Đánh giá máy tính bảng Google Nexus 7: thiết kế tốt, cấu hình cao, giá rẻ

Duy Luân
8/7/2012 13:8Phản hồi: 518
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ bản 3G
không có 3G cứ sao sao ấy
sẽ tuyệt vời và tiện dụng hơn nếu có 3g vì ko phải ở đâu cũng có wifi , nhưng với mức giá vậy là ok rồi , mong em nó về với giá mềm
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
có usd sẽ xúc em này:rolleyes:
Bỏ bớt 1 số thứ mới có giá đó, vậy muốn có 3g phải thêm 1 cái smartphone, tổng tiền chả rẻ, không thể gọi là rẻ. Thôi mua 1 con tablet tàu khỏi tốn thêm smartphone, 1-2 năm nữa sắm 1 con giống HTC Flyer khỏi lăn tăn

Sent from my Nook Tablet using Tinhte.vn
Cấu hình ấn tượng giá tốt, cấu hình cao cùng với cục pin khá tốt - điểm hay gây khó chịu với 1 số ng dùng
các bác ơi cho em hỏi . con này gắn usb 3g của mấy nhà mạng có kết nối được không ?
daibang1304
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá 200$ mà hàng chính hãng là ngon rồi. chứ mấy bác tablet giá rẻ là em k có động vào
xkagaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ sợ tới việt nam nó lên 5 6 m =.=""
Hà nội có chỗ nào bán n7 chưa các bác nhỉ ?
trong sg hỏi 1 số chỗ nói là đầu tháng 8 có hàng....
...sao Tinh Tế không tận dụng cơ hội này làm cái dịch vụ cứ cầm e nó dùng thử 5kVND/phút nhẩy.

Sáng nay có check ở Sin, cũng giống VN chưa cho nhận order 😁
bác có đọc kỹ từng chữ của chủ topic viết ko vậy . ko thì đọc kỹ lại cái đoạn này nhé ! mình chỉ dựa theo cơ sở bài viết mà nói ! 😁 :D :D

@leo.macpro Nếu bạn tin hoàn toàn vào bài của chủ topic này thì mình có vài ý kiến sau :
1. Điểm yếu thứ 3 chủ topic nói là màu trắng dễ bám bẩn...Tinh te mới chỉ có con màu đen sao biết được?
2. vậy cái front camera để làm gì? Theo mình thì Yahoo Messenger cần nâng cấp để có thể video & voice chat trên NX7 thì đúng hơn. À không biết Skype thì sao? FB hay Linkedin nữa?

Theo mình thì bài đáng giá của chủ topic chưa đủ lực, khá là chung chung :D.
@smallgent "" 1. Điểm yếu thứ 3 chủ topic nói là màu trắng dễ bám bẩn...Tinh te mới chỉ có con màu đen sao biết được? ""

.. bác cứ xem kỹ đi nhé ! nhưng mà chắc là màu trắng đó !:p :p

"" 2. vậy cái front camera để làm gì? Theo mình thì Yahoo Messenger cần nâng cấp để có thể video & voice chat trên NX7 thì đúng hơn. À không biết Skype thì sao? FB hay Linkedin nữa? ""

Skype thì được bác à ! ở trên topic đã có nói !
Có quá nhiều người than là nó không có khe thẻ nhớ nhỉ.

Cách đây gần 1 năm mình xách về 1 cái android tv box nó chạy Froyo 2.2. Trong phần Settings của nó có Networks. Mình mở ra thì nó drill down ra màn hình tất cả các máy tính trong nhà của mình (1 desk + 2 lap) + hd player Dune D1 ==> thành 1 mạng nội bộ và mình có thể xem phim hd tren cái android tv box lấy phim từ hdd của hd player hay từ 3 cái pc kia.
==> Câu hỏi là cái android mới Jelly Bean này có như thế không? Nếu có thì chuyện khe thẻ nhớ được giải quyết hoặc có bác dev nào đi ngang cook lại cái ROM cho nó out ra cái Networks cái coi 😁 ....worse case thì cứ GG Drive thôi.
crab2207
ĐẠI BÀNG
12 năm
De nghi tinh te ko noi ve may bai nay nua,cang noi cang them,bao gio co hang thi tinh te hay pm anh em de con gom hang
Không nên mua, không nên mua, phí tiền phí tiền :p
leo.macpro: sorry and thanks. Dù sao mình thấy lạ là trên các trang qte con màu đen là đen hết ta...lạ nhỉ.
@smallgent ko có gì lạ cả . trùng màu với viền màn hình thôi !
cai này mình tháy không nên mua.neu mua thì nua pb tốt hơn các bác ạ!
@Tuankebd thỉnh giáo bạn là pb tốt hơn chỗ nào nhỉ, trừ cái khe thẻ nhớ ra :-/
petedy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nexus 7 8GB - $199 + thuế (khoản trên dưới 10% tuỳ tiểu bang hoặc tỉnh bang) giá mua là khoãn $220. Nexus 7 16GB - $249 + thuế = khoản $274, người mua hàng phải trả thuế ko có ngoại lệ. Mình rất ngạc nhiên khi thấy báo chí VN ko bao giờ đề cập đến vấn đề nầy. o_O
nhemdaika
TÍCH CỰC
12 năm
@petedy mua = hộ chiếu công vụ hình như không mất thuế đâu bác 😁
Rẻ mà thiếu, đừng nên mua đừng nên mua
Cái này giống như miếng thịt ngon nhưng khi ướp bị thiếu hương vị vậy ( 1 chút mặn của muối và 1 chút ngọt của đường = 3G+thẻ nhớ) nhìn thì ngon, ăn vào nhạt nhẽo hơi vô vị 😁
Kệ, không có 3g để không bị hot, đỡ bị làm giá, mua được hàng giá mềm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019