Đánh giá N550JV - laptop giải trí với CPU Haswell mới nhất của ASUS

bk9sw
26/9/2013 10:34Phản hồi: 537
537 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😁Bác rao vặt thì tìm box rao vặt đi chứ đây là topic thảo luận để anh em đánh giá - hỏi đáp thắc mặc về hiệu năng - sử dụng dòng máy n550jv thôi bạn
Mình đã nói rồi mình chỉ thấy duy nhất 2 dòng không bị mất giá
1 là Apple - 2 là Gaming
Hì hì
----
Tùng Việt Nam : uhm bạn cứ reset xóa ổ C thôi giữ lại ổ D là OK đó - bạn gọi lên trung tâm nó cũng bảo làm vậy thôi mà mới mua lại reset lại gì :D
@vuchoan Máy mình thì vẫn hoạt động tốt, mình tìm hiểu trước cho yên tâm thôi mà!
Trong phần Hiệu năng cái ảnh đầu tiên là giao diện của phần mềm gì vậy các bác
Dạo này mình mở Word ra chỉnh sửa văn bản thi thoảng nó hiện dòng chữ: "Microsft Office Word is trying to recover your information", sau đó ngừng hoạt động rồi, rồi hiện dòng chữ "Close Program". Mình dùng Microsoft Office Professional Plus 2010 ccrraacckk. Có ai biết cách khắc phục không? Hay phải cài lại bản khác nhỉ?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃chắc người ta cài cho bạn bản linh tinh rồi - đợt đó bảo mang qua mình mình có hẳn bản xịn key đàng hoàng 2007 không chịu:rolleyes:
@vuchoan Cái máy bàn cũ của mình cũng đang cài Office 2007 ccrraacckk rồi 😃, mình muốn dùng bản mới hơn, theo bạn thì giờ nên cài Office 2010 hay Office 2013 nhỉ? Hôm mua máy mình thấy nhân viên của Avi bảo Office 2013 dùng chưa ổn định, không biết có phải vậy không?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃Trước lúc mua mình cũng về đăng ký gmail với microsoft thế là nó cho tải về bản office 2013 dùng thử 1 năm
giao diện mọi thứ nhìn rât đẹp:eek:
@vuchoan Ừ, chắc hôm nào mình cũng thử xem sao😁. Mà lúc bạn mua máy thời điểm mua có cách xa ngày xuất xưởng không ( tem Asus dưới đít máy) ? Mình mua tháng 3, mà tem dưới đít máy là tháng 12/2013 lận.
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
@Tùng Việt Nam Mình mua cuối tháng 12 mà máy mình xuất xưởng cuối tháng 8 này : thực ra không quan trọng đâu bạn @@
Nghe thiên hạ đồn đại máy Asus mà muốn ngon nữa thì mua cái loại made in taiwan là OK nhưng ở Việt Nam thì chỉ có khửa khửa thôi
@vuchoan Máy mình là "Made in China". DKM thằng Trung Quốc!!!!!!!:p
@Tùng Việt Nam Ủa máy nào giờ đa số là "Made in China" mà bạn máy mình cũng thế mừ??
kaglong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Asus mới ra N550JK (bản cập nhật/ nâng cấp của N550JV), với vài cải tiến nhỏ nhỏ (quan trọng nhất là card màn hình lên GTX 850M), giá bán ở Mỹ là 1099$ (tương đương 550JV). Ko biết khi nào mới về tới VN 😔
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
@kaglong Đưa cái vga như vậy vào mấy con này nghe k ổn lắm dòng gaming mình thấy ok hơn
kaglong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuchoan Ko, vẫn là DDR3 thôi nên mấy trang review ko chê gì. Con N56JR dùng card DDR5 thì nóng, nhưng cũng ko đến nỗi.
Asus N550JK http://www.amazon.com/Asus-N550JK-DS71T-ASUS-15-6-Inch-Laptop/dp/B00IAA5BSS#productDetails. Mình thấy 3 điểm khác biệt cơ bản: HDD 1TB 5400rpm, Wireless 802.11 A/C và GPU là GTX850M 2 GB.
Chuẩn luôn! GPU này mà cho vào dòng giải trí tầm trung như Asus N thì có vẻ bóc lột sức chịu đựng của máy quá. Mình nghĩ tầm như GTX 760M trên N56JR là ổn rồi!
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃mùa hè sắp đến rồi , mấy bác đừng dại mà mua mấy em có GPU tnay lắp vào cái máy dòng N này nhé .... không chừng là chiên Trứng luôn đó @@:eek:

😁 Bác Tùng Việt Nam khi nào chuột bạch lên win 8.1 thì báo cáo anh em nhé
@vuchoan Mình chắc vẫn dùng win 8 một thời gian nữa đã. Bạn đã lên win 8.1 rồi à? Mà nâng cấp như thế có mất win bản quyền trong máy không?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
nâng cấp lên 8.1 lỗi tùm lum không recover được luôn phải mang ra hãng làm lại hết ^^ nên xoắn rồi đang chờ bạn test xem sao hê hê
@vuchoan Vậy có lẽ là thôi, chờ xem khi nào có cao nhân nào khác làm được thì mình mới làm, mình không muốn đi tiên phong đâu, chứ không lại mang máy lên TTBH như bạn thì nguy tooooooo!!!!!!😁
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
@Tùng Việt Nam :eek:Cứ mần phát đi được hay không được thì cũng 1 lần thử :rolleyes::rolleyes:
@vuchoan Mình chưa dùng win 8.1 nên không biết thế nào chứ mình thấy win 8 cũng hay mà, có vấn đề gì đâu, cứ thưởng thức win 8 đã, chưa cần vội!!!
Mọi người cho hỏi mình muốn chia lại phân vùng ổ cứng (san sẻ dung lượng giữa các phân vùng) như này: http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/kinh-nghiem/phan-vung-o-cung-tren-windows-8-khong-mat-du-lieu-2399393.html thì có ảnh hưởng gì đến phân vùng Recovery Partion (20.01GB) không vậy? Nếu sau này mà muốn "Reset PC" thì có vấn đề gì không?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Mình nghĩ là không nên bạn ạ ... Nhà sản xuất chắc người ta cũng tính rồi - cái phân vùng recovery của bác nhiều khi còn nguyên 20GB nhưng không thể Reset - refresh hay repair được , phải mang lên hãng nạp lại giống mình @@
nên thôi bạn ạ
chia lại phân vùng là thông thường người ta phải delete hết đi rồi mới creat lại bạn chia lại đồng nghĩa với mất hết đó ~.~
@vuchoan Ở đây ý mình là san sẻ bớt dung lượng từ ổ C sang cho ổ D và E mà, mình xem mấy bài hướng dẫn trên mạng là được mà, muốn hỏi kinh nghiệm thực tế của bạn xem có bị vấn đề gì không thôi!
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃Mình thì không tin cái bài viết đó lắm - trước giờ mình đi cài máy , nếu chia lại phân vùng ( dùng đĩa hirent boot ) thì phải delete hết rồi mới creat lại , gọi là làm lại từ đầu ~.~ cho nên tuỳ bạn à
@vuchoan Bài viết đấy của vnepress mà bạn cũng không tin à? Dùng đĩa Hiren's Boot thì mình biết nhưng phải định dạng hết. Vậy bạn đọc thêm ở đây rồi cho ý kiến xem sao? http://diendanbaclieu.net/diendan/showthread.php?37758-Cach-phan-chia-lai-o-dia-cung-win-7-8-XP-khong-mat-du-lieu
cho mình hỏi thăm mình vừa mua 1 em N550 JV nhưng sao cái loa ngoài sonic máster nó không hoạt động mặc dù mình cắm vào máy và khởi động Maxx audio rồi...có ai hướng dẫn giúp mình với
@windyle Cái loa đấy chỉ làm tăng âm bass của máy, khi nghe nhạc bạn cắm loa Sub vào, trên màn hình góc dưới bên phải sẽ có thông báo đã cắm loa, âm thanh vẫn ra trên 4 loa trước của máy, cái loa Sub nó rung rung và âm thanh thì nghe ấm hơn.
@Tùng Việt Nam Cai đó mình biết nhưng o đây ý mình là cắm loa sub vào nhưng hoàn toàn no ko hoạt động. ...
@windyle
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
thực ra là mình thấy nó rất vô lí , vì khi đã thay đổi kích cỡ dung lượng ổ , định dạng lại ổ , chia các phân vùng lại ...thì làm sao mà không ảnh hưởng đến dữ liệu được . Còn thực ra cái này quy trình của nó vẫn vậy à
Creat -> format - set active / set none @@

-------
À cái cục sub đấy là sub tạo âm trầm , bọn muốn thấy rõ rệt thì bạn chuyển qua chế độ movie - không thì vào Wavemaxxx tích hợp sẵn trên máy chỉnh : bass -stereo to lên nghe sẽ thấy rõ rệt , nếu không được nữa thì bạn cắm lại jắc hoặc kiểm tra drivers ở Device manager xem đã nhận hết chưa ,
Nếu không ok nữa là 21/131 Thái Hà Hà Nội chào đón máy của bạn @@
@vuchoan Về dữ liệu thì mình có thể chuyển USB nên không lo, mình chỉ sợ ảnh hưởng đến phân vùng Recovery Partion và việc cài lại win bản quyền sau này thôi, dù sao cũng cảm ơn bạn đã trả lời giúp!
Thế khi cắm loa Sub vào trên màn hình góc dưới bên phải nó có hiện thông báo đã cắm loa không? Nếu có hiện thì bạn mở bài hát rồi vào Wave Maxaudio chỉnh thử xem âm thanh có khác không.
Nếu trên màn hình không hiện thì bạn kiểm tra lại driver xem hoặc cài lại driver. Nếu không được thì bạn mang qua cửa hàng nhờ họ kiểm tra hộ xem, mình nghĩ máy mới mua thì ít có chuyện lỗi driver với win lắm
Ủa> cho hỏi mấy bác đang xài chế độ MBR hay GPT thế??
@anhtriet32660 Máy mình HDD là GPT, máy bạn bị lỗi gì à?
@Tùng Việt Nam Không có lỗi chỉ vì thấy mấy bác phân vùng roi active mình hỏi thế thôi vì thấy bên GPT nó ko giống như bên MBR 😃
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Asus nó có hàng Made in taiwan đấy bạn
Cái mã CN-253H là Mã nó xuất sang VIệt Nam thì phải
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
Đang thích cái máy này, không biết bây giờ tầm tiền này thì mua loại nào tốt vậy các bạn?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
vấn đề là nhu cầu thôi
Mình thì không khuyên bạn lấy mấy con này
Nếu thích mỏng nhẹ làm mấy con UX mới
còn thích gaming thì ROG
đừng có chơi cái con nửa mùa này
Nhu cầu của bạn là quan trọng nhất, nếu giải trí nghe nhạc, xem phim, chơi game ở mức độ vừa phải thì con này là ngon, công việc văn phòng thì bây giờ máy nào cũng đáp ứng được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019