Đánh giá nhanh Asus Zenfone 3 Laser: FullHD, 4GB RAM, camera rất ổn trong tầm 6 triệu

sonlazio
7/10/2016 12:59Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cvnboss
ĐẠI BÀNG
8 năm
MÌnh định mua 1 con tầm dưới 9 củ, chủ yếu để chơi game 3D, màn hình đẹp, pin trâu với có sạc nhanh. Định mua con Zen 3 9 củ mà có xem mấy bài review có vẻ không ổn lắm nên đang phân vân, nhờ các b tư vấn giùm.
@cvnboss Zenfone 3 mình đang xài đây, cực ổn, game mượt, pin trâu, camera đẹp. Đứa nào review không ổn đảm bảo mới chỉ cầm vọc qua chứ chưa hề xài thực tế. Lên YouTube xem review của mấy reviewer nước ngoài ấy, họ đều đánh giá cao Zen 3, chỉ chê là giá hơi cao thôi.

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
@cvnboss Mình đang dùng zen 3 bản 5.5 in, máy tốt. Thằng nào review chê dỏm thì đảm bảo chúng nó chưa dùng thử, chỉ chém gió. Mấy ông review thấy dùng chip 625 nên chê chứ mình chơi alphalt 8 rất ngọt, không giật lap. Về khoản pin thì nếu chỉ dùng lướt fb, web...kể cả 3g hay wifi với độ sáng mh 40% thì onscreen 10 tiếng. Nếu có xem video, chơi game hỗn hợp nữa thì tối thiểu cũng được 7h. Mình dùng trung bình là 8h onscreen. Máy dùng không nóng như Sony hay htc, chỉ nóng khi sạc ở mức pin thấp, sạc ở mức pin trên 60%không nóng máy, sạc khoảng hơn 2h đầy pin nếu sạc từ mức 10%. Điểm hạn chế của máy là camera lồi và mặt sau là kính nên khá trơn, phải cẩn thận khi cầm nắm, nhưng đổi lại nhìn có vẻ sang trọng.
TraHaTru
ĐẠI BÀNG
8 năm
launcher thích vãi, nhìn đậm chất Trung Hoa ghê
mấy thanh niên chê chắc toàn cuồng xiaomi với oppo thì phải. sài mấy con hàng tàu đi rồi thấy cảnh. Zenfone 3 laser tuyên bố F1s tuổi loz, J7 prime tuổi tôm nhé 😁
mặt sau nhìn giống mấy con tàu quá
Đẹp
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin 3k mà cục sạc hẻo quá
con zen3 laser này ra chưa add, sao không thấy bán ở các shop lớn nhỉ
van036
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sakura88
Có bán rồi bạn nhé. Hôm trước sqwn đc giá 4 triệu. []nay lên 5tr rồi, bạn mua nhanh nè. zenphone 3 lase [/URL]
relax45
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác tư vấn giùm con này với htc one a9 fpt 6.3 triệu con nào đáng mua hơn vậy? em thì vẫn nghiêng về A9 hơn.
@relax45 Con A9 giá lúc mới ra là hơn 10 triệu, khỏi nghĩ nữa bạn nhé.

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
@Hùng Dũng 1988 con đó ngon mà sao thằng HTC làm pin hẻo dã man
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mặt sau phải như thế nào mới đc xem là đắt hả mn
Zen2 pin 3k sạc nhanh mau xuống pin quá nên asus bỏ luôn sạc nhanh rồi
Reviewer nghe thấy dở nhiều hơn hay nhĩ, đợi mấy tháng ni mà buồn thiệt.
Thích asus vì dễ dùng, cam có mấy cái hay (chụp hình chất, cảnh đẹp, người y như thật, ko có kiểu như 360), dễ kết nối với máy tính, truyền file qua wifi (công việc cài win dạo nên cần lắm), 1 số dòng của asus cập nhật androi sướng, 1 số vứt như con ghẻ.
Zen 3 nghe bản cao cấp thì khỏi chê, chủ yếu giá hơi cao ở việt nam, zen 2 khó xài vì nút nguồn
Cần 1 em 5.5 in, ram 4gb, chip rồng 8 nhân, cam tốt, ko có vân tay cũng đc. Zen 3 bản 9tr thì cao quá, mua trả góp cũng đc nhưng vì lương thấp nên k dám quất.
Ae đánh giá thử zen 3 laser này khi cầm máy đi, vì mình cần làm việc (cài ứng dụng camera, cài win dạo), lươt web, fb linh tinh thôi, ko chơi game mobi (ôm máy tính riết)
Sao ở đâu cũng thấy bạn vào cắn mình vậy, bạn cố tình ko hiểu, mình nói so con note3 proo với các con 13mp khác của ss, ý mình là so sánh loại ngang tầm với nhau, mình đã so với note3 sam và J7 bản 2015 và on 7 và lenovo p70 , thì note3 pro ko thua một xí nào, nếu nói là nhỉnh hơn khi zomm hết cỡ ra nữa là khác.
Mình đâu có đc xaomi cho tiền, bằng chứng là đang dùng sam sung cmt đây nay, nhưng nếu mà nói tầm giá 3-4 tr con nào ăn đc rm3pro thì cấp gì mình cũng cá.
Bản thân mảng di động của nó xuống dốc là do xu thế chung, khi mà thị trường nó bão hòa rồi,lenovo,morotola, asuss , sony,microsop, blakbery...đều tụt
Ngay cả táo sứt doanh số cũng chững lain thì lấy đâu ra nó ko bị xuống.
Còn vụ nói phải dùng rồng 808 độ lên thì ý mình là các hãng đt chưa thật sự mạnh và tốt như sony.sam.táo...thì ít nhất phải hơn thông số.
Tự dưng bạn lôi 12mp của s7 hay con táo 7 thì khác gì cũng 125cc mà bạn đem con , xìpo,raide ra đọ với ab, led hay wave,..
Nếu bạn để ý bạn bè đã dùng hoặc tham khảo sam trong tầm giá 6 củ (J7 2016 /j7 prime 2016 ) thì bạn sẽ thấy zen3 laze may ra ăn đc khoản cam thôi,ngoài ra nó ăn đc cái gì nói tôi nghe.còn nói khoe cam thì cùng tầm giá đó bạn so với lenovo vibeshot đi.
Bạn thử xem 6tr thì con thương hiệu asus với con rồng đầu 4 này ăn đc những con nào nói mình nghe với.
fan_oppo
TÍCH CỰC
8 năm
@phongba046 # này ông nc dịu nên thôi ko châm với ông, bỏ # này , bụp nhau mấy # kia thôi nhé 😁

Bàn chính sự:
Xiaomi nếu mua tôi chỉ mua con 5S của nó, thứ 2 là con mi 5, còn lại tôi ko mua con nào của nó hết, đang thích con 5S đây mà thấy trong tầm giá nó về VN cũng mua dc S7 cũ, đang phân cmn vân =))
@phongba046 Có mua j7P cho nhỏ em, đang dính 1 đống lỗi cực ức chế :
- tắt lớp phủ màn hình
- vân tay nếu bật để trong túi quá nhạy nên lâu lâu lấy ra bị khóa máy 30p là bình thường
- màn hình nó sẽ nhảy lambada nếu hứng
- đang gọi thì bên kia tự nhiên dek nghe j cả.

Và v.vvv Trên group J7P có 1 nùi lỗi, nếu mà con asus hơn được độ ổn định thôi thì cũng ngon rồi
@aslan.thelion Cái vụ lỗi J7 prime là có thật, trên group đang cảnh báo mua nhầm lô 20-9 rất dễ dính các lỗi cảm ứng, nghe gọi. Lô của mình 25-9 xài ổn định ko lỗi gì. Bạn nên đem đổi để kéo thêm mang bực. Vụ này bên Sam chưa có phản hồi gì cả! haizzz
@aslan.thelion
Chắc lô hàng đó lỗi 😆
Lô của tui ko bị gì hết
Đang xài khá phê
cho mình hỏi con zen3 laser về Vn chưa vậy , m ở nông thôn nên ko thấy shop nào bán cả 😔
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sakura88 Mới giới thiệu, chưa có hàng bạn ơi. sắp tới các hệ thống lớn sẽ có hàng
alihieu
TÍCH CỰC
8 năm
Thích cái bọn này vì nó thích hợp sẵn phần mềm tự động ghi âm cuộc gọi vào máy luôn
mrkhoa217
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang tính xúc em này . Bác nào xài rồi cho cái cảm nhận đi. Như chủ thớt đánh giá thì : "Có lẽ lợi thế 4GB RAM của máy chỉ giúp Zenfone 3 Laser tải được nhiều ứng dụng hơn chứ không làm cho máy có tốc độ đáp ứng cao hơn." -> Bị hoang mang khoản này. Vì mình xài điện thoại chủ yếu là cấu hình. còn mấy cái kia ko quan trọng lắm
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ram 4g nó xữ lý nhanh nhé bác, ko giật lắc, tãi nhiều ứng dụng hay ko do bộ nhớ quy định, còn muốn nhiều nữa chuyễn ứng dụng hoặc game lưu sang thẽ nhớ, thân!

Sent from my iPhone using Tapatalk
hoangle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa xài con này. Nhưng 615 xài chán lắm. Nên suy ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119