Đánh giá nhanh Asus Transformer T100: Atom Bay Trail-T, giá 9 triệu cho bản 64GB

cuLong
5/12/2013 8:6Phản hồi: 365
365 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iljimae
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá mà nó tầm 8 inch thì hợp lý, chứ thật sự tablet Windows mà 10.1 inches thì to và nặng quá mà lại ko cần thiết. Các icon trong Windows vốn đã nhỏ, có thêm 2 inches vào thì giải quyết đc gì đâu. Lướt web thì màn 8 inches là vừa đủ dàn trang rồi. Với lại các bác lấy thử 1 quyển sách nặng nửa cân rồi cầm xem đc bao lâu thì mỏi tay. Là em em sẽ ko chọn con này.
Mod sai cơ bản gùi.
a) Z3740D là chip 64-bit.
b) Asus T100 dùng Z3740.
c) Và win 32-bit vẫn hỗ trợ Connected Standby bình thường.

http://www.anandtech.com/show/7428/asus-transformer-book-t100-review/2
Ngon.....nhưng đợi bản nâng cấp năm sau, bản năm nay chưa đủ nhu cầu
con này mình có cơ hội trải nhiệm hôm asus về trường rồi .với mình thấy cũng ổn.nói chung là xem video trên tay vs việc mình tự ra cầm khác nhau hòan toàn😃.
Mình thấy các laptop Windows giờ đây pin được lâu hơn trước nhiều nhưng dùng một thời gian pin giảm rất nhanh so với Mac. Cái này là do HĐH chứ không phải do pin đâu nhỉ.
@familyshonors macbook sử dụng pin cao cấp, ngoài ra tuổi thọ pin liên quan đến nhiệt độ pin khi chạy. Laptop chạy windows loại cao mấp đạt được 2 yếu tố này thì cũng pin lâu và bền như máy mac
😁 độ phân giải cùi bắp thế này, full hd thì có phải cháy hàng ko.
@Apple Haters so với laptop chứ đừng so với mấy con android, IOS. laptop giá này làm gì có con nào full HD nói gì tablet.
bay trail có mấy con vẫn xem video 4k được đấy chứ, có điều giật, không mượt như S800. tegra 4 cũng giải mã dc mà k biết có mượt k.
soncaoxike
ĐẠI BÀNG
10 năm
Atom Bay Trail Z3740 là chip 64bit, trên youtube có clip nó chạy ubuntu 64bit, CPU-Z cũng cho thấy nó có EMT64
Windows 8.1 64bit đang có vấn đề với Connected Standby nên chưa tích hợp tính năng này
Trên ASUS Transformer Book T100 phiên bản bộ nhớ gồm 32GB SSD + 500GB HDD, ổ cứng HDD được bố trí ở dock bàn phím. Với phiên bản này, dock bàn phím chỉ tăng thêm 0,85mm về độ mỏng so với phiên bản 32/64GB SSD.
Thời lượng pin công bố đạt được với các thử nghiệm tại phòng Lab của ASUS, với môi trường test như sau:
  • Window 8
  • WLAN: Enabled
  • Bluetooth: Enabled (win8 system default)
  • Volume: 50%
  • Plug-in USB Device: None
  • Other device enable/disable: system default value
  • Power4gear — Battery saving or Performance
  • DC mode
  • Turn off the display: never
  • Dim the display: never
  • Put the computer to sleep: never
  • Display brightness: 40% (about 80~100 nits)
Kết quả
phn.hn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mod ơi máy này chạy phiên bản Windows 8.1 32bit chứ không phải chạy Windows 8.1 Pro nhé.
Mua ultrabook tốt hơn ^^
đang xài mac air 64GB ít xịu....muốn đổi qua win 8 😔 mid 2012 ....so với máy này sao ta
Mình đang xài, khá là hài lòng. Nhưng cái recovery chiêm dung lượng đĩa quá
Nó lỗi software đó. Bị phím volumn ăn luôn. Nhung autoypdate xo g là hết
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
nói chung máy xài rất ngon .
Cho hỏi cấu hình con máy này như thế nào vậy ạ?
Con này thì đúng là Transformer thứ thiệt, vẫn chạy ứng dụng bình thường. Ngại cái Windows RT của mấy đời tablet Windows trước. Hóng trải nghiệm con này 😁.
Nhìn thiết kế cứ rẻ tiền thế nào đó
diepgamer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào dùng rồi cho hỏi có ghost được hệ điều hành không nhỉ?
Hiện tại vài lô hàng đầu xuất hiện lỗi, nhưng cũng có rất nhiều máy đạt tiêu chuẩn, bạn nào mua hàng nhớ test kỹ nhé.
@hangchinhhieu.vn Bác có thể liệt kê gồm những lỗi j ko?
techmaniac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đề nghị tinhte có "đánh giá nhanh" thì cũng nên tinh tế chút cho xứng danh là một trang tin công nghệ.

Mộ thiết bị lai chạy chip Intel, 4 nhân, 2GB RAM, tốc độ tương đương laptop tầm trung tầm 1-2 năm trước mà TDP ~ 2W pin tầm 8h-10h dùng liên tục, chạy Windows 8 bản đầy đủ, phần mềm Windows dù với đích gì thì cũng ko phải nghĩ. Giá <9tr đã có dock. Toàn là những cải tiến đáng giá của Asus T100TA thì ko thấy nhắc đến, trong khi nói mãi cái vụ 4k với Snapdragon 800, có bao nhiêu người sẽ dùng nhưng con tablet dạng này để play video 4k hả mod ? Còn nếu thích so về tốc độ xử lý thì hãy show benchmark, nói thật Snapdragon chưa đáng sách dép cho các dòng Atom x86 đời trước chứ đừng nói con Bay Trail này.
hidarling
TÍCH CỰC
10 năm
@techmaniac Like bài viết 😁. Mỗi người có một nhu cầu khác nhau nhưng đúng là khó mà đòi hỏi nhiều hơn ở một chiếc tablet với giá tốt thế này thậm chí giá còn tốt hơn cả những chiếc tablet chạy androi. Chỉ riêng cái dock rời đã ăn đứt máy khác rồi. Những máy chạy android mà có dock rời đã giá trên trời rồi chứ đừng nói chạy Win8.1pro.
@techmaniac Em like cái này 😁 Và em thích đoạn này, thú thật phân đoạn sản phẩm này không nên so sánh làm gì với cái món Sngápđờgôn và 4Kí ấy.

Toàn là những cải tiến đáng giá của Asus T100TA thì ko thấy nhắc đến, trong khi nói mãi cái vụ 4k với Snapdragon 800, có bao nhiêu người sẽ dùng nhưng con tablet dạng này để play video 4k hả mod ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019