Đánh giá MSI GE72VR Apache Pro: màn hình 120 Hz, GTX 1060, giá 39 triệu đồng

bk9sw
16/11/2016 19:50Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zuizuiz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phiên bản nhỏ hơn của con này là GE62VR hình như không có cái vụ màn hình 120hz phải không các bác? Mình băn khoăn là bộ tản nhiệt có tốt được như con này không vì nó nhỏ hơn và và màn hình 60hz thì có kém hơn so với 120hz không?
@Zuizuiz MSI thiết kế tản nhiệt cho mấy dòng 10xx thì bạn không cần phải lo, con GE62VR tuy màn không được 120Hz nhưng bù lại được trang bị panel IPS nên màu sắc sẽ khá trung thực 😃
sozuoka
TÍCH CỰC
7 năm
Ôi, cao nhân đây rồi. Vậy là mấy hãng sản xuất VGA cho desktop suốt ngày nhồi nhiều ống đồng dẫn nhiệt đều dở hơi hết rồi, làm 2 ống là đủ rồi mà 😔 Ủa mà khoan, hình như VGA của Asus cũng nhiều ống đồng lắm :rolleyes:
Con GE62VR hệ thống tản nhiệt y chang GE72VR luôn mà bác (kể cả về kích cỡ quạt, ống đồng). Có mỗi cái màn hình thì đành chịu, vì hiện giờ mới chỉ có panel 17" 120Hz cho laptop.
EM GE72VR này quá đỉnh rồi, bảo sao mà MSI không là NO1 in Gaming được chứ. Thiết kế thì ngày càng tốt, ứng dụng các thiết kế mới, tản nhiệt ngon.

Nhìn qua asus thì quá chán, nhét cái 1060 vô loè gà xong cho cái màn hình cùi bắp vào, đẩy giá lên cao xong bị chửi thành ra phải phá giá :'(

tản của FX chỉ có 2 tản bé tí, mà nhét cái card 1060 thì thua rồi
Ông trên làm saler ngày được bao nhiêu thế,ngon ăn rủ t đi làm chung với nào :rolleyes:
@dinhsinhanh 1.Mình nói thằng saler kien140164 chứ mình chưa từng nói bạn.
2.Nhằm nó lâu rồi đi đâu vô vài bãi mới đi được lên mới nói.
MSI laptop thì dòng GE,GS,GT không nói chứ GL với đa số dòng GP t không đánh giá cao.
dinhsinhanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Doraemon12345 So thì phải so cùng giá tiền, phân khúc chứ nói con model thấp so model cao thì thôi, khỏi so đi.

Còn mình tham gia với tư cách tranh luận về kĩ thuật sản phẩm, chứ seed mấy seed nữa thì người mua họ quyết định hết thôi. Bạn cứ ra showroom mà xem người ta mua máy thì biết, có người chẳng quan trọng MSI, Asus, Apple, cứ hợp mắt thích là xúc. Có người thì cân đo đong đếm tiền nong, đủ thể loại luôn.

Nhấn mạnh một lần nữa trong bài viết là con MSI ngon hơn con Asus, ko thể bàn cãi thêm được.
@dinhsinhanh Không ai phản đối điều đó nhé, ngay từ đầu con ge là để so với dòng fx cùi rồi, giá nó gần với gl502, còn t chỉ thấy thằng sales kia chướng mắt, đi đâu cũng la liếm thì đá phát cho nó biết ý tí thôi.
sozuoka
TÍCH CỰC
7 năm
@Zuizuiz Nhiệt độ như vậy là quá bình thường. Bề mặt thì vỏ bằng nhôm nó dẫn nhiệt dễ nên nhanh ấm hơn.
IP MAN3
ĐẠI BÀNG
7 năm
GE72VR 6RF với các lợi thế 120Hz, Dragon Center thuận tiện
Laptop gaming dành cho game thủ là laptop phải có đầy đủ các tính năng, hiệu năng hổ trợ tốt cho người dùng trong học tập và giải trí. GE72VR dựa trên nền tảng hiện có như bàn phím SteelSeries màu lấp lánh, công nghệ True Color, Nahimic, nâng cấp dễ dàng..và thêm các tính năng mới như màn hình 120hz/5ms, công nghệ tản nhiệt Cooler Boost 4 giúp cải thiện đáng kể hiệu quả tản nhiệt, quạt êm và có thể dễ dàng chơi các game năng với GTX 1060 và sự nâng cấp của Nahimic 2, XSplit Gamecaster 2.8 giúp tận hưởng quá trình chơi game một cách trung thực và sống động. GE72VR mới là laptop gaming đích thực
Trong tầm giá này MSI GE72VR là tốt nhất rồi 😁 tản nhiệt quá tốt với Cooler Boost 4, 2 quạt và rất nhiều ống dẫn nhiệt. Tản nhiệt của chiếc laptop này rất hiệu quả khi máy được trang bị cấu hình cao như i7/GTX 1060. Bàn phím Steelseries độc đáo và bền bỉ. Màn hình True Color sắc nét, màu sắc trung thực.
Có anh em nào muốn mua MSI giá tốt pm cho em. Em ở Đài Loan mua hàng gốc rồi gửi về qua cho. Bảo hành toàn thế giới nên không lo . Hihi
The Dust
TÍCH CỰC
7 năm
Đang muốn mua 1 em mà thôi ráng chờ chip đời 7 :~
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai đang sài dòng này cho mình xin cái review với
Hiệu năng màn hình chỉnh sửa ảnh vs tản nhiệt ra sao vậy mấy bác
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang phân vân cn này vs con ge62vr thế hệ mới 7th
@Sh0ckchjen GE72VR màn 120HZ b ak
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã sút con GL702VM 😔
@Sh0ckchjen con này bao cùi 😁 bạn so sánh kĩ features 2 con sẽ thấy con GL702 cực lép vế :D
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Firerose Digital bạn sài con này chưa :D,
Mình thiên về làm đồ họa làm ảnh, nên cần một màn hình tốt :D
luckyboy2112
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình làm về đồ họa. Phân vân con màn này quá. anh em ai dùng rồi cho xin đánh giá về màu sắc màn hình với
@luckyboy2112 rứa màn chuẩn nhé b 120HZ mà lại hi
Xác nhận là ổ nvme rất nóng, máy mình cũng msi gắn con nvme ngay dưới bàn rê chuột như con lap này và đã tháo bỏ ra vì nóng quá, chịu ko được
Và máy tháo thoải mái ko sợ vấn đề tem nhé, mất tem vẫn được bảo hành đầy đủ
Zuizuiz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Bạn nói đúng vì cái laptop trước đây mình cũng gắn ổ SSD Kingston V3, so về tốc độ thì mình không thấy khác biệt quá nhiều.
Mình nghĩ chắc khi build máy người ta cũng nghĩ về vấn đề nhiệt nó vậy rồi, dù có nóng cũng không ảnh hưởng đến các linh kiện khác của máy nên độ bền chắc k ảnh hưởng lắm, cái đáng nói ở đây là sự trải nghiệm cực kỳ khó chịu, bạn mình ai cũng nói con máy làm gì mà nóng kinh vậy, trước xài cái Asus có coolpad nên chỗ để tay mát mẻ lắm mà chuyển qua cái này nóng quá nên hơi sốc 😃.
À mà bạn gắn cái ssd vào chỗ nào vậy? thay vào chỗ ổ NVME được không?
@Zuizuiz Sau khi suy nghĩ kỹ thì mình bỏ con NVMe ra rồi chỉ xài ổ ssd 2,5" và thấy cũng nhanh y chang vì tác vụ thông thường nó ko khác biệt gì, máy mát xài thích hơn.

Con NVMe chỉ thích hợp cho máy bàn

ổ ssd 2,5" mình gắn vào thay con HDD thôi bạn, tức là máy mình chỉ có duy nhất 1 ổ ssd 2,5" 250GB ( cũng là 1 ổ C duy nhất ), thậm chí cái ổ quang DVD mình tháo bỏ luôn, máy bị khuyết 1 rảnh to ngay ổ quang nhưng vậy thì máy mát hơn nữa
Zuizuiz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Vãi bác, có cần gọn nhẹ tới vậy không :eek:, có lẽ mình còn sống chung với lũ thôi, dù sao cũng gắn bàn phím và chuột rời nên nóng thì kệ nó vậy.
@Zuizuiz ổ quang và hdd bỏ luôn chứ có xài đâu mà gắn vào chi nữa 😁
valenkira
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang dùng con ge62vr giống bác Zuizuiz cảm nhận chung là mượt mà, màn cảm thấy hơi hơi ám vàng không thấy khoái lắm, khu vực chiếu nghỉ bên trái và bàn rê nóng thấy má luôn khá khó chịu trong khi các phần khác của máy khá mát thì chiếu nghỉ vẫn cứ thấy nóng 😔:(
@valenkira [​IMG]
con bác giống con này không?? nhìn tản nhiệt khủng thế mà nóng à?
valenkira
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lamborghini_08 bộ tản nhiệt giống nhé bác, nhiệt độ cpu và gpu khá mát nhưng khu vực chiếu nghỉ bên trái thì khá nóng dù máy không chạy tác vụ gì nhiều. chỉ nghe nhạc, coi video với lướt web thôi cũng thấy nó ấm lên khá nhiều
@valenkira Chỗ đó là cái HDD ấy mà :3
valenkira
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Support Laptopnew Con dell inspiron 7567 của đứa bạn cũng bố trí cái hdd ở khu vực chiếu nghỉ nhưng sờ vô thì cứ mát rượi quay sang của mình thấy tủi thân lắm bác 😔
@valenkira không xứng đáng vs 39tr dù mình đang dùng msi, 39tr thì bạn thêm vài tr mua gs ngon hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019