Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Một vài cảm nhận về Samsung Wave 3 với Bada 2.0

TDNC
3/11/2011 19:8Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SS chưa tập trung để phát triển Bada lắm mà cứ phát triển thêm kiểu tự mình cũng có HDH riêng nên thế đó cậu, chủ lực vẫn là Galaxy bên Android & Winphone 7.

Có bản Beta XPKJ1 dùng rất tốt đó cậu.
http://www.tinhte.vn/f440/firmware-bada-2-0-moi-cap-nhat-12-11-2011-a-932514/

Theo như thông tin thì có up được lên 2.0 nhưng 1 số tính năng bị lược bỏ do cấu hình phần cứng ko hỗ trợ cậu à.

Có luôn đó cậu nhé.

Giá có lẽ tầm 9 10 triệu là cùng, tầm đó cũng khiến nhiều ng so sánh với Android cao cấp rồi.
Bada nó nhái cả ios và android, nhìn lộ liễu hết sức.
rosejaooh
TÍCH CỰC
12 năm
Bada 2 sao chép giao diện Android quá nhiều, thà cứ như 1.2 còn hơn. (Chút cảm nhận riêng)
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
HDH này rất ít người sử dụng thì phải.
Kiễu dáng đẹp ghê
phanuyvu
TÍCH CỰC
12 năm
Sẽ mua 1 em này cho "Bà Cả" 😁
duylinh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko thích bada cho lắm.Ứng dụng vs game ít lại còn tính phí rất đắt nữa.Chạy dài thôi em ạ
chạy dài hay không chạy dài trên đường công nghệ tranh đua cũng không sao. cái chính là bada đây cũng chỉ là 1 phần trong các chiến lược. 1 bước đi riêng, nhưng không kém phần đặc sắc và hiệu quả.
mỗi hdh dùng 1 dth. còn thiếu bada. và wave 3 sẽ là 1 sự lựa chọn thú vị không kém các hdh khác.
Nghe đồn là mình ko thích Bada. Dù thích em này lắm
cái hđh bada này hình như phát triển dựa trên symbian của nô thì phải.
discodisco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đơn giản hóa thư mục , tăng tính ấn tượng của Icon , bố trí hợp lý , tạo ra nét riêng biệt , ứng dụng nhiều và có ích trong công việc , giải trí ,giá thành ứng dụng rẻ hoặc trước mắt free thì Bada có thể cạnh tranh với Android vì ko phải trả tiền cho MS như A
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Mìh thấy kho ứng dụng có nùi chi nhỉ? Có dùng hết ko? Và có thể cài dc hết a? Chủ yếu là những soft nào thực sự cần và dùng. Thấy xu hướng cái j nhiều là ngon thịnh hành quá😔
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bên trong dở nên dù ngoài có đẹp cũng k quan tâm lắm.
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Bác xài ròi à😁
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã thử qua mấy đời wave, nhưng đều thất vọng. Con này chưa thấy có gì khả quan.
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sẽ có 1 ngày ,mọi người sẽ có cái nhìn khác đi , đã dùng qua và thấy hệ điều hành chạy rất mượt có thể nói ngang với iOS và WP chỉ tiếc là SS ko phải MS để có đội ngũ phát triện rộng lợn hậu thuẫn 😃
khoái vọc android hơn =))
omega911
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi người dìm bada quá vây.
từng sài thử wave 2,ko ấn tượng lắm,cho dù cấu hình cao nhưng dùng bada vẫn cho cảm giác ko đc mượt và máy hay lag
nhiều bạn cứ bảo nhái giao diện android nhưng đó là TW của samsung mà
ko thích cái nắp lưng đằng sau chút nào
Máy bình thường quá...............................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019