Đánh giá nhanh Honor 10: quá xuất sắc trong tầm giá 10 triệu

sonlazio
13/5/2018 11:10Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrKay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Góc này mình thấy hở keo cả khúc luôn, không biết do hàng demo hay sao?
Tổng thể Ok nhưng về hoàn thiện chắc vẫn thua một ai đó...

lil.justme
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khá tốt trong tầm giá, mà ko biết hiệu năng của chip Kirin ra sao. :rolleyes:
thienbrand
TÍCH CỰC
6 năm
Ko cài dc Gcam thì ko mua 😆
thaixalem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này đẹp, nút home thiết kế liền mạch nhìn hay và lạ. Note 4 ghẻ lở sắp die sẽ xem xét e này và Nokia 6X 2018
Giá này mua Zenfone 5 ngon hơn 69 lần. 😁
@kekk Mua a6+ ngon hơn nhé
hoangmk
TÍCH CỰC
6 năm
Giá này thay vì mua mới thì có Huawei P10 plus hàng xài lướt giá rẻ hơn cũng là 1 lựa chọn tốt
zozororo
ĐẠI BÀNG
6 năm
trừ cái tai ra cũng đẹp mà...
Mấy a tàu giờ khiếp quá. Cái cam AI tự nhận khung cảnh Sony nó làm từ thời Z3, giờ hãng nào cũng làm giống Sony.
Tmcuongvpd
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang định lấy Xiaomi Mi mix 2 thì thấy con này ngon quá, cũng trong tầm giá. Các bác khuyên nên lấy Mi mix 2 hay chờ lấy Honor 10, em nhìn thấy cấu hình và ngoại hình thì kết cả 2
ducle2502
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tmcuongvpd Mix 2 nha bạn, MIUI của Xiaomi dùng mượt và tối ưu hơn Honor. Chip snapdragon xiaomi dùng chơi game siêu tốt, chip Kirin của Honor xử lý đồ họa rất kém chơi không nổi game như liên quân hay pubg đâu.
@ducle2502 còn tùy, chỉ chụp hình và lướt web bth như mình thì Honor 10 hơn Mimix 2. Xiaomi chụp ko đẹp, bao lâu nay vẫn vậy!
ducle2502
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yesterday13811 Hiện giờ thị trường Android chỉ có 2 loại chip hiệu năng tốt nhất là Snapdragon của Qualcomm và Exynos của Samsung. Huawei cố gắng cạnh tranh với 2 anh này nhưng vẫn còn thua xa nên phải dùng các chiêu trò marketing như "camera ai" hay mặt kính nhiều màu. Nhưng thực tế, chip Kirin tốn pin hơn do GPU kém hơn hẳn. https://www.anandtech.com/show/12195/hisilicon-kirin-970-power-performance-overview/4 Chip Kirin 970 thua hiệu năng của Snap 835 đến 75%. Nghĩa là vừa tốn pin vừa giật lag hơn. Ngoài ra, hệ điều hành của Huawei có nhiều phần mềm rác k gỡ bỏ được khiến máy càng chậm. Của xiaomi khi hết bảo hành bạn có thể root máy và gỡ hết. Nên mình khuyên không dùng Huawei.
mazspeed_han
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mỗi ngày nó lại gửi báo cáo hoạt động của máy về Tàu, cái đó giá là bao nhiêu để so sánh đắt rẻ?
ducle2502
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mazspeed_han Việc này không phải riêng TQ làm, tất cả tập đoàn công nghệ lớn đều làm việc này. Vừa rồi Facebook bị dính phốt bán thông tin người dùng đấy thôi. Lấy thông tin để cải thiện phần mềm thì không sao. Nếu sợ bạn nên mua điện thoại cục gạch, đảm bảo k gửi đi đâu dc.
contras
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi, con này vs con nokia 7+ vs con mi 2s thì nên chọn con nào ak, ưu tiên camera
Em cảm ơn
ducle2502
ĐẠI BÀNG
6 năm
@contras Mix 2s trội hơn về camera, rồi đến Nokia 7 Plus rồi đến Honor 10 nhé bạn. Về hiệu năng thì con Mix 2s mạnh nhất do chạy chip Snapdragon 845, cái mà S9+ đang dùng. Chip này chơi game hay dùng bình thường vừa mượt vừa tiết kiệm pin. Nokia 7 Plus chạy Android gốc không bị dính nhiều chương trình rác nên cũng hiệu năng cao. Phần mềm của Huawei cực tệ, vừa nặng máy vừa chậm, chip của Huawei cũng lỗi thời, chỉ bằng S8. Mình khuyên bạn không nên mua.
@ducle2502 mình nghĩ khi đem so sánh còn một thông số quan trọng nữa là giá. Giá 7 củ của Honor 10, bạn có thể tìm đc con nào tốt hơn (chính hãng, newbrand)??? Con chip thì tùy nhu cầu nữa, ko chơi game thì mình nghĩ cũng chả có gì phải phàn nàn cả
Đang dùng, thấy mượt, nhanh, màn đẹp hơn Mi5s, trong, ảnh chụp cũng có vẻ hơn, mình cũng không biết chụp ảnh cho lắm, nghe nhạc cũng hay vì có DAC rời. Ngoại hình thì quá đẹp
lecuong6009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungtrung1988 Màn mà được như p20 thì bá phải biết 😁
@lecuong6009 Chưa dùng P20 bác ah nên không biết, FHD+ là cũng ngon rồi, màn nó rất trong
@lecuong6009 Màn hình P20 màu không ngon
Lecuong609
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Bác Luân có nắm được thông tin tinh tế ai phụ trách oánh giá honor 10 không bác? Không biết sắp có chưa, hóng quá.
@Duy Luân Mod Luân sớm bàn với anh em giới thiệu cách chụp đẹp trên Honor 10 nhé. thanks Mod
ducle2502
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã từng định hốt em này. Nhưng thấy trên XDA để thông báo không hỗ trợ unlock bootloader nữa, nghĩa là em phải kẹt với cái hệ điều hành nửa nạc nửa mỡ EMUI, nên em bỏ luôn ý định chuyển qua Huawei. Giờ đt Trung Quốc chỉ còn mỗi Xiaomi với Oneplus hỗ trợ tốt thôi.
Không rõ em này so với P10 plus cũ sao nhỉ: thời lượng pin, camera?
mrson.pt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mới lấy máy từ cellphones về. Có một vài cảm nhận sau : Máy nóng, hao pin nhanh, hồng ngoại không dùng được, thao tác phản ứng hơi chậm so với nokia 8 ( đang dùng nokia 8 ). Thiết kế đẹp, camera ok ) thất vọng khoản máy nóng hao pin quá. Không biết có ai giống mình ko
@mrson.pt tớ lấy từ 2/6. DÙng toán loạn, ko thấy nóng và cũng ko hao pin, Pin sáng đầy 100%, Tối muộn về vẫn 20%. Như vậy là quá ổn rồi. Chưa kể xạc nhanh. Chỉ có điều đang nghe nhạc bluetooth thì tự nhiên máy khởi động lại (1 lần duy nhất), đang tiếp tục test
mrson.pt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yesterday13811 Bác thử tính năng hồng ngoại chưa ạ, em không dùng được 😔
@mrson.pt chưa. Tối về e tést cái TV với điều hòa 😁
@yesterday13811 Hồng ngoại dùng tivi TCL ngon luôn, điều hòa Pana chỉ tắt mở dc. Tạm thế vì không quan tâm lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019