Đánh giá nhanh miếng dán cường lực 3D tràn màn hình cho iPhone

cuhiep
18/3/2017 13:5Phản hồi: 315
Đánh giá nhanh miếng dán cường lực 3D tràn màn hình cho iPhone
Trong bài này mình chia sẻ với anh em về trải nghiệm của mình sau khi sử dụng miếng dán cường lực 3D cho iPhone màn hình bo 2.5D sau hơn 2 tuần sử dụng. Cảm giác đầu tiên là nặng, rất nặng. Tiếp theo là không xấu như những miếng dán không hỗ trợ màn 2.5D. Kế đến là màu sắc và cảm gác chạm, bấm 3D Touch gần như màn hình gốc. Khả năng chống trày xước cũng gần như hoàn hảo... Những điều làm cho miếng dán này trở nên hạn chế là giá cao, máy nào dùng miếng đó, khó dán, không dùng được với các loại kẹp điện thoại hơi ôm màn hình...

Nặng
Đó là cảm giác đầu tiên mình cảm nhận được cũng như hai người khác cùng dán đợi này với mình để thử xem nó có tốt không. Tuy nhiên anh em dùng một thời gian rồi thì cũng không còn căng thẳng nữa. Và nếu so với một số cái ốp lưng thì nó cũng không quá nặng.

Liền lạc
Dĩ nhiên là khi anh em dán miếng dán vào thì nó không liền lạc và hoàn hảo như cái máy vốn không dán. Nhưng so với các miếng dán khác mình từng nhìn thấy thì đây là miếng cho cảm giác liền lạc nhất, hoàn hảo nhất. Và giữa 2 màu thì màu đen cho cảm giác liền lạc hơn, màu trắng ít cho cảm giác liền lạc hơn.

Không chỉ nhìn mà rờ lên cũng thế vì bản thân miếng dán này nó cũng bo 2.5D ở các cạnh gần như theo với độ bo của máy. Do đó khi rờ lên, chạm lên, vuốt lên trên màn hình anh em sẽ cảm thấy nó rất ngon. Độ trơn khi vuốt cũng rất tuyệt, không có gì phàn nàn cả. Mình là người trước giờ khônng bao giờ dán màn hình cũng là người rất khó tính về trải nghiệm và mình cảm thấy chấp nhận được.

Hiển thị tốt, chống bám vân tay và chống xước tốt
Một trong những lý do mình hay khuyên anh em không dán miếng dán màn hình là vì sau khi dán vào nó giảm chất lượng hiển thị của màn hình vì. Đó là vì trải nghiệm trước giờ của mình hầu hết là như thế, nhiều miếng dán làm giảm chất lượng hiển thị do chất lượng kém rồi một số miếng dán còn chống xước kém nữa nên sau chừng vài tuần sử dụng thì đường xước trên miếng gián làm giảm đi chât lượng hiển thị của điện thoại nhiều.

Với miếng dán mình dán đây thì chất lượng hiện thị khá ổn, cố gắng so sánh sự khác biệt cũng khó mà phát hiện ra được. Rồi khả năng chống trày xước cũng rất tốt, hơn 2 tuần sử dụng với nhiều môi trường thì mình chỉ phát hiện một số đường xước nhỏ, gần như lúc mình dùng điện thoại không dán.

Khả năng chống bám vân tay cũng rất ngon, không để lại vân tay nhiều và lau đi rất nhanh. Không khác với màn hình gốc của iPhone lắm. Hoặc cần phải có các cách test kỹ hơn mới nhìn thấy.

Những điểm khác mà anh em sẽ cần lưu ý:
  • Nút Home thấp xuống chút so với gốc, bấm sẽ không dễ như lúc đầu, có thể làm quen, nhưng vẫn không đã bằng zin.
  • Chỗ bo 2.5D của màn hình không dính vào miếng dán nên bụi vẫn chui vào được tuy không nhình thấy nếu không tháo ra
  • Gắn kẹp điện thoại có thể làm bung miếng dán
  • Miếng nào cho máy đó, không thể lấy iPhone 6 Plus dán cho iPhone 7 Plus cho dù trên lý thuyến chúng ta nghĩ nó gần như nhau
  • Khó dán: không thể tự dán được
  • Giá cao: từ 250k đến 400k
  • Chỉ có một số mẫu máy mới có miếng dán này (hầu hết là iPhone 6 trở lên)
  • iPhone mặt trước đen thì dán đẹp hơn iPhone mặt trắng: hình ảnh nổi hơn
  • Khi dán vào hình ảnh không còn nổi lềnh bềnh trên mặt như zin
Rất liền lạc và hoàn hảo.

tinhte_mieng_dan_cuong_luc_nilkin_8.jpg tinhte_mieng_dan_cuong_luc_nilkin_9.jpg tinhte_mieng_dan_cuong_luc_nilkin_10.jpg

Quảng cáo

Mình dùng với kẹp điện thoại trên OSMO Mobile làm bong miếng dán ra vì nó chạm vào mép của miếng dán.

Các cảm biến, camera phía trước làm việc bình thường

Màu trắng lộ nhiều hơn

tinhte_mieng_dan_cuong_luc_nilkin_5.jpg tinhte_mieng_dan_cuong_luc_nilkin_6.jpg
Nút Home thấp xuống đáng kể

Quảng cáo

Phần mép của miếng dán không dính vào phần cong của màn hình nên bụi có thể chui vào.

Miếng dán ày có vẻ rất phức tạp để làm chứ không đơn giản như miếng dán một lớp bình thường.

315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

từ ngày nó chơi kiểu 2,5D thì miếng dán làm xấu thấy mẹ luôn. Mà k dán thì sợ sước và bể
@JoseyHan Kính của máy khó xước lắm. Mấy năm nay chẳng dán cái đt, cũng ko bị xước. Nhìn khi dán thấy xước miếng dán chẳng qua miếng dán ko cứng như kính đt thôi.
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
@JoseyHan Chuẩn, làm màn 2.5D thì dán ko full mh, mà để không thì sướt lại tiếc. Rõ khổ!
e toàn tự mua 10 miếng/lần rồi tự dán, thấy dễ mà, chủ yếu phải lấy miếng băng keo dính dính bụi đi trước khi áp vào thì mới đẹp được
@socutezen0s Miếng b dán là miếng thường hay miếng này?
@tranhung214 miếng full màn nhưng là tràn viền cong 3d luôn,ngoài hn bán lẻ 250k cho 7+, mình mua 10 miếng/lần nên 200k/miếng
@socutezen0s Bác mua 10 miếng đi. Mình bán 150k/miếng thôi này 😆
Anh Hiệp giới thiệu lại giúp em cửa hàng dán màn hình với giá nha :]
@Phan Hoàng Hải Loại này 290k bác ạ
shirley19
TÍCH CỰC
7 năm
Cũng có lên ebay mua xài thử rồi , thiết kế thì giống mà ko bik chất lượng miếng bác Hiệp có khác nhiềuhok tại miếng dán mình mua hơi rẽ .$3 chất lượng ở mức chấp nhận được chưa thể so với những thương hiệu như zagg invisible shield hay Shield + Screen protector
Link : http://www.ebay.com/itm/Full-Coverage-Premium-Tempered-Glass-Screen-Protector-Film-for-iPhone-7-7-Plus-/332016544173?var=&hash=item4d4dba69ad:m:m1_niIPeROzt93XSJQVKjog
@shirley19 Zagg vừa mắc mà vừa bị chê bác ơi, thua xa spigen hay mấy hãng khác...😔
@shirley19 Bác mua trên ebay chắc phải mua nhiều đồ chứ ạ không thì có mỗi cái miếng dán màn hình nó chẳng thèm ship nhỉ, mà tiền ship có khi còn nhiều hơn tiền mua miếng dán ý. 😁
kid93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shirley19 ebay có ship về VN k bác 😁
shirley19
TÍCH CỰC
7 năm
@Quang Ngọc 2401 mua 0.99 no vẫn ship bình thường , tuỳ free shipping hay tính phí chứ sao nó dám không ship bạn @@
shirley19
TÍCH CỰC
7 năm
@kid93 không thật sự là tốt bạn ơi, snghi của mình vẫn thích loại kia hơn
Ko dán thì xước mà dán thì xấu.
dht7479
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng chỗ mua ở sg ah? Mới vừa banh miếng cũ
@dht7479 bạn vào đây nè, giá cả phải chăng và hàng chính hãng.
https://www.facebook.com/phukiengiarepk/
hutchet
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã dán cho 6s + được 2 tuần, dễ bật nếu tháo ốp không để ý, mình xài màu đen nên khá ưng ý
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
Công nhận miếng dán đẹp thật, tiếc là cái dép to bè nặng màn hình tí hí xấu quá
Mrgintoki00
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có miếng dán cũng làm review quỳ mấy cha
Dùng đt theo cá nhân, giữ lại cũng tốt bảo vệ cũng tốt, nhưng dùng sao cho thoải mái, cho nó sướng, gở hết ốp, gở miếng dán, trần trụi thích hơn
@chiuong_saigon Tôi đọc hết rồi ông tướng. Đã ko hiểu rõ câu hỏi của người khác hỏi cái gì thì đừng có rep.
@Metalcore0310 thế m có hiu ở bài khác k, t k phải cmt riêng bài này âu ngủ ak
99v9.9999
TÍCH CỰC
7 năm
Từ ngày biết đến 2,5 là không còn khái niệm dán màn hình
cho link mod ơi
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bụi giữa miếng dán và viền màn hình ta nói nó cả lớp. Đã dán thử kết quả là khi mở ra viền iphone bị xước dăm 😁
tưởng dán cong theo thế nào hay là trong suốt hết ai ngờ làm cái viền màu đen với trắng che lại chỗ ko dính thôi, cũng y chang các miếng dán khác. Khuyên các bác khỏi xài chi cho mệt bụi chui vào chỗ ko dính mở ra cũng xước hết cạnh. Trên Amazon có miếng dẻo của Skinomi dán full cạnh ko bong ấy, có cái độ smooth khi lướt sẽ giảm ít nhiều còn tầm 80 90% có cả loại case friendly để ko bong. Em đang xài cho con S7E.
@Tài Bryant E dùng skinomi rùi bác, xài ko trong, ko mịn mà lúc dán phải xịt cái dung dịch keo, chờ 24h khô nhưng lúc gỡ ra cái màn hình bị dính keo khó chịu lắm😔
Kem Chuối
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tài Bryant Dán cùi lắm bác ơi, em để 1 tuần khó chịu lột ra luôn, phí tiền
@nguyenfenice Bác có nhầm chứ cái dung dịch đó như nước lúc dán mình xịt đầy tay có dính gì đâu ta. Để càng lâu nó càng trong lại nói chung là cảm thấy ổn. Được này mất kia ko hoàn hảo được.
@Kem Chuối Mình thì để cũng nữa năm order hộp 2 miếng nên vẫn còn 1 miếng tính khi nào nó nát thì thay. Mà thật sự miếng dán này nhìn dễ mà khó khi dán phải xịt ướt hết miết cũng nhẹ nhàng rồi để khô từ từ ko sẽ bị nhão ra mình có google nhiều người sau 1 2 tuần nó khô lại phát nhão ra gọi là hiện tượng vỏ cam vỏ quít ấy mình thì ko bị chắc hên.
quangia_003
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tài Bryant =))) dùng chưa mà phán bừa ác vậy bác. S7E nó dùng màn hình cong nên mới không dùng đc cường lực chứ dạng 2,5D như iphone thì dán khít và cảm ứng mượt nhé. Dùng dán dẻo dít dít thà để trần còn hơn.
Miếng này dán thì ngon nhưng phải khéo, chỉ cần lệch hơi nhẹ, bỏ phone vào túi quần, tì mạnh chút là mẻ mép ngay😔
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenfenice Chuẩn, mình dán được mấy hôm, chỉ đút vào túi quần đã mẻ góc, nản
thaolinh991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng miếng dán này ốp siêu mỏng memumi dùng khả thoải mái . Gần như ko ảnh hưởng đến khả năng hiển thị của màn hình, vuốt thoải mái, ko bị trầy xước đáng kể. Rớt 2 phát rồi may mà có cường lực ko thì khả năng vỡ màn rất cao 😁
hvkhvk68
ĐẠI BÀNG
7 năm
Miếng dán nillkin full giá 280 ở phuongvyshop ngay góc ba vì với đồng nai.Đã dán và sài gần 3 tháng chưa trầy tí nào,độ trong suốt gần như tuyệt đối.
DarkCross
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bây giờ có miếng bo 3D ( độ cong mép 3D, ko phải touch 3D) rồi mà, nó đắt hơn có tẹo thôi, dc cái dán là phần cong của màn hình gần như liền luôn, không bị bụi chui vô. Miếng bo 2.5D này dùng lâu lâu gỡ ra thấy mép toàn bụi, lau đi thấy xước
DarkCross
ĐẠI BÀNG
7 năm
Còn thêm nữa là bác nào sợ dán lệch thì mua thêm cái vỏ nhựa chuyên để dán ấy, lau sạch màn hình, chụp cái vỏ nhựa vào, lột miếng dán 3D ra đặt vào là ngon luôn, chứ dán không bằng tay lắm lúc run tay toi luôn miếng dán xót lắm
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
@DarkCross mua ở đâu bàc e xin link

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019