

danh bạ bạn mở ra từ app gọi điện thì lại ko xóa dc
@Nokia Lumia Icon Cam on ban nhe
@Wp8.1-Lumia720 Danh bạ thường đc lưu đám mây, hotmail hoặc gmail, khi xóa máy sẽ hỏi xóa trên tài khoản nào, bạn xóa tại tất cả tài khoản đã lưu thì sẽ hết
@Nokia Lumia Icon Cái bạn đề cập là lịch sử cuộc gọi, ko fai danh bạ, xóa là xóa lịch sử thôi, danh bạ còn nguyên
con này không có cảm biến tiệm cận và ánh sáng nên mình đã quyết định ko mua 😔 giá có 2 cái đấy với đèn flat là không do dự rồi
Destruct
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuan_coi_xuong Cảm biến tiệm cận làm gì? Úp vào tai vẫn tắt màn đó thôi :/
volbmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Title làm em phải vô đây 😁
new_man
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cần phải làm rõ hơn về việc dùng lâu bị nóng.
Em Lumia 630 này mọi thứ đều rất ngon, duy chỉ có giá hơi cao hơn Zenfone 4 một xíu nên có thể sẽ khó cạnh tranh.
chanhdara
ĐẠI BÀNG
10 năm
@itkttn Bán bằng giá Zenphone 4 mấy con của hãng khác sao mà bán được
xem thì ngon đấy nhưng lại thiếu đèn flash tiếc thật
Cái bàn phím ảo mà thông minh tý tự thụt lùi vào lúc chơi game ko lo bị "ấn nhầm" như mấy cái bàn phím cảm ứng khác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019