Đánh giá nhanh Microsoft Surface Studio: hoàn thiện quá mượt, cấu hình cơ bản vẫn lag

sonlazio
23/3/2017 14:20Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẽ đẹp như trên giấy vậy.
daimoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chẹp, hiện tại e đang dùng Wacom Cintiq 27 QHD, lúc e này ra cũng háo hức lắm vì vừa đẹp mà lại vừa có bút. Cơ mà nghe review là phản hồi của cây bút còn không bằng cả Spen của Samsung thì thôi bái bai. Haiz, đặt Cintiq cạnh em này ko khác gì người đẹp và quái vật, mong là sau cú huých này Wacom sẽ có động lực để phát triển mạnh hơn chứ giờ một mình Wacom chiếm chọn thị phần bảng vẽ chuyên nghiệp rồi 😔

@daimoc bạn đã dùng Cintiq vậy bạn biết bạn cần gì, sức tải của thiết bị bạn cần gì. Thế sao bạn không mua spen về thay Cintiq đi, vào phát biểu lung tung rằng bút của MS sutudio kg bằng Spen làm bạn vãi. Vãi cái gì, hả? một thằng là đồ chơi con nít, một thằng là xe siêu trọng gánh cái màn hình cảm ứng đa điểm bao nhiêu inchs? Nói lung tung bị mắng cho còn đổ thừa dựa dẫm vào review, mấy thằng nó biut con mẹ gì chỉ võ mồm kiếm quảng cáo chứ bảo nó vẽ con mèo con chó nó biết vẽ kg
daimoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giàng A Chuối Đầu tiên là mình xin đính chính là mình chưa từng "phát biểu" một câu nào bảo bút Spen hơn bút của M$, và cũng chưa "vãi" cái gì ra mà bạn phải sồn sồn lên như vậy, bạn có thể đọc lại cmt của mình.

"...lúc em này ra cũng háo hức vì nó vừa đẹp vừa có bút. Nhưng nghe review thấy phản hồi còn không bằng bút Spen thì thôi bái bai..."
=> đã có câu nào xúc phạm Surface Đại Đế của bạn chưa vậy? Nếu bạn có vấn đề về đọc hiểu thì xin bạn đừng có gây war bừa bãi nữa nhé bạn hiền.

P.S: Mà mình đọc hết cmt trong này thấy bạn mới là người "phát biểu" và "vãi" nhiều nhất đấy
daimoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Abyss666 Khoản delay của bút thì mình nghĩ là do cấu hình chứ chưa chắc đã là do bút, cái mình quan tâm là cái mức nhấn lực ấy. Như cái apple pencil quảng cáo cũng rõ ghê nhưng đến khi cầm vẽ mới thấy cái độ nhạy về lực nhấn thua xa Wacom (cái cảm giác cầm cũng cùi bắp). Nếu so đi tính lại thì Surface cũng ko phải là đắt vì màn đẹp, to rộng, thiết kế thì miễn bàn, phần cứng cũng ổn (với bản 16gb). Hiện tại chỉ chưa biết cái bút nó hỗ trợ bao nhiêu mức nhấn lực thôi, được tầm 2048 là ngon. Nói thật là từ ngày Surface Studio ra mắt tự dưng thấy con Cintiq xấu ko tả nổi.
Abyss666
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daimoc Con surface 4 độ nhạy lực là 1024, nhưng như thế là đủ rồi nhiều khi cũng chả dùng hết 2048 huống chi 4000 :v Còn theo mình bút surface delay không do cấu hình đâu bác, dùng phần mềm nhẹ test vẫn thế, theo ý kiến là bút dùng kết nối không dây (bluetooth) nên tốc độ đường truyền hay xử lí của chip điều khiển không theo kịp? Con apple pencil theo mình độ nhạy lực phải hơn 1000, nhưng mà phần mềm chả tối ưu hóa ( kiểu sketchbook autodesk ....) độ nhạy lực đạt phần mềm có 256 thì ăn thua gì
Sẵn đây hỏi luôn các chiên ja đồ họa chứ nghe cái đám trẻ mode nhà tinhte này review như hạch. Câu hỏi là bút lag trên con studio này lý do gì?
1) Do Win [các thằng ku đừng nhảy vào so với Mac nhé, Mac còn trốn lun kg dám lên cảm ứng, còn đừng so với hệ điều hành tablet -> đồ nhãi]
2) Do ram
3) Do GPU
4) Do bút
5) Do thằng review
thở ra được câu "giá hơi cao so với cấu hình" ??? thế Mac là gì ? giá quá thần kinh cho cấu hình ? =))))
Cho hỏi Apple pencil với S pen cái nào ngon hơn vậy. Đang phân vân mua Ipad pro hay SS Tab S. Vẽ vời chơi là chính.
@HoangNguyen9004 Tablet thì cứ iPad mà tiến, bất kể nhu cầu của bạn là gì.
jino
TÍCH CỰC
7 năm
Đúng rồi 😃 iMac này nọ màu chuẩn để chơi chơi thôi 😁

LG 31MU97 AdobeRGB 99.5% rẻ lắm cũng 1400$. Còn mấy chú cao hơn như HP, NEC...thì giá cứ double++.

letrihuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cấu hình này chưa đủ để mình làm việc!
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình không quan tâm đến vẽ lắm nên xem cho vui chứ không có nhu cầu nghiên cứu
Theo nghiên cứu của mình con này full cấu hình giá của nó gần 4.500 usd, macbook touchbar full cấu hình có giá gần như tương tự hình như có hơn. Mình nói vậy thôi và ko nhận xét gì cả
longhons
TÍCH CỰC
7 năm
Bút surface vẫn còn non xanh lắm, delay với jitter cao thôi rồi 😁
notsad
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thay ssd độ lên 16gb ram là ngon
Mấy thằng mod min tt thì đánh giá mảu sắc hình dáng dày mỏng như mấy con sinh viên nhà quê đi mua laptop thôi, nói lắm làm gì cho người ta thấy mình ngu.
thanhvng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi người chê giá cao thì nên nhớ mảng phần cứng chiếm tỷ lệ lợi nhuận rất nhỏ của MS. Đương nhiên nó chỉ đầu tư thế thôi. Chứ giờ Apple mà chết mảng phần cứng thì gần ngỏm củ tỏi luôn.
Pen đi trước màu đi sau, chưa thật sự "chân thực", nhưng quen rồi chắc cũng ok. Đẹp phải nói là đẹp, có tiền cũng làm 1 em.
Mình nhờ ng nhà xách tay, đã xài 1 năm, sau 1 năm thì giở chứng. Giờ hết BH rồi
@umbalaxibua2811 BH con Book mình tới 3 năm. 2016 tới 2018.
Bình Peace
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế này thì dân thiết kế sướng rơn rồi :-o
Ước gì có 1 con về chơi MW1 2 3 =))
Cái này dành cho dân thiết kế, đồ họa giống như Ipad pro 12,9 vs apple pencil thôi, như mình chỉ game vs phim mua phí tiền
bangtoto
TÍCH CỰC
7 năm
Tiêu đề có vấn đề
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
Cho mình hỏi con này khi vẽ tựa tay vào màn hình sẽ ntn ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019