Đánh giá nhanh bàn phím và trackpad Macbook Pro 2016

cuhiep
2/11/2016 7:46Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e thấy bàn phím MB và của sony là 2 bàn phim chiclet dùng thích nhất.
Tks mod, bữa giờ cũng đang hóng vụ test để tay lên bàn phím này. Đúng như dự đoán là apple tính toán rất kĩ, hoàn thiện cao, kể cả touchpad cũng áp dụng trí tuệ nhân tạo vào. Đặt con 15inch rồi mà 3 tuần mới có, hóng quá 😁. Mod cho em hỏi thêm là có cái hub thunderbold3 (usb 3A, hdmi, ethernet ...) nào ngon như của Belkin mà rẻ hơn tí không? Con hub mà 7tr (đoán thế) thì cũng hơi quá thật 😕
@frigidbaby242 Qúa chát chứ hơi gì :v khoảng 50$ cho 1 phụ kiện là hợp lý
MrDinhMinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trời ơi, giao diện xem trên laptop hoa cả mắt. bên left và right trắng chói quá đi.

Mấy bạn làm ơn thiết kế lại đa nền tảng dùm đi, giao diện này trên smartphone 4inch thì hợp lý, laptop và tablet chói quá ah,
có thử và thấy phím rất chắc chắn, không bị lệch hoặc lún sang hai phía như bàn phím cũ
nhưng hành trình vẫn nông quá, máy pro mà cứ cố làm mỏng
Bàn phím tốt, hơi nông thật, chắc phải mất thời gian để làm quen
mrHz
CAO CẤP
7 năm
Nhìn bàn phím ko tinh tế như Macbook cũ, to bè bè mà lại nông.
đẹp, cái này thì phải công nhận. cơ chế con bướm gì đó chắc apple đk bản quyền rồi, các hãng khác dùng loại gì mà nó mỏng hơn cả macb thế các bác
Ko có tiền mua nhưng vẫn hòng cái trên tay, trên đùi, trên bàn... bản 15 inch
Hỏi các bác chút, con Mac 13 này chỉ mở màn hình ra được 1 góc tối đa là như hình thôi ạ, không mở được thêm ?!?!!

Vì khi mình để trên đùi ngồi cao cần màn ngả thêm tí nhìn cho rõ
cảm giác hơi giống mấy con probook
nhimret
CAO CẤP
7 năm
dùng laptop sợ nhất máy có hành trình phím ngắn, trước dùng con vaio S, bấm gần như ko có hành trình gì cả, gõ ko có cảm giác gì, bực cả mình bán luôn
"Đời cũ"

Ko phải "đời cũn" anh ơi
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
dùng tạm con macbook pro retina 13 thêm 2 năm nữa rồi mới nâng cấp! hóng tinhte tổ chức offline trải nghiệm touchbar quá 😁
Mình hỏi ngu 1 tý cứ bài Mac là lôi SFB vào vậy Sfb tối ưu hoá gì cho thao tác phím , chuột ?
Tối ưu hoá gì cho thao tác cảm ứng ? Mà đã có nhiều app hỗ trợ cảm ứng trên win chưa ???
@mandyhades Vì sfb là laptop win cạnh tranh trực tiếp ở phân khúc cao cấp vs mb. Dù tính năng và mục đích của 2 loại này ko hề giống nhau... sfb hướng đến trải nghiệm máy tính bảng trong cấu hình laptop, còn mb hướng đến việc thay đổi thói quen và trải nghiệm của laptop thuần... tuỳ nhu cầu mục đích hay túi tiền mà ng dùng chọn sp thích hợp...
Cá nhân e thích mb hơn vì cấu hình tốt, trải nghiệm mượt mà, tiện lợi do macos va trackpad mang lại. Còn laptop cảm ứng thì cá nhân ít dùng chức năng cảm ứng. Đã từng dùng sf, toàn bàn phím vs trackpad vì icon nhỏ nên lúc dùng cảm ứng thấy vướng víu và ko thoải mái...
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Thế hệ bàn phím mới ra đời và hơn cả một thập kỷ, thế giới mới theo đc ! Táo ơi là Táo ±
nguyenlesd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thắc mắc tại sao apple làm tracpad to gấp hai lần như vậy. Có thể mục đích sau này sử dụng như là trackpad chuyên dụng cho vẽ bằng apple pencil giống như những trackpad bán ngoài thị trường cho mục đích vè trên photoshop hoac 3DS Max
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenlesd Với MacBook thì TrackPad càng to càng dùng khoái mà 😁
cơ chế chỗ tán nhiệt đúng ko? hầu hếu đều bắt chước macbook. Asus làm mấy con giống y hệt rồi ko nói nhưng ví dụ dell xps, chỗ tản nhiệt y hệt
@hieupy89 Cơ chế bàn phím ông ạ
Nhìn cái body của em Macbook này mà rớt rãi chảy như suối, đó là chưa kể phiên bản có thanh toonbar ảo diệu nữa thì chắc em chớt, các thánh không có điều kiện được sài Macbook tội nghiệp lắm về trải nghiệm, tính ổn định, bền bì thì trên trái đất này duy nhất chỉ có Macbook em nhắc lại là duy nhất là Macbook nhé. Xin cảm ơn.
ngox_IT
TÍCH CỰC
7 năm
bữa gõ thử trên mac 12 thấy nó nông quá, gõ không ngon như bàn phím cũ.
Bên Can chưa thấy học sinh xài SFB chứ SFP thì vang vảng đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019