Đánh giá , mở hộp nhanh Asus N551JQ Từ Lazada

Tuananh96
18/2/2016 15:35Phản hồi: 48
Đánh giá , mở hộp nhanh Asus N551JQ Từ Lazada
mình mua máy này ở lazada từ @hangchinhhieu.vn các bạn có thể tham khảo nhé
dưới đây là bài mở hộp nhanh của mình , còn nhiều sai sót mong mọi người góp ý
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bạn đã ủng hộ công ty.
Xài rồi mới làm clip hả bạn, mấy cái phụ kiện lúc chưa sử dụng đóng gói đẹp hơn trong clip, cơ mà N551 mà bạn lại đọc là G551 😁
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hangchinhhieu.vn Vâng. Xài rồi ạ. Mình đọc nhầm. Nó là N551JQ. Công nhận dùng nó giải trí sướng thật. Nghe nhạc rất đã
Hoang Min
TÍCH CỰC
8 năm
Dòng N xài ngon mỗi tội quá nặng.
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoang Min Bạn nói chuẩn quá
leanhduc215
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có cam 3D ah??
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leanhduc215 Đó là Cam 3d đấy bạn
chúc mừng b đồng hương nhé
@Tuananh96 NV ngoài HN B ak huhu
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thiên Minh Giá Rẻ Mình định mua ít phụ kiện mà. Huhu
@Tuananh96 em mà trong đó thì b đã ủng hộ em Asus rồi hi
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thiên Minh Giá Rẻ Là sao bác
quaza
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy cách bố trí tản nhiệt, mặt dưới cũng như hình dáng bên ngoài con N551 này khá giống G551, 2 con này có build giống nhau không các bác?
Em có tầm 16 tr muốn có 1 cái máy bền bỉ cấu hình ổn ổn mà chưa biết mua con nào N551jq gl552 hay k501.
Cảm ơn các bác!
@quaza G551 thiết kế bên ngoài như N551, nhưng linh kiện bên trong thì khác hẳn, G551 tối ưu hơn cho game, mang loa sub bass vào trong máy và bỏ đi loa sub woofer kèm theo gắn ngoài. Nếu nhu cầu bạn game nhẹ thì N551 ngon, còn game nhiều và nặng thì lấy GL552 có card mạnh hơn. Ở HCM ghé mình tham khảo 2 em này nhé 😃
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quaza Bạn có nhu cầu game hơn nên chọn GlL552 nhé bạn, con này thiết kế chuyên game hơn, còn con N551JQ này nếu số tiền bạn ít hơn thì có thể chọn con này, mình đang dùng và rất hài lòng về nó, có thêm cái loa sub ngoài nghe nhạc đã hẳn
@quaza G vẫn ngon hơn b nhé dòng gaming mà b
tùy nhu cầu mà chọn b ak
@quaza Theo mình thì nên chọn GL552, card mạnh hơn. Vả lại nó là chuyên cho gamer nên độ bề cao hơn. khả năng tản nhiệt tốt hơn dòng N
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Conchimnon2911 nếu không thiên về game lắm thì con này cũng là 1 sự lựa chọn tuyệt vời đấy bạn
dạo này sao có nhiều bài đánh giá thế nhở
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haohao_chuacay Để người mua dễ lựa chọn chứ bạn
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cần mua cái túi chống sốc cho e nó. Bên mình bán bao nhiêu vậy shop
@Tuananh96 Bên mình thì có 2 loại 32k và 60k, ko rõ bạn ở đâu, nếu ở xa thì nên mua mấy cái lặt vặt này gần nhà cho tiện, vì ở xa chi phí vận chuyển cũng ko rẻ 😁
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hangchinhhieu.vn Ok shop. Chắc mua ở gần cho tiện vậy
Hoang Min
TÍCH CỰC
8 năm
Thấy cái phần xoay xoay nối màn vs thân của con này ko đẹp bằng con N550 của mình 😁
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoang Min Chuẩn bạn. Nhìn rất thô
@Hoang Min em N550 hồi đó khá đẹp, mình cũng rất thích thiết kế của em nó 😃
Lúc mình mua sao không có Lazada nhỉ, N46 từ 2012 đến giờ, vẫn mượt và hài lòng. Để giải trí bác mua N là phù hợp rồi.
@ttdn2012 lazada vào VN cũng tầm 2012, lúc đó họ còn chưa phát triển với liên kết đại lý mạnh như bây giờ đó bạn
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vâng không bao giờ mua asus. từ máy tính đến điện thoại. hay qua tablet...nếu có mua asus chắc phải mua ở Mỹ.
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thientoifxr Bạn có thể nói lý do không bạn
@thientoifxr hàng nào cũng có tỷ lệ của nó, bác nào mua dell mà lỡ bị lỗi gì thì sau này cạch mặt dell, bác nào xài asus mà lỡ bị hư hỏng thì cạch mặt asus..., xài đc 1-2c ko đánh giá đc 1 hãng đâu bạn
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Starte BÁc nói chuẩn quá , mua hàng ai lỡ hỏng hay lỗi gì cũng đổ tội cho nó thôi
@Starte câu nói chuẩn nhất trong ngày 😁
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
Cam quay chán quá, nhìn mờ mờ giật giật ko thấy được tổng thể
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kal-el119 rồi mình sẽ làm video khác bạn à
mình cũng xài N551JQ đây, cũng mua ở HCH, mùa đông, hay các bạn ngoài Bắc xài e ấy thì tuyệt cú mèo :p giải trí bao đã 😁 e ở TpHCM, nghe giọng bác khó quá hjhjhj
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lenintran um, mình ở miền trung nên giọng hơi khó nghe chút, công nhận con này giải trí tuyệ vời bác hè
xem phim, nghe nhạc thôi rồi, game online cũng ngon chán, kết bàn phím nữa, cao ráo gõ sướng 😁
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lenintran Chuẩn bác ơi
@Tuananh96 con này ai mà chê cái loa của nó thì quỳ 😁
Mở cả nhà cùng nghe :3
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hangchinhhieu.vn Đúng vậy shop, khi đã lăp SonicMaster vào thì khỏi chê luôn
mua từ 24/11/15 giờ mới thấy bài đăng :v
đại khái ngoài việc mang đi sml tầm 3KG tính luôn sạc pin thì oke :v