Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá nhanh Sony Alpha A6000

tuanlionsg
12/5/2014 14:11Phản hồi: 312
312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy đẹp quá
Có ai bán lại Sel 35mm thì pm mình nhé
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
Ống 35mm này là của hãng nào, bao nhiêu tiền vậy các bác @@ ??
@Long kengg Con này ống Sony, ngàm E cho Nex crop, giá chính hãng có 9tr kém 10k đó.
Chất lượng ống Sony thì cũng xứng đáng giá tiền 😁
https://sonycenter.sony.com.vn/san-pham/may-anh-thay-doi-ong-kinh/ong-kinh-tieu-cu-co-dinh-35mm-f18
Cho hỏi mình muốn sạc pin rời. Thì mua bộ sạc rời ở đâu vậy. Bộ sạc rời của sony mắc quá
Ảnh chụp đẹp nhỉ..!!
@KevinHiu tại sao lại có tên gọi 6000L và 6000L/BAP2 có ai giải thích cho mình được không ạ
tại sao lại có tên gọi 6000L và 6000L/BAP2 có ai giải thích cho mình được không ạ
EvilCrab cho mình hỏi giữa Canon G7X và Sony RX100mIII thì nên chọn cái nào, mình cần 1 máy gọn nhẹ, chụp thiếu sáng tốt, chụp xoá phông (tương đối) và chụp góc rộng (kiểu như chụp được gia đình nhiều người trong khi mình thì không thể di chuyển ra xa để lấy trọn trong khung hình được).
p/s: ngoài 2 con này ra thì EvilCrab có gợi ý thêm con nào tương đương không?
Cảm ơn EvilCrab nhé
anhdungkorea
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangloi0204 Cứ sài lấy con rx100iv ko lăng tăng nhìu rất tốt...nhé
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
8 năm
qua http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=185112&page=104 coi mà ham A6k quá ạ, em tính mua Nikon d610 mà thấy có khi a6k + tiền gom lúa sắm ống thôi.
ndtdanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy một số bài viết nói là EVF của a6000 (0.39inch) là hơi nhỏ. Vậy bạn nào dùng thực tế rồi có thể cho mình biết cảm giác nhìn có thoải mái không, và nếu so với những con DSLR thì thế nào vậy. Tại mình thích nhìn qua ống ngắm hơn là bằng LCD. Cám ơn các bạn
anhdungkorea
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndtdanh bạn thích ovf thì nên mua dslr của canon và nikon sài nhé...ngon bỗ rẽ....😃
anhdungkorea
ĐẠI BÀNG
8 năm
mua a6300 mua 6000 làm gì giờ này...evf có lợi về mặt khác..ovf lợi mặt khác.....cả hai cái này dành cho hai nhu cầu khác nhau
anhdungkorea
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu ít tiền cứ sài canon..nikon,lens giá rẽ đừng đú theo mirro làm gì nó đắc lắm,ống kính cũng vậy ..vì chất lượng ống của mirr cũng cao hơn gấp 2,3 lần nên tiền cũng gấp 2,3 lần ống canon nikon,cho nên nếu ko ngại hình thức cứ mua mấy con nikon canon mà sài....như mình đây sài còn nex 6 từ 2012 đến nay dc 3 năm ...vì mình hay đi du lịch..nên chọn e nó gọn nhẹ mà chất lượng tốt ..lens nó ko phải rẽ mình chỉ có 3 lens thôi....bạn nào kết bạn flick thì vào kết bạn nhé
ndtdanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhdungkorea Thực ra mình cũng thích gọn nhẹ kiểu mirrorless và a6000 đủ đáp ứng các yêu cầu của mình bạn à. Nhu cầu mình chỉ cần 1 ống kít với ống 50f1.8 hoặc 35f1.8 là đủ rồi. 😃
anhdungkorea
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndtdanh a6000 hiện tại mới ở vn bao nhiu ko rõ chứ ở chỗ mình sống chưa dc 12tr luôn kit,nhưng mình khuyên mọi người đừng lấy kit ..mà thêm chút tiền lấy kit 24-70 ngon lắm nhe.....ống 50f18 4tr2 ống 35f18 6tr ..
anhdungkorea
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndtdanh lúc mình mua con nex 6 1000usd kèm kít nhưng kit này kém lắm...và mình mua them 3 lens nữa 24-70 ...50210..85f14 3 lens này cũng hơn 1000usd...chất lượng rất tuyệt bạn à...chụp tất cả thể loại từ gần đến xa ..hhiih...
con này gắn ống 50 1.8 thì có chụp chân dung ổn không mọi người???
@NN TB Quá ổn so với số $ bỏ ra ;)
@EvilCrab con này là đối trọng của con nào cùng dòng vs pentax hả bạn mình muốn so sánh
@NN TB Tính năng khác nhau, không thể so sánh bạn ạ.
Nếu là cấp bậc thì nó na ná K50. Nhưng lại có nhiều tính năng nhỉnh hơn cả K-5II, và cũng có tính năng không bằng K-50.

Nhưng cơ bản là mục dích 2 máy khác nhau, nên so sánh hơi vô nghĩa :p. Có điều OVF dòng K30/K50 thì dùng béng EVF A6000 thích hơn, cái này là cảm nhận mình. Nếu K-5 thì OVF thích hơn.
cho minh hoi la chuc nang chup panorama va timelapse co duoc tich hop san trong sony a6000 chua a. va phai vao muc nao de dieu chinh, minh khong tim thay huong dan 😔
Mr.BanhMi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi evf của a6000 tốt ko ạ? Nghe nói ít điểm ảnh quá nên ko tốt.
@Mr.BanhMi Đủ dùng.
kr_13
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mn cho mình hỏi có cách nào tắt âm thanh lấy nét của a6000 ko ạ ? lâu lâu muốn chụp khoảnh khắc mà nó cứ tít tít làm ngta nghe --> phá hỏng hết cảnh 😔
TranAnz
TÍCH CỰC
8 năm
@kr_13 ko dc bạn ơi
@kr_13 Trong menu phần setting. Chỗ nào chả nhớ nổi bạn đọc hdsd đi, cho đ.c âm lượng đó =.=!
kr_13
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngocanaaa Xác nhận là được nhé bạn. Tắt Audio Signal Off đi là xong. Trước cứ tưởng nút đó để tắt micro khi quay video chứ. Mò mãi mới ra 😁
TranAnz
TÍCH CỰC
8 năm
@kr_13 Xl đọc ko kỹ tưởng màn trập @@
ndtdanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh EvilCrab cho em hỏi xíu, em mới mua con a6000 mà thấy pin tụt nhanh quá, muốn mua thêm pin với sạc rời để sạc dự phòng, thấy trên mạng nhiều người recommend bộ wasabi fw50. không biết dùng có ổn không ạ ? cám ơn anh
@ndtdanh Nhiều người nói ổn.
Riêng mình thì khuyến khích dùng pin cũ của hãng hơn là pin for (hãng nào cũng vậy ko chỉ riêng sony). Pin cũ cũng ko đắt, tìm trên các group sony nex trên facebook là có.
@ndtdanh Pin bác dùng bao lâu, pin Wasabi dũng cũng khá ổn đấy, các máy Sony đợt sau mua còn được Sony khuyến mãi tặng bộ pin và sạc loại này mà 😁
cũng được 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019