Đánh giá nhanh Honda City 2016: càng ngày càng chất

chuyengiaphaxe
20/10/2015 4:9Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wanted68
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích e dưới hơn cơ 😃
Ko liên qan nhưng cho mình hỏi cái cảnh này là ở phú mỹ hưng hả. Đẹp qá 😁 :D
slbadguy
TÍCH CỰC
9 năm
Ko biết so sánh về độ mất giá mấy em k3, city, vios, cruze, fiesta thì như nào nhỉ
kelly_92
ĐẠI BÀNG
9 năm
bài này sặc mùi quảng cáo @@ con city này thuộc loại lởm nhất phân khúc. Cái bản 2016 này chỉ là bản thêm option của honda VN chứ còn chưa được gọi là facelift =))))) honda không biết đến mùa quýt năm nào mới đưa con civic mới về VN
@bestboy2142 mấy thanh niên đó phán chứ có biết mẹ gì cảm giác ngồi xe rộng xe chật đâu mà =))))

chắc đang vi vút trên con wave tàu rồi lên mạng múa phím nào bàn chuyện oto
thangbem
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly Mấy thanh niên này khó đỡ thật bác ạ.
@turquoise Mình đi con City 2015 thua bản mới này mấy cái option (hy vọng độ đc trừ chống trơn trượt và khởi hành ngang dôc). Chạy rất ok. Đi cao tốc SG-DG và đi đèo nhiều cực tiện dụng với lẫy chuyển số trên vô lăng, trong phố vận hành ổn và nhẹ nhàng. OK cho sedan hạng B. Chỉ thêm ghế da, DVD và cặp bi-xenon xịn thoai. Bản full bên Thái, Mã còn có cả Cruise Control.
@bestboy2142 Người ta bọc da cá sấu hay cá đuối đấy.
Tuổi gì so với Ford Fiesta nhỉ. So cùng phân khúc sedan hạng B chắc Ford Fiesta vô địch.
@turquoise Mình chạy từ cuối năm ngoái đến giờ ko thấy bị mắc mấy lỗi trên, còn mùi cao su thì Ford Fiesta 2014 thì làm có ai chạy được 3-4 năm, chắc 1 số con cũ bị thôi. Và cái đó thì ko phải vấn đề lớn để cho vào điểm trừ quan trọng.

Ko phải vì 1 số cái đó mà doanh số Fiesta ko cao bằng mấy con Honda hay Toyota đâu vì kể cả Ford Focus có doanh số cao nhất TG hay Châu Âu đi nữa nhưng về Việt Nam thì vẫn ko ăn lại được mấy ông Nhật đâu, nó ngấm vào tư tưởng rồi, ko dễ thay đổi 1 sớm 1 chiều.
@cuongtrangvip2810 Xe nào cũng vậy thôi bác, bảo dưỡng định kì theo logbook thì trừ khi xui lắm chứ chả có cái lý do gì mới 3-4 năm mà phải ra gara cả. Mà ở vn còn đi ít nữa thì 3-4 năm ăn nhằm gì. Honda nó bảo hành 3năm/10 vạn, mua gói plus thì 5 năm/14 vạn thì lo đếch gì. :D Ford fiesta thì ở đây mất bóng, chả ma nào chạy :D xe bọn Hàn thấy còn nhiều hơn e ford này.
Bọn Honda sao không nhập con này về nhỉ

Thấy ở đây bọn Tây lông nó cũng chuộng lắm.
okono
TÍCH CỰC
9 năm
@lohubu Fiesta không gian bé nhất
Đi vài năm là phần cách nhiệt khoang động cơ bị lão hóa nên xe mùi rất ghê. Phải tháo hết cả taplo ra thay. Xe dùng vật liệu rẻ tiền như vậy. Nên nó bán chậm nhất phân khúc là xứng đáng.
Phiết CN
TÍCH CỰC
9 năm
@okono mình đi fiesta s đời đầu 2011 đến giờ vẫn cực ổn,còn cái miếng lót cách âm bạn nói chẳng có gì ghê gớm cả vì nhiều xe cùng phân khúc thậm chí còn chẳng có cái miếng đó,mình hồi đầu thấy nhiều người nói nó mùi mình cũng cậy ra xem đúng là nó mùi thật do là cao su non pha mút nó không hợp với khí hậu nóng ẩm của vn,và mình chỉ dùng tay không lôi ra mất 15 là hết sạch chẳng phải tháo lắp cái gì cả,khi tháo hết ra thì cách âm vẫn chẳng ảnh hưởng gì cả vẫn như cũ.về cảm giác lái nói thật chứ fiesta đời đầu máy 1.6 121 ngựa mình lái thích hơn con 2.0 cx-5 nhiều.
Con này bên trong nhìn xấu nhỉ, bên ngoài nhìn cũng quê quê 😔
lohubu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thớt bàn bạc mà các bạn toàn chửi nhaoô....
nguyendon171
ĐẠI BÀNG
9 năm
Fai nói thiết kế con này là bước lùi của Honda. Nhìn vẻ bề ngoài xấu kinh, thô thô kiểu gì ấy, thua Vios vể thiết kế
Theo tôi thấy, dòng city này làm thành dòng hatchback có vẻ ok hơn... Vì bên nước ngoài ngta có dòng CR-Z nhìn ngầu vãi chưởng ra mà k thấy đem về vn bán😁 Dân Vn thích dòng hatch nhiều cơ mà:D
lohubu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@blnguyen1302\ VMS kì này khả năng sẽ được thấy CRZ nghen hehe ...
kelly_92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lohubu HRV mới hot chứ @@ honda kì này có civic với HRV ngon thật
@lohubu Cách đây chắc cũng tầm hơn 2 tháng, tôi đang đi làm chạy ngang Nhà Thờ Đức Bà và đã thấy có 1 chiếc Bê Rờ Zét đang chạy ngoài đó =))... Nhìn phê thật =))... Nhưng mà dạo này Ford đang cho ra mắt Focus RS 315 HP kìa=))... Nhìn cũng hầm hố vãi cả ra😁
@kelly_92 HRV nó có từ đời 1998 rồi bác ơi, tại VN chúng ta bây giờ mới đc khai sáng con mắt@@ Chứ dòng HRV từ ngày xưa đến giờ chẳng ai ham đâu@@ ban đầu 3 cửa, sau này bản facelift lên 5 cửa mà dân còn chê đây này@@... Bây giờ làm lại thiết kế mấy bác nhìn thì thích riêng tôi chả thấy ham hố cái kiểu đó@@...
Huy Torres
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao Honda ko mang em Fit về vn nhỉ. Bên Nhật em ý đang là trào lưu mới mà. Nhìn mê tít.
Riêng về City thì mình thích form 2013 hơn. Nhìn rất thể thao. Form e này ko ưng lắm nhưng dù sao mình vẫn có cảm tình với honda hơn là toy. Chạy cáy xe mà nhìn xung quanh toàn giống taxi nản lắm
@Huy Torres Tùy theo thị trường thôi bác. Nếu như ko có City, Honda có dòng Jazz hatchback cũng ngon, xe gia đình cũng chất lượng lắm đấy. Mà tại vì Vn chúng ta thích xe phải có cái cốp đựng đồ=))... Chứ nếu City này mà biến đôi thành dòng hatch tôi nghĩ cũng có nhiều người ủng hộ đấy thôi =))
@Huy Torres Bên e nó lại gọi là Honda Jazz, nhìn được hơn e city này nhiều 😁
Huy Torres
ĐẠI BÀNG
9 năm
@finalmagic Bác bên EU ạ. Em sang Nhật thì tên xe nó hơi khác tý. Chẳng hạn Hr-v bên Nhật là Vezel. Mazda 2 là Demio, mazda3 là Axela. Em ngồi con Fit bên Nhật thấy cũng ok lắm. Xe nhỏ mà có võ
kelly_92
ĐẠI BÀNG
9 năm
HRV bản mới này khác hoàn toàn mà @@ nó cũng là phân khúc mới, Mini crossover. Kiểu ford eco sport nhưng cao cấp hơn tí. Kiểu xe nhỏ nhưng gầm cao nên đường xá mình đi tiện hơn.
@kelly_92 Trước đó đã gầm cao rồi nha bạn. Nhưng vì ngày xưa thiết kế xấu quá chịu k nổi so với CRV lúc đó nên nó mất tích hoàn toàn so với CRV
cũng đc
Mua mấy con này thì mua mer c hay bmw 320 đời tầm 2012 chạy ngon và đẳng cấp hơn nhìu.
@kelly_92 Mình đang nói civic đời mới.. mình đang đi c200 và e250 2014 nên bạn khỏi cần kêu 5 năm
@devil Có 1 tỷ trong tay ai thèm ngó City hay mấy con cùng cấp với nó hả thánh?
thangbem
TÍCH CỰC
9 năm
@Amon Amarth Người ta đang nói 1 tỷ mua BMW 320 với Merc C class mà bác.
@thangbem Dạ bác, đây là comment đầu tiên của bạn đó:

"Mua mấy con này thì mua mer c hay bmw 320 đời tầm 2012 chạy ngon và đẳng cấp hơn nhìu."

Tự nhiên vào topic 1 con xe 500-600tr xong phán mua Mer C hay BMW đi, rảnh vãi
the tom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cứ nói đang đi xe này xe kia, còn em làm tài xế nên đi nhiều loại xe rồi, con này thật sự đáng tiền, chỉ trừ các trong video quên nói là cái dàn ghế nỉ chán không chịu nổi, phải bọc lại 😁
Rất thích xem bác này review. Phong cách tự tin, đánh giá theo cảm quan của bản thân mới là quan trọng. So sánh phải có hơn thua mới chuẩn.
k thấy đề giá e 2016 này nhỉ, e đang nghiên cứu Cruze vs mấy xe cùng phân khúc
vubaotoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói gì thì nói em vẫn thấy thích kiểu dáng của vios 2015 hơn city, city nhìn đuôi xe không ok lắm, thứ nhì là cruze, đầu đuôi rất ok.
geometry
TÍCH CỰC
9 năm
Chất thì ok rồi đó, nhưng mình chọn Maz2 sedan cơ 😃
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
con này nếu thiết kế đèn hậu đẹp hơn chút nữa, thiết kế lại hoặc thay hẳn cái đầu cd radio trông như đồ trẻ con lắp thêm thì hoàn hảo
mấy bác tranh cãi nhau làm gì? mỗi xe có một thế mạnh riêng.
Vios bán đc giá, độ bền ko bằng đời cũ nhưng cái gì cũng thuộc hạng khá
City: rộng rãi, thể thao, dáng cân đối, thương hiệu tốt.
Mazda 2: thể thao, option tốt, động cơ mới
Fiesta: đúng kiểu Ford, lúc nào cũng khoe khung gầm tốt, động cơ ecoboost quá ngon nhưng đắt
Sunny: đúng kiển ăn chắc mặc bền, rộng rãi, taxi dạo này toàn chuyển từ Vios sang Sunny, giá rẻ
Mấy anh Hàn Xẻng e chưa đi nên chưa bàn.
Ai trẻ, thích thể thao thì cứ Mazda với City mà chơi. City trong men hơn, Mazda nữ đi đẹp.
Ai thích ăn chắc mặc bền thì cứ Vios với Sunny. Sunny rẻ hơn cả trăm triệu, xấu hơn cũng có cái giá của nó.
Fiesta thì là phần còn lại=))
Phân khúc hạng B chỉ là dòng "xe cỏ", mọi thứ chỉ ở mức bình bình. tùy nhu cầu mà chọn lựa, chẳng có xe nào toàn diện hết cả đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019