Đánh giá nhanh Camera trên LG G7 - flagship mới nhất của LG ở Việt Nam

Đậu Hoa
30/5/2018 4:57Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

i9kdigital
ĐẠI BÀNG
6 năm
bán ế giống hTC, mà cam hTC quá ngon luôn. :v
dna
ĐẠI BÀNG
6 năm
Yêu cầu tinhte chỉ duyệt bài test cam của bác tuanlionsg, mấy ông mod khác dẹp cho tôi nhờ.
nhìn chán quá , có thể 1 phần do ông chụp, chứ G6 tôi chụp đủ sáng khá ổn , còn con này đến hình căng sáng trông cũng u ám, xám xịt.
dikhoa0511
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất khó có hãng nào làm được như LG: Chất lượng camera đời sau tệ hơn đời trước !!!
G4-2015 bây giờ đã là G7-2018 mà hãng vẫn loay hoay không biết làm sao cho tốt hơn.
Em nghĩ trong những bài test camera sau thì mình nên cho thêm hình test Selfie , và macro hoa lá ,thức ăn nhiều hơn chút .như thế sẽ sinh động hơn mod @Đậu Hoa😁 và cho mấy bạn nữ xinh tươi selfie lad chuẩn nhất ':p
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@QuaChanThat mình cũng đề cập vấn đề đó, nhưng cơ bản là số đông sẽ tập trung hoa lá với mẫu xinh mà bỏ qua chất lượng hình ảnh....nên nó không khách quan ý!!!😆
zeustb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thất vọng, từ khi G4 đột tử là đột phá về camera thì càng về sau chất lượng so với các flagship khác càng kém đi. Giờ chạy theo đội sam k kịp.
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
"Mặc dù đã có những thay đổi đầy cố gắng trên LG G7, song sự vượt trội hay khác biệt so với người tiền nghiệm G6 là chưa đáng kể. Bên cạnh đó, với mức giá khoảng 15-17 triệu đồng thực sự là một rào cản khiến G7 khó tiếp cận với thị trường. Với chất lượng chưa cao của Camera LG G7, mức giá này càng tỏ ra thiếu thực tế. ""

Thích cái phần kết luận này quá đi - đặc biệt là phần tô đậm. Xin phép tô shi ba anh LG một phát. 🆒
ducanhmh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alex.hn Kết luận thiển cận cho 1 bài review chưa thuyết phúc mà b cũng thích à.
1. Thực tế m sử dụng qua tất cả máy LG cao cấp từ G2 -7 ,v10-30 thì G7 là chiếc có camera tốt nhất, đẹp nhất. Phần lớn ae chơi LG trên các nhóm công nghệ đều nxet như thế, k chỉ riêng mình.
2. Đây là chiếc điện thoại chứ k phải camera, giá của nó là dành cho mọi thứ, k phải chỉ mỗi cái Cam mà ông mod đánh giá mức giá k xuéng vs Cam là quá thiển cận. Camera có thể nó k tốt nhất, nhưng về âm thanh trong và loa ngoài thì nó là hàmg đầu, tính tới tháng 2/2019 hiện tại chứ đừng nói đến thời điểm 5/2018. Ngoài ra còn màn hình, phần mềm các thứ, nó đều rất tốt. hầu hết những bác chê ở trên m nghĩ là chưa đc trải nghiệm G7 nên chê theo đám đông thôi. Dùng rồi hay phán bác ợ
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
@ducanhmh Quan điểm của bạn như nào minh không bình luận đúng sai - vì đó là cảm nhận và đánh giá của riêng bạn.
Còn quan điểm của cá nhân mình là "Mình Thích Bài Viết Này" - thì có sao không?
Về LG,mình kỳ vọng nhiều nhất là LG G6 - khi đi trên tay thì kết luận là éo mê được - Các dòng trước hay bị đột tử thì ko thèm nói nữa. LG G7 thì đúng là chưa trên tay, nhưng mình có sự thích bài viết này của MOD tinhte vì cũng tham khảo trên nhiều trang tin công nghệ khác.
Còn muốn cái gì cũng "Dùng thì hãy phán" - thì đó là sự lựa chọn của bạn. Và lúc ấy mình có câu hỏi nhỏ là không biết cuộc đời bạn dùng được bao nhiêu thứ rồi để chỉ phán về những điều đó? Đơn giản,không biết bạn đã phán độ xinh/đẹp/hấp dẫn của hotgirl/diễn viên /idols nào chưa? - Nếu mà có,thì bạn đã Dùng chưa mà phán? Ah hi hi.
Thế giới mạng nó hơi ảo,nhiều người phán cũng quá là tùy tiện - mình thì thích câu "Chém Gió Có Trách Nhiệm" hơn. KKKK
Cowboyz
TÍCH CỰC
6 năm
Mod này chụp hình hơi tệ. Dìm hàng LG quá.
mid
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do tay người chụp thôi
cutegirl_95
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy ảnh buổi tối chụp đẹp quá thới ạ.

Ronaldo bị làm khó vụ trốn thuế
giá như post thêm cái hình G7 ở đầu bài nữa thì tiện lợi hơn k, như mình k biết về G7 h lại lên GG kiếm hình con như nào. mất công
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@tran quoc son lần sau mình sẽ chú ý hơn...bác cứ tưởng tượng mặt trước là em IpX, mặt sau cam dọc xếp giữa máy là ra em LG G7 ạ
Con G4 năm 15 đó quá bá. Vả sấp mặt hàng loạt bại tướng flagship khác từ Android qa tới Windows Phone 😁 giờ thì hào quang ấy nay con đâu @@ haizzz
jimmyctho
TÍCH CỰC
6 năm
@quynhmatroi Ngày xưa cầm con g4 test camera cảm giác thật khó tả, sướng ko nói nên lời. Mà cũng may tớ xài 2,3 con ko có con nào đột tử, tất nhiên ko chơi game nhiều với ko up rom. G5 cũng còn good. Sau tới g6 là lg bắt đầu dở đi. Nghĩ là do thuật toán làm mịn gây bệt ảnh. Phải dùng google cam mới đỡ. Bây giờ chỉ còn cầm con google pixel là mới có cảm giác sung sướng đó.
Lg xài cảm biến ảnh có kích thước điểm ảnh 1 micro thôi.phần mềm tốt mà phần cứng ko tốt cũng như không!
truongan183
ĐẠI BÀNG
6 năm
Di động em chỉ cần lấy nét nhanh, chụp nhanh, dải tương phản, màu da người.
ducanhmh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kết luận thiển cận cho 1 bài review chưa thuyết phục.
1. Thực tế m sử dụng qua tất cả máy LG cao cấp từ G2 -7 ,v10-30 thì G7 là chiếc có camera tốt nhất, đẹp nhất. Phần lớn ae chơi LG trên các nhóm công nghệ đều nxet như thế, k chỉ riêng mình.
2. Đây là chiếc điện thoại chứ k phải camera, giá của nó là dành cho mọi thứ, k phải chỉ mỗi cái Cam mà ông mod đánh giá mức giá k xuéng vs Cam là quá thiển cận. Camera có thể nó k tốt nhất, nhưng về âm thanh trong và loa ngoài thì nó là hàmg đầu, tính tới tháng 2/2019 hiện tại chứ đừng nói đến thời điểm 5/2018. Ngoài ra còn màn hình, phần mềm các thứ, nó đều rất tốt. hầu hết những bác chê ở trên m nghĩ là chưa đc trải nghiệm G7 nên chê theo đám đông thôi. Dùng rồi hãy phán các bác ợ.
md81
TÍCH CỰC
5 năm
Sao mình thấy cam nó thường thế nhỉ. Dùng từ G4 đến G6 thì chỉ thích cam G4
traivnn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có vẻ g7 thua s8 , s8 đã dùng qua, chụp đêm lấy nét nhanh, bù sáng tốt, khử noise.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019