Đánh giá nhanh Samsung CF390: Màn hình cong giá mềm, tấm nền VA, hỗ trợ FreeSync

agp8x
17/3/2018 11:21Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỗ trợ 100% sRGB và nói dùng chỉnh hình video ở mức chấp nhận được (với cái màn 24inch giá 3tr3) gặp mà gắn logo trái táo lên cái là đảo chiều nhảy dựng đụng mây xanh.
cho e xin link hình nền ạ
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tthai1100 https://goo.gl/t7qMbx 😁
pmh1410
TÍCH CỰC
6 năm
độ phủ màu em này ngon tương đương với Dell Ultrasharp, có điều designe chân đế xấu quá thể.
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
6 năm
E đang tìm 1 chiếc giá mềm hơn thế này tầm 3m đổ lại có cổng hdmi và jack 3.5 ạ. Cảm ơn ae
@seek4l0ve thử VX2476 xem
aloha199x
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng 1 cái 27' cong của ss đây, nền VA đc mỗi cái phản hồi 4ms, màu đen sâu, ít hở sáng nền còn về phần màu sắc so với ips thì quá rực rỡ nhất là màu đỏ và xanh lá, xem nhanh mỏi mắt.
@aloha199x IPS thì dòng nào cũng hở sáng cái đó thì k bàn ,IPS trên những dòng nhỏ màu dịu còn từ 24” trở lên IPS đẩy tông màu rực lắm ngồi chừng 15p là khó chịu mắt
Màn hình cong tốn thêm tiền.
Nhìn xấu là không muốn mua rồi chẳng cần nó xịn hay giá phải chăng cỡ nào :oops::oops::oops:
Màn hình cong với mức giá hợp lý. Đây sẽ là sự lựa chọn tuyệt vời cho những bạn nào k có điều kiện nhưng vẫn muốn sở hữu màn hình cong. Màn hình cong của samsung chất lượng lắm nhé.
Theo mình nghĩ, với chi phí hợp lý, do công việc phải sử dụng máy tính nhiều giờ mỗi ngày, màn hình cong 24'' vẫn là lựa chọn hợp lý. Ngoài việc không bị giới hạn về góc nhìn, thì vấn đề mỏi mắt cũng được giảm thiểu rất đáng kể khi xử dụng màn hình cong so với màn hình thông thường.
Ngon - Bổ - Rẻ
Chưa thấy em màn hình nào có thiết kế đơn giản và đa dụng đến vậy. Để ở chỗ nào cũng đều rất phù hợp với không gian hết á...^^
Đặc biệt là "Yêu" cái giá quá đi à...^^
jaycee
TÍCH CỰC
6 năm
Một đợt hay lượn mấy cyber lớn ở Hà Nội thấy toàn dùng màn samsung trong đó có cả em này thấy giá có vẻ ukie nên vác 1 ẻm về chơi 😃 nghĩ rẻ rẻ cũng bình thường thui ai ngờ dùng xong mê mới chết chứ 😃) dùng ko bị mỏi mắt.. thời gian đáp ứng tốt .. màu sắc ổn.. được cái Samsung sản xuất được từ a-z nên cực yên tâm về chất lượng và tính ổn định... :xxx
Đã và đang sử dụng. Mình cảm thấy màn hình vừa phải, dùng Ok trong văn phòng hay chơi game, thiết kế gọn. Giá lại mềm, nếu có cơ hội vẫn sẽ ủng hộ màn samsung ☺️☺️
Hôm trước đi kiếm cái màn 24" mới thay cho con đời tống ở nhà thì nhân viên bán hàng tư vấn dùng màn cong c24f390 này. Về xem phim với chơi game phê hơn hẳn 😆) nghìn like.
Minh cũng đang dùng màn hình này , chơi game và làm việc rất tiền , tóm lại minh rất chim ưng màn hình của samsung !
Mình mới mua ở Phong Vũ cmt8 cách đây 3 ngày giá 3990k , sau 3 ngày sử dụng thấy khá ok .
Chiến tốt PUBG , batteground ,Liên minh , đột kích .
Coi phim độ tương phản ok hơn màn hình phẳng .
Mình hay đi ra hàng net chơi cũng vì em màn hình cong Samsung này, trải nghiệm khác hẳn hoàn toàn các bác ạ, màn hình cho màu cực nịnh, thêm cái cong cong dé dé. Không hiểu sao mỗi lần chơi hàng net xong về nhà thấy con monitor của mình thì ưa vác ra đập luôn, nhìn khó chịu vl >"< (dù con mình 27'' mới mua được hơn 1 năm ), mình đang tiết kiệm thêm chút để lên hẳn con 27 inch cong của Samsung đây. h mới hiểu vì sao cái "cong cong" giá cao hơn phẳng bình thường đến vậy. Đáng đến từng xu đấy ạ !
Giá cả hợp lí, phải chăng, chất lượng thì khỏi phải bàn còn có thêm công nghệ eyes care tốt cho mắt phù hợp với người nghiện cày phim Oppa như mình xem liên tục 4,5h đồng hồ nhưng vẫn không bị nóng máy, tóm lại là quá xứng đáng với số tiền mình bỏ ra
Toàn seeder của SS vô khen =)))
jaycee
TÍCH CỰC
6 năm
@henry_1177 Èo vậy em cũng là seeder của SS hả bác 😃
@henry_1177 Bạn ơi...sao bạn lại nói thế, nghe có vẻ bạn biết rõ toàn thể bà con trong SS í 😆)
Bữa lượn qua nhà nhỏ bạn thấy ẻm chơi game trên em này, yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên 😆 màn hình cong quyến rũ, màu sắc rực rỡ, sắc nét khỏi chê luôn..."đặc biệt là bạn ấy không khiến mình mỏi mắt" - nhỏ bạn thủ thỉ ^^ nghe "ghiền" quá, đáng đồng tiền bát gạo đây...dự định cuối tháng này em rước ẻm về dinh ạ...^^ mua CF390 phải mua liền tay... Để lâu ngày thiên hạ rinh hết 😃))
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Màn hình của Sam cũng thuộc dạng ngày càng ít người mua nên cần quảng cáo.
@Hotthihot Theo mình thấy thì Samsung có những sản phẩm màn rất tốt, giá thành cũng hợp lý. Thương hiệu thì càng ngày càng được người Việt mình chấp nhận nhiều, nên chắc không có chuyện càng ngày càng ít người mua. Chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019