Đánh giá Mi Mix 2: chỉ còn camera...

Duy Luân
5/12/2017 0:39Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GeniePro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không bao giờ bỏ ra mười mấy củ mua cái điện thoại Tàu.
Cái ảnh chụp người trong nhà lại nhớ con LG G2, hồi ý nghe review là chụp đêm đẹp lắm, sáng lắm, ai ngờ cũng đẩy sáng với khử noise đến bệt nguyên tấm ảnh...
Mi max 2 thiếu đi nét đẹp của mi max 1, nói chung là một bước lùi.
noblemanhp
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng là còn mỗi điểm trừ camera. Quá hài lòng về em nó.
@noblemanhp Đẹp thật
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@noblemanhp Đẹp !!!
Sao mình nhìn con này cộng thêm cái giao diện nó cứ không vừa ý thế nhỉ?
TedVu247
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HOANGANH MOLUX Mình cũng thấy thế
khonglachi
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu bác review chuyên nghiệp chút chắc sẽ có thiẹn cảm hơn.
@khonglachi Chuyên nghiệp hơn là thế nào bạn? Góp ý để mình khắc phục nhé. Cảm ơn bạn
Flag ship mà cam tồi thì khỏi nói chuyện.
Nhìn chung thiết kế của đt cũng đã đến độ bão hoà, so sánh lựa chọn đc quyết định chính bởi cam và thời lượng pin.
Dáng máy đẹp. Dư tiền sẽ mua trải nghiệm đt Tàu 😃. Quá tốt cho ai đam mê
chotoi
CAO CẤP
6 năm
Cứ nhìn trên đầu thấy banner treo Xiaomi thì biết tại sao nó nhiều bài trên mặt báo. Chất lượng nó ntn để người dùng đánh giá. Time sau vào các forum sẽ biết.
tranhuyvh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mimix chụp ảnh xấu tệ, còn g6 ra sau quảng cáo chụp đẹp mà vác ra so camera với g5 thua g5, Mà g5 thua cả g4 và v10. Chung quy lại mấy em ra sau quảng cáo kinh quá nhưng về khoản camera chưa chắc đã ăn được mấy em ra trước, mặc dù cùng một hãng.
Điều tồi tệ nhất trên mix 1 là camera ko bàng máy 5-6t và chiếc loa thoại thảm hại. Vậy mà mix 2 vẫn camera kém thì cạn lời
Mimix 2 bán ở đâu vậy Mod@DuyLuan? Vô fpt shop hổng thấy.
@schtroumf Thegioididong thử xem 😁 mua hàng xách tay cũng được á, giá có vẻ thơm
diepitc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@schtroumf Tiki đang cho đặt tặng tai nghe JBL kìa bạn
A Duy Luân cho e hỏi, e cũng đang xải Mi Mix 2, mà khi e bật task manager len thì nó ghi là 1,5 Gb of 6 Gb available, v không biết 4,5 Gb kia nó đi đâu v a o_O
@Nevermore012 Hệ thống dùng, app dùng, bạn không cần quan tâm lắm đâu. Có RAM nhiều thì bạn cứ cho nó dùng thỏai mái đi
@Duy Luân oh, v cám ơn a, tại mới move từ ios qua android nên chưa hiểu rõ lắm,
từ ngày thấy con mimix 2 mình ko còn muốn làm fan mimix nữa mặc dù thế hệ sau nhiều yêu điểm vượt trội hơn mimix 1 đó là máy thiết kế hoàn thiện hơn, máy mạnh hơn , camera đẹp hơn ... nhưng mà thiết kế xấu hơn mặc dủ mức độ hoàn thiện cao hơn. mặc dù camera đã cải tiến nhưng nó vẫn rất còn sida
giờ mua điện thoại chú ý đến chụp hỉnh thì mua pixel xl và iphone x😁 ko biết thằng nào bá daoo95 hơn về chụp hình nhỉ
@hoangphithanh iPhone X thì phải so với Pixel 2
chụp thì tầm tầm như nhau nhưng pixel có chỉnh tay nên vẫn hơn
Quay phim thì iPhone X ko đọ lại dc đâu vì px 2 cực đỉnh: http://vnreview.vn/tin-tuc-san-pham-moi/-/view_content/content/2324797/google-ly-giai-ve-kha-nang-on-dinh-hinh-anh-an-tuong-khi-quay-video-cua-pixel-2
vietanhvpdk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mua xong, éo quan tâm camera nên thấy em nó cực ngon, pin có thể xài 2 ngày. Ngoài việc ko có jack 3.5 (kể tặng thêm quả tai nghe bt thì tuyệt) thì không chê được gì cả
cài google camera với thuật toán của google pixel vào là ổn
noMacLe
CAO CẤP
6 năm
Mua Galaxy Note FE đáng đồng tiền hơn con này nhiều.
Mix 2 mà chụp đẹp như mi6 thì thật sự không bao giờ mình mua s8+ (vì đã dùng qua mi6 & đang dùng s8+ rồi nên mạnh dạn ý kiến cá nhân).
MIUI tuỳ biến bá đạo, tối ưu hệ thống khi mi6 đánh bại s8+ ở mọi bài test từ load ứng dụng cho đến đa nhiệm.
keen9000
TÍCH CỰC
6 năm
từ ngày chơi xiaomi hết có hứng với đám android còn lại 😆 + cảm thấy tiền có giá vler .
con này cũng thế , có khi tết đổi max 2 lên con này chỉ sợ đang xài trâu bò qua con này pin hẻo.
điểm cộng lớn nhất mình cho cái miui chính là app themes của nó , ai chửi tàu nhái kệ 😃) , lâu lâu đổi qua giao diện các hãng khác chơi cho vui 😁:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019