Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá nhanh Lenovo Thinkpad 8: tablet 8.3" Full HD, Windows 8.1, máy chạy nhanh

cuLong
16/4/2014 2:49Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua để làm j nhỉ, nếu đọc báo lướt wed thì asus rẻ tiền cũng được, mà làm việc thì có vẻ ko được.
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy đẹp đấy
Hi vọng chủ thớt kiểm tra lại 1 số thông tin cho chính xác nhé!

Theo như mình biết thì chỉ có 2 bản thôi, 64GB và 128BG, ở Mỹ bán 2 bản là 64/128GB, và giá trên trang web là 399$ cho bản 64GB.

Con này độ phân giải là 1920x1200, tỉ lệ 16:10 nhé!

Dù sao chủ thớt review cũng rất kỹ. Mình có bổ sung thêm là con này build không mang được chất của dòng Thinkpad (Có thể mỗi con của mình bị lỗi, các em khác không chắc đã bị) Nắp lưng bị hở 1 chút ở gần chỗ nút nguồn và nút tăng giảm âm lượng. Loa bị lỗi (thế nên các bác TMTShop đã 1 đổi 1 cho mình, tuy phải đợi 2 tuần nhưng mình đánh giá cao điều này, vote 1 phiếu cho bác TMTShop)
=> Về mặt build, chưa xứng tầm của dòng Thinkpad, nên so sánh về mặt này với iPad mình thấy là khập khiễng, tuy nhiên cả giác cầm trên tay lại rất tốt, 9/10 so với cảm giác cầm iPad. Hy vọng Lenovo cải thiện chất lượng hoàn thiện, không giết chết 1 thương hiệu là Thinkpad

Camera trước rất tốt, mình thử skype, chất lượng đàm thoại và camera có thể nói là hoàn hảo, độ mượt và màn hình đẹp thì chủ thớt nói rồi.

Chỉ có điều hiện giờ Win 8.1 vẫn có 1 vài lỗi nhỏ và chưa thực sự tiện dụng vượt trội. Nhưng dù sao theo mình đây là 1 sản phẩm thỏa mãn người dùng (Giá về VN vẫn hơi chát 😔 còn lại là tốt)
squall1411
ĐẠI BÀNG
10 năm
@langkhachkenshin Giá về VN là bao nhiêu hả bác
@squall1411 Bác đặt TMTShop, em không nhớ giá bản 128GB là bao nhiêu, em mua bản 64GB là 11trieu400
@langkhachkenshin Win 8.1 màn hình 10 inch thấy còn ức chế, 8 ich chắc chán lắm, xét về hdh có cảm ứng thì phải học thêm của Apple và android
12.12.2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
3G/4G(tuỳ chọn) là thế nào nhỉ? (wifi + 3G) hay (wifi + 4G) à
Cầm trên tay rùi thấy khá đẹp và mỏng. Cái dấu chấm trên chữ i đằng sau là cái đèn màu đỏ điểm nhấn rất hay. Pin thế thì hơi yếu chút 😁 Dùng rất mượt mà và bồ kết.
silmoon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết hàng chính hãng chừng nào có ở Việt Nam nữa, thấy giới thiệu cũng lâu rồi.
mấy em dell venue 8, 11 chắc die hết rồi hay sao chẳng thấy đâu.
thấy asus t100 quảng cáo rầm rộ nhưng mỗi tội ngoại hình xấu quá
Lamvip379
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy cái này lúc đầu còn ham,mua về vài bữa chán ngắt,chả có cái nào có thể qua được laptop..đang dùng 1 con 11,6" chạy core i5,thấy cũng chán òm.đa phần chơi game,đọc báo là chính.làm ba cái linh tinh khác
hoatongoc
TÍCH CỰC
10 năm
@Lamvip379 Tablet thì chơi mini game, lướt web, đọc báo, trình chiếu powerpoint, xem film HD như vậy là đủ rồi, chả lẽ còn làm cái gì cao siêu hơn sao :v
bxtduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lamvip379 Tùy theo nhu cầu sử dụng, không phải ai cũng cần chơi game hay xuất hình, xuất phim, xử lý đồ họa nên không cần đến Core I5...
giá chát như gì ấy 😔
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích mtb , thích win 8 full, thích cấu hình con này, thích cái giá, nhưng không thích màn 8inch( nhỏ wa) , ko thích bộ nhớ 64gb ( ít wa). Heizzzz.....bao giờ mới có con tab 10-11inch- win 8 full- cấu hình khá- bộ nhớ 256gb- giá <10tr nhỉ...😔
@cvietduc31 Cũng tùy nhu cầu bác ạ! Như em thấy MTB 7-8 inchs là chuẩn, bản thân đã dùng Ipad air, 10 inchs, nhưng lúc nằm trên giường hoặc lúc ngồi ghế, lướt web, giải trí đúng là 1 cực hình, cầm 1 tay thì mỏi, cầm 2 tay thì khum khum người lại, mỏi hết cả vai, làm việc thì chẳng đến đầu đến đũa. Thế nên em chọn em này, giải trí thì rất nhàn với cái kích thước + trọng lượng hợp lý (nhẹ hơn tí nữa thì tuyệt) nằm nghiêng, nằm ngửa được, làm việc nhẹ thì cắm với màn hình TV qua HDMI, tậu thêm em bàn phím + chuột nữa là được. Còn làm việc nặng thì chẳng có gì thay thế được desktop hay laptop cấu hình cao, màn hình 14inch trở lên cả.

1 vài quan điểm cá nhân
@cvietduc31 Bạn có thể đợi 5 năm nữa, vì sau khoảng 1 2 năm nữa nó sẽ ra 1 con cấu hình như thế và bạn mua 1 con dùng 2 năm rồi thì giá sẽ dưới 10tr
Thân

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Máy này giá bao nhiêu vậy?
Em này cắm được USB 3G vào được không các Pro?
@tú tầu Thoải con gà mái nhé bác!
hình như asus T100 không có gps nên dùng bản đồ không tiện bằng con này
mình thấy máy tính bảng khoảng 8-9 inch là cầm vừa 1 tay để tay kia thao tác, trên 10 inch thích hợp để trên bàn hơn, mà nếu để trên bàn thì mình mua laptop ngon hơn :p
TrunG_KeviL
ĐẠI BÀNG
10 năm
có chữ thinkpad là mình thấy có cảm tình rồi, thinkpad về tay lenovo thật đáng tiếc
kenpham
ĐẠI BÀNG
10 năm
đây là dòng máy mà mình thích, đáp ứng rất tốt nhu cầu của nhân viên văn phòng.
Sáng xách cái máy đi rất nhỏ gọn, đến cơ quan thì cắm vào màn hình 20'', bàn phím và chuột không dây dùng như 1 máy tính để bàn. Mình chỉ dùng mấy ứng dụng đơn giản như outlook, word, excel, skype... nên máy chạy thoải mái
Chiều về lại xách cái máy về nhà. nằm trên giường xem web, chơi game giải trí. Ra càfe xách cái máy theo cũng rất tiện vì nhỏ gọn.
Màn hình 8'' cũng rất tiện để đọc sách nữa.
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
cái này ở đâu bán nhỉ ?
LEHUYEN
TÍCH CỰC
10 năm
Có lẽ nào lại mua em này nhỉ, pin khá, nhỏ con cơ động, có thêm bao da kiêm bàn phím là đủ bộ, đang dùng Asus x202 pin yếu quá
có ipad rồi vẫn muốn mua em này, dùng như pc cũng có cái hay của nó.
Có về VN không nhỉ?
Vẫn chưa hiểu con này lấy tiêu chuẩn gì để xếp vào dòng thinkpad huyền thoại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019