Đánh giá MacBook Pro 13" 2016: MacBook Air trá hình

sonlazio
4/12/2016 10:1Phản hồi: 305
305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fan_oppo
TÍCH CỰC
7 năm
Đang xài con Lenovo IdeaPad 100S 11IBY chuyển qua con Macbook pro 2016, đúng là 1 trời 1 vực, thề luôn là cả thế giới laptop Window cùi muôn đời ko có cửa với macbook về độ ngon
Nam Bưởi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fan_oppo =)))) vãi bác =))))
con này cùi nhất dòng win mà, em cũng mới phi shop 1 e 2 củ hơn.

Đc cái gọn gàng. nhẹ tênh.
fan_oppo
TÍCH CỰC
7 năm
@Nam Bưởi em dìm chúng nó thôi 😁
Đang tính làm chiếc Macbook Pro phục vụ công việc mà thấy cải lùi thế này... Card Onboard làm ăn nỗi gì ~.~
@bang3lang Nếu bác nói card onb k0 làm ăn dc j là thiếu chính xác. Tuỳ loại hình công việc, nếu bác cần card rời thì mua bản card rời. E làm kế toán, toàn dùng card onb đây, vẫn thấy rất phù hợp vs công việc.

Còn từ cải lùi như bác nói thì hình như bác hùa ng ta chứ chưa hề dùng mb thì phải, mb năm nào cũng có 2 bản onb và vga rời, bản ms nhất cũng thế, vậy cải lùi là lùi chỗ nào thế ạ:eek::eek::eek::eek::eek::eek:
bản 13" lúc nào chẳng dùng card on board. Bác thích card rời thì chơi 15" thôi. Làm ăn thì tuỳ công việc, tớ 2 năm nay vẫn dùng mba 11" kiếm tiền bình thường đây.
bản 13" lúc nào chẳng dùng card on board. Bác thích card rời thì chơi 15" thôi. Làm ăn thì tuỳ công việc, tớ 2 năm nay vẫn dùng mba 11" kiếm tiền bình thường đây.
Pro 15inh ssd 256gb kaby lake tiền nó gấp đôi con 13 non touch bar
Nhờ cao thủ tư vấn lên chọn em nào nhỉ
Cá nhân các bạn thích máy 13 hay 15 vậy
Tui định mua con 13non touch số tiền còn lai mua iphone 8 ?? Lòng muốn 15inh ssd 256gb lắm mà mua xong thì ko còn tiền mua iphone 8 ..... khó ghe
quachlaogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@body2017 Tùy nhu cầu của bạn thôi. Ra shop thấy con nào hay là quất thôi.. 13inch thì gọn nhẹ nhưng hơi chật chội khung hình chút, nếu công việc ko cần quá nhiều khung hình thì chọn nó. 15 inch thỉ rộng rãi hơn mỗi tội nếu công việc mang vác thường xuyên hằng ngày thì cũng hơi chật balô tí. <mình còn nhiều đồ điện tử khác>

iphone 8 còn chưa ra còn chưa biết giá. lúc đó nếu muốn mua vẫn có thể loan được. mình thấy mình thích là mình nhích à.
@quachlaogia 13 vs 15 màn nó có đẹp y như nhau ko hay 15 đẹp hơn nhi?
Pro 15inh ssd 256gb kaby lake tiền nó gấp đôi con 13 non touch bar
Nhờ cao thủ tư vấn lên chọn em nào nhỉ
Cá nhân các bạn thích máy 13 hay 15 vậy
Tui định mua con 13non touch số tiền còn lai mua iphone 8 ?? Lòng muốn 15inh ssd 256gb lắm mà mua xong thì ko còn tiền mua iphone 8 ..... khó ghe
@body2017 Mua Pro 2015 bản max cấu hình i7 2,8 Ghz 4980HQ tất ăn đứt con 256 GB từ chip đến SSD trừ mỗi cái touchbar thôi, cổng kết nối đầy đủ nữa
@The Purge Mua là mua 2017 chứ mình ko mua đời cũ..
quachlaogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
màn hình bàn phím thì như nhau cả...chỉ là cấu hình có chọn ram 8Gb hay 16Gb hay không( ram cơ bản của 13inch chỉ có 8Gb thì phải). giờ hàng đâu có phải hiếm như lúc mới ra đâu. Cứ ra shop ngắm nghía sờ thử rồi quất....
Mình dùng 15inch 2016. khá hài lòng với bàn phím và màn hình. touchbar hơi ít dùng..
@quachlaogia Shop tên gi có hàng trưng bày vây ban? Thegioididong hay fptsho có ko
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
@body2017 Mac center nha bro
Justin Long
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chiêu của Tim Cook là loại bỏ hết để mới ra ai thích kiểu dáng mới sẽ mua nhưng dùng hơi bí bách khó chịu.

2-3 đời nữa sẽ là lắng nghe ý kiến người dùng và bổ sung lại SDcard, Megasafe, thêm công usb-c. Vậy là lại moi đc lượng khách hàng mua tiếp.
thánh này chửi kinh 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019