Đánh giá nhanh ASUS Zenbook UX430: Ultrabook dành cho các bạn thích sự thực dụng

agp8x
27/12/2017 4:12Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr_denthui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với trải nghiệm cá nhân và nhiều người thân-bạn bè đang ôm của nợ Asus, mình khuyên chân thành các bạn, nếu phải dùng Windows thì Dell mà mua nhé, ASUS nó hên xui lắm mà thường thì xui. Ông nội ASUS này màu mè hoa lá cành thôi chứ dùng khoảng 1,5năm là thấy nó xuống.
@mr_denthui lại 1 kiểu điển hình "cứ dell mà mua" 😃 dell inspiron nó cũng nát ngang Asus cùng giá thôi, Dell phải dòng latitude, XPS, precision mới mong ổn định kể cả cũ, inspiron (trừ inspiron gaming) ngang giá Asus đến 2017 mà vẫn màn HD TN rỗ xấu kinh dị, viền dày cộp, vẫn chưa có NVMe, bền cũng chả bền hơn ai, thế nên cứ cùng tầm giá con nào ngon nhất mà táng, chưa kể của bền tại người nữa, nhiều ông dùng laptop giá rẻ mà cứ bắt nó kéo cày làm việc quá sức đến khi chết main, chết VGA lại đổ tại hãng
vietsnam
TÍCH CỰC
6 năm
@mr_denthui Mình xài con Asus K45v i73630 cùi mía từ 2012 tới giờ vẫn chạy ngọt ngào, đang mong nó tèo để lên đời đây bạn.
Oliver Phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mr_denthui Có con U80V và A42JC mua 2010 tới giờ chưa chết, cũng không xuống xác là mấy đây, đừng thần thánh Dell quá, dòng giá rẻ Inspirion của nó cũng chả hơn gì Asus đâu, tã nhiều con còn nhanh hơn Asus ấy...
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@mr_denthui Dell nào chứ Inspiron với Vostro như hạch, tã nhanh không thể tả. Pin thì 2 năm là thọt rồi.
tuhai944
TÍCH CỰC
6 năm
Bên bỏ VGA và OS thì giá đẹp hơn,
knonlylove
TÍCH CỰC
6 năm
22 triệu thì mình quay về HP ENVY 13 cho nó chắc chắn 😆
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn cái ssd thấy asus keo kiệt vãi ra.
hết iu Asus từ khi Asus chạy theo bàn phím kiểu Mac, phím Delete thì để thành nút nguồn, bàn phím 14" mà thiếu mấy nút Page Up/down đã vậy nút điều hướng thì half size nhấn toàn hụt chán bỏ xừ
kakeri
ĐẠI BÀNG
6 năm
asus này bỏ cái logo đi thì ngon :eek:
Quốc Tình
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình điểm trừ lớn nhất của con này là màn hình quá dày so với phần thân đế !
silver_way14
ĐẠI BÀNG
6 năm
@agp8x mod lỡ giới thiệu lap rùi thì giới thiệu chỗ mua uy tín luôn với . 😃
vietsnam
TÍCH CỰC
6 năm
@silver_way14 http://www.laptop123.vn/laptop/asus-zenbook-ux430un-gv081t-core-i5-8250u-ram-8g,ssd-256gb-mx150-2gb-chi-tiet.html
21t9 có luôn card mx150 đó bạn.
@silver_way14 Thật ra chỉ cần đến những chỗ bán đồ chính hãng, máy có tem nhà phân phối Viễn Sơn là được rồi bạn ạ.
SSD vẫn chậm quá. Hịt bụi em này
Screen Shot 2017-12-27 at 14.33.18.png
Laptop sao là thực dụng?
s60v3
ĐẠI BÀNG
6 năm
em này không nâng cấp RAM dc phải hok các pro?
icemain
TÍCH CỰC
6 năm
Trải nghiệm bàn phím con này rất tệ
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
6 năm
có cái rất quan trọng của ultrabook là pin thì ko thấy nói
Cái giá này và quả SSD chậm gần bằng HDD kia, tởm không tả được. Không ngại hàng khựa thì xúc rấp con lap của xiaomi cho rồi, cũng tầm này và SSD nó nhanh hơn macbook air luôn
@toan tran 1992 con xiaomi cũng ngon nhưng màn nhỏ hơn vs thiếu cổng kết nối nếu so vs Zenbook trong khi con UX430 thiếu mỗi cổng RJ45, cơ mà SSD là thứ có thể thay được, khe M2 của cả con này lẫn con mi book air đều là PCIe 3.0 x 2 NVMe đâu khác nhau j đâu
con lg glam hôm nọ review cũng thấy hay phết mà chưa update cpu năm nay
Là mình mua máy về là sẽ ngay lập tức bóc hết mấy con tem kia dán xuống đáy máy
Định mua con Lap cỡ 15tr làm văn phòng thay cho con X230 già cỗi.
Xem con UX410 thấy ưng quá mà HĐH có mỗi DOS, giờ mua thêm win bản quyền nữa thì bằng cmn ux430 luôn rồi😔. Chưa kể mua office cỡ 1 2 tr gì đó nữa.
@thanhtuantvc e tốn có 260k bác ạ, win thì bác kích hoạt by phone kỹ thuật số cho khỏe, cài lại win thậm chí thay ổ cứng nó đều tự active lại cho mình, còn office dùng 365 share tiền vs 4 người khác bản home 1tr3 còn 260k, mỗi người đc 1 TB onedrive nữa :v
@The Purge Bác làm như thế nào vậy? Vì em thấy HDH theo máy chỉ là DOS.
yamyam65
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình bỏ cục sạc vào 1 ngăn của túi xách chiếc laptop này và kết quả khi cái túi ngã từ trên ghế xuống đất thì mặt lưng bằng kim loại bị móp 1 chỗ. Đẹp thì có đẹp nhưng nó rất dễ móp.
mr_abck
ĐẠI BÀNG
6 năm
Macbook bỏ thêm cái logo, thêm cái vòng tròn đồng tâm. Vậy là xong, đơn giản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019