Đánh giá Lumia 950 XL: phần cứng ổn, camera tuyệt vời nhưng hệ sinh thái chưa tương xứng

Duy Luân
25/12/2015 3:2Phản hồi: 329
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cam vẫn ngon như ngày nào,chụp nhanh hơn ip rồi [emoji28]
Vỏ xịn nữa thì thi nhau phang 😁
Đc mỗi cái chụp ảnh đẹp thì cũng chưa là gì, vi đt đâu chỉ để chụp ảnh mà còn nhiều cái khác.nữa
hoan75
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau 5 ngày sử dụng 950xl thì mình thực sự yêu thích WP về độ mượt mà, cam, và bộ office. Mình thường sử dụng để gửi ảnh, làm báo giá cho khách... Chứ không chơi game nào cả cho nên thấy nó phù hợp. Tiếc nhất là vẫn chưa có cách nào để đọc được các file CAD. Mình không dùng Iphone bao giờ nên k dám so sánh, nhưng trước khi chuyền sang WP thì mình dùng z2 và Note4. Thực sự 950 xl mượt mà hơn nhiều, trợ giúp công việc cũng tốt hơn. Mua smphone là để dùng cho phù hợp với nhu cầu của người sử dụng nên có lẽ những nhận xét cái nào hơn cái nào là một điều quá khập khiễng và không chính xác được. Rất nhiều người chê WP một cách chung chung như không thích cái giao diện, chê cái thiết kế nhựa, chê hệ sinh thái...thậm chí chê cả cam. nhưng mình chắc là các thánh chưa dùng 950xl hoặc dùng chưa đủ lâu để update để fix hết các lỗi của máy nên mới có cảm nhận như vậy. Hy vọng trong tương lai không xa WP thấu hiểu người dùng mà có thêm những app hỗ trợ cho dân kỹ thuật như Autodesk 360, thậm chí những App này phải trả phí mình vẫn sẵn sàng chấp nhận. Một điều muốn chia xẻ với ai đã dùng bộ office trên 950xl sau khi kết nối với Dock thực thi trên màn mình cỡ lớn thì có khả năng sau khi không sử dụng dock nữa sẽ bị yêu cầu mua key, mình cho rằng đó là lỗi chứ không phải là chính sách bán hàng của MS. phải hôm qua mình đã phải xóa toàn bộ office và cài lại.
@hoan75 Máy bạn dùng có nóng không, mình cũng mới tậu đang phân vân để xem có nên đổi không do lăn tăn về nhiệt độ và pin @@
hoan75
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xyzlkt Hôm đầu tiên về nóng khủng khiếp. nhưng sau 1 ngày tự nhiên nó mát hẳn. chỉ ấm lên khi sử dụng continuum(nối với dock để thực thi trên màn hình hoặc TV), mình nói là ấm chứ không phải nóng nhé. pin thì hôm qua và hôm nay thấy ổn hơn rất nhiều. mình dùng web khoảng hơn 1 tiếng, 30' vào office, nghe gọi khoản 30 cuộc, nhắn tin, đồng bộ email cho 6 hộp thư, chụp khoảng 10 cái ảnh để gửi cho khách, đến giờ còn khoảng 45%. còn cái ốp Mozo mình thấy đẹp và không ọp ẹp đâu. nói chung là ổn.
vãi Duy Luân béo thế , nhưng đẹp giai ghê
thanhxa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Camera máy của mình ở chế độ 4:3 chỉ là 19 mp còn 16: 9 là 16mp làm gì có 21 mp ,và không chụp được DNG
Đứng là rất ọp ẹp nói chung hoàn thiện vỏ không tốt rất thất vọng với wp.....
Azuky
ĐẠI BÀNG
8 năm
xét tổng thế ổn quá
Mr Do
TÍCH CỰC
8 năm
mình k xài fb cũng chả cần xài app j nhiều, camera đẹp, pin tốt là gi điểm nhiều r, trải nghiệm wp mới cũng tốt mà, có tiền cũng hốt r
Chính cái hệ sinh thái nó làm cảng bước
Đã dùng một cái wp và hứa với bản thân từ nay đừng có ngu mà mua thêm bất cứ cái điện thoại nào chạy windows phone nữa
nhockidloveu
ĐẠI BÀNG
8 năm
vậy mà bên genk có bài top những điện thoại chụp ảnh đẹp nhất 2015 mà ko có Lumia 950 hay 950XL luôn mới ghê.
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh Duy Luân bữa nay béo quá nhìn ko ra luôn
Minh k8
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hiện mình đang dùng 640XL + win 10 mobile và thấy rất hài lòng. Những app Universal chạy rất mượt mà, rất thích. Tất nhiên còn 1 số lỗi nhỏ vì đang hoàn thiện mà. Mình quyết không trở lại WP8.1 vì đang cảm thấy khá mãn nguyện .
P/s: Tâm sự của một fan WP mới lên Windows 10 mobile 2 ngày.
thanhxa
ĐẠI BÀNG
8 năm
chụp được RAW nhưng không mở được nó bắt mua PM đọc RAW thế là bị lừa .... Khổ rồi.... Quảng bá làm gì WP để mà hụt hố.....
mình dùng lumia 720 được rất lâu rồi lúc đó 7 triệu 150 ngàn. đang là W8.0 sau này 8.1. toàn tự động tụt pin về 0 sau qua đêm. lướt wed và chơi game my talking treo đơ. mặc dù đã reset. vẫn thường zuyên. lên w10 thử nghiệm ức chế lắm. ram 512 ko chạy nổi. nhận xét cá nhân mình là hđh ngu nhất mọi thời đại. đã good by forever ko bao giờ quay lại.
tiếc là thiết kế xôi chè lắm
buidoikmb
ĐẠI BÀNG
8 năm
950 cũng có hiện tượng ọp ẹp ở phần gờ gỡ nắp như anh review 😃
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
Report vô tác dụng bạn ạ 😁
Bác không cần nói nhiều với nhân vật này đâu. Cái laptop của e từ thời 2010 tới giờ core i3 đời đầu chưa bỏ qua 1 bản Windows thử nghiệm nào từ 8 tới 10 :D
nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã dùng WP8 8.1 10 trong suốt gần 2 năm vơid con 1520. Khi quay lại iPhone 5S thì cảm thấy Windows 10 Mobile nói chung cần phải cải thiện nhiều lắm. Nó ko có hạng mục nào có thể sánh được với iOS. Các thanh niên bảo thủ hay cố tình nâng bi để hạn chế thất vọng vêc WM hãy tỉnh táo công nhận đi. WM ko có cửa với iOS đâu. Còn về con 1520 mình dùng gần 2 năm thì: Loiix cảm biến tiệm cận vừa bấm gọi là màn hình tắt ngún luôn, ko thao tác gì được; loạn cảm ứng trầm trọng; lỗi module camera bị run nhìn ảnh thấy ghê. Nhiêu đoa đủ để mình chia tay mối tình với Nokia và Windows Mobile.
hoan75
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhonvaduong Hãy ôm cái 5s của bạn và hạnh phúc với nó. Người dùng WP trên 950xl có lý do muốn trải nghiệm và hiển nhiên hiểu những ưu và nhược điểm của nó. Chỉ 2 giây có thể mua Iphone 6 plus bằng một cuộc điện thoại thôi bạn ạ. Iphone cũng chỉ là chiếc điện thoại rất bình thường, đừng cuồng nó rồi vào đây xúc phạm mọi người. Ai nâng bi???. Đây chỉ là chỗ cho những người quan tâm đến 950XL chia xẻ, trao đổi. Bạn hãy vào thế giới Iphone của bạn mà kêu gào đi.
bao giờ đủ tiền mua nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019