Đánh giá nhanh pin dự phòng Energizer 20.100 mAh có QC3.0, USB-C, 3 cổng sạc

TDNC
14/8/2017 0:35Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dontask123
TÍCH CỰC
7 năm
Túi đẹp quá. Mua ở đâu vậy mod?
Thấy Xiaomi có cục 20000mAh, hỗ trợ sạc nhanh QC 3.0 in/out lun xài khá ok. Cơ mà bác chủ topic tính sao ra dung lượng sử dụng tới 16000mAh, mấy cái ĐT bác sạc có cái nào từ 0% đâu. Pin cỡ 20000mAh này xài được 120000 - 14000mAh đã là quá rùi
Quang_relax
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em ké tí:
Có con PRODA được tặng , dung lượng ghi 30.000 lõi pin polymer. Tuy ghi 30.000 nhưng sao em thấy nó nhẹ tênh , nhà ko có cân nhưng theo em nó chỉ khoảng 500g là cùng. Hàng Chị Na nên em cũng lo là liệu có cháy nổ gì không ? Thấy mấy thương hiệu xịn toàn làm từ 20.000 xuống, em này chơi lớn quá thì liệu có an toàn???
Em không dám bỏ vào yên xe vì nó mà cháy nổ rồi thêm bình xăng trong yên xe thì có mà như bom. Vì thế nên em toàn để ở nhà. Bác nào xài rồi hoặc biết thông tin thực tế về em này cho em lời khuyên với. Sạc dự phòng mà không dám mang theo thì nghĩ cũng tiếc quá! 😔
fractal
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sạc quá chậm. M dùng cục sạc aukey 10k qc 2.0 mà sạc mất có 70p từ 10% đến full
consolevn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ném đá tí cho vui:

Viên sạc dự phòng tốt nhất nên có dung lượng 0,00 mAh!

Học cách giảm thiểu OST đi các bác ợ!
Mới dùng con xiaomi powerbank 10000mAh. Vỏ nhôm nên cảm giác cầm rất sướng, sạc cho điện thoại cũng nhanh và sạc được nhiều lần
Genjuno
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy sạc bao lâu thì mới đầy cục pin này vậy ad
mong_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không có QC đầu vào là thiếu sót, 20000mAh mà Input 5V 2A thì sạc đầy cho pin lâu lắm.
syncsync
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho mình hỏi thật, 9 cục pin sạc bên trong cái vỏ và 1 cái mạch nạp xả với giá 1tr2 thì liệu có hợp lý.
Quang_relax
ĐẠI BÀNG
7 năm
@syncsync Bác thử search cell pin panasonic 3400 mAH xem giá bao nhiêu? Theo em giá này là hợp lý rồi vì còn bảo hành , R&D, thương hiệu nữa.
Có sạc đc macbook ko bạn
Thấy có cổng usb c
Lâu nay vẫn dùng em xiaomi 10400. Cũng thèm mấy em sạc nhanh mà từ ngày xài em xiaomi note 4 thấy không cần. Vì pin xài mãi k hết.
con này hoặc anker26800 có đc để trong hành lí kí gởi ko ae {domes hoặc int } .cảm ơn
ducminh_1012
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi người cho hỏi sợi cáp 3 đầu tên gì vậy?
jongminglai
ĐẠI BÀNG
7 năm
"Hoặc khi bạn chỉ xài một mình, với cục 10.000 mAh, bạn sạc cho nó đủ 7 ngày trong tuần. Còn với cục 20.100 mAh thì bạn chỉ phải sạc cho nó tầm 2~3 ngày/tuần mà thôi. " Đoạn này là sao, có nghĩa là cục nhỏ ngon hơn cục lớn hả?
Quang_relax
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jongminglai Cục nhỏ ngày nào cũng sạc, cục lớn chỉ sạc 2-3 ngày /tuần thôi. Mấy Bác vui tính quá, làm Mod cúm tay , cúm chân viết kiểu gì cũng bị ném hết 😃
nokishock
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn thua Xiaomi Chưa có cục pin sạc nào qua mặt con Zmi QB820 (1tr2), kể cả hãng Anker cùi bắp vẫn chưa có
Các bác cho em hỏi. Dạo này em toàn thấy sạc nhanh Quick Charge này nọ thì đa phần là 5v - 2A hoặc 9v - 1.5 A...
Em có thắc mắc là điện thoại mình ví dụ ip 6s cục sạc chuẩn Apple cho hạn mức là 5v - 1 A. thì khi xài 2A hoạc 2,5A thậm chí 3A nhưng cùng hieu5 điện thế 5V thì có hại cho máy không ạ? Bỏ qua việc nhà sản xuất tính xê xích nha. Ý em là nếu theo lý thuyết thiết bị 1A mà nguồn vào >1A thì có hại không.
Với em thấy nhiều cục sac5 ghi Max 2.5A vậy nó thay đổi hả mấy bác. Liệu vậy có ổn định không ạ.
Em cám ơn
linh05
TÍCH CỰC
7 năm
Giá tiền hơi quá sức. Cố đi cày mua thôi!
khitamdao
TÍCH CỰC
7 năm
đang sài cục romoss 20000 và cục anker 10000 thấy rất tốt, cục romoss mỗi tội quá to ko tiện mang đi mang lại 😃
giờ xài sạc phải xác định sạc cho gì, đt, máy tính bảng hay có thêm laptop không, không có laptop thì 10000 là thấy đc rồi. còn có laptop thì chơi cục bự không nói rồi. mua cục nhỏ có đi đâu ra nước ngoài cũng dễ hơn. nếu cần thì mua 2 cục 10000 thấy hay hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019