Đánh giá nhanh Sony Xperia XZ chính hãng

sonlazio
5/10/2016 5:17Phản hồi: 371
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá này hơi cao
Hình chụp từ máy khi phóng lớn thấy chi tiết có vẻ bết bết. Hình như đây là bệnh chung của dòng Sony.
V.Dragon
ĐẠI BÀNG
8 năm
😃 hàng điện thoại giờ chỉ quan tâm cam với pin thôi mấy cái khác ko quan tâm lắm, mà xem chừng ko được đánh giá tốt nhỉ:rolleyes:
nhìn con này em lại liên tưởng đến Nokia N9 ngày nào
Có mấy người chê 3 phím điều hướng trong màn hình và cũng có những người xài đt có 3 phím điều hướng nằm ngoài nhưng lại cài Assisive Touch.... Éo bao h vừa lòng mấy người hết
hacklife
TÍCH CỰC
8 năm
em hỏi ngu phát " tại sao con này sony lại để giá rẻ vậy ?. Hay nó có phần cứng chất lượng kém hơn các dòng trước ?. "
Vậy nên mua Z5 premium hay con này ?
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
Moi ban z5 pre chac la kg bao gio quay lai voi sony
hunterAXN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Haizzz, nói thật là ngán Sony quá rồi mặc dù là fan của Sony từ xưa giờ, từ lúc biết dùng smartphone đều dùng Sony. X10 - AcroS - Z - Z3 - Z5, vòng đời máy Sony của mình, và năm nay bb Sony thôi, gần 10 năm chả có gì đổi mới gọi là đột phá, càng ngày càng lão rồi.
@hunterAXN Smartphone Android của Sony còn chưa được 8 năm mà 10 năm nay gần như không đổi mới gì???
hunterAXN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Typox Mình không nhớ thời gian cụ thể nên mới để chữ "gần" đó bro
@hunterAXN cũng... gần gần
Có sai số 40% chứ mấy 😆
Xperia chạy Android mới được 6 năm. Mà bảo không thay đổi gì thì đúng là... ạ cụ
DuyKhoa0890
ĐẠI BÀNG
8 năm
hàng ngon vỡi, đặt trước là có cái loa 4tr mấy rồi, giờ koo biết fpt shop cho cái gì nữa
mrHz
CAO CẤP
8 năm
Mình cụng mua em nó, xài đc hơn 1 tuần và thấy ko có gì phải hối hận, quá tuyệt vời

P/s: Mấy thánh chưa trên tay cứ auto chê theo kiểu phong trào thì bớt xàm đi. Nói cái gì nó cụng phải có bằng chứng
topic hot quá vậy. máy này ngon đấy, chỉ tội mếu có tiền mua
XZ thiết kế con này như cục gạch vậy. nhìn chất. Màu xanh rừng của nó đẹp. Lần này đặt tên màu sp huyền bí ảo lòi. Xanh rừng đồ
NAKITA
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng Z5c chuyển sang Ip6s+ khó dùng vãi. Thôi dùng thêm mấy tháng nữa bán đi vẫn đủ tiền hốt em này. Nhìn hình thức kết em nó rồi đấy.
ghét cái phím ảo làm che mất nhiều diện tích quá. Với kích thứoc này cầm đút thoải mái oy.
1. Chụp lúc chạng vạng vơi cả cái đống gạch đá thì ảnh đẹp làm sao được mà các thanh niên cứ chê, ánh sáng trong nhiếp ảnh rất quan trọng nên mình tin máy vào tay bác tuanlion thì mọi chuyện sẽ khác ngay.
2. Rất nhiều người cứ hở ra là chê 3 phím ảo trong màn hình, mình thì lại rất ghét để ở ngoài vì chơi game hay bị chạm, còn khi 3 phím ở trong thì nó sẽ tự ẩn đi khi chơi game nên ko sợ chạm vào thoát ra ngoài. Ip cũ nhiều bạn còn toàn phải dùng assistive touch nhìn mà chán.
Có một điều mình ko hiểu là đến tận giờ sao sony vẫn còn dữ cái 3 phím điều hướng trên màn hình nhỉ. Nhìn vào setting chán hẳn hiển thị gì đâu dc một miếng. Còn lại là thanh thông báo với 3 phím điều hướng.
180592
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longx10docomo
Not for you!
@longx10docomo nếu bác dùng smartphone đủ lâu thì sẽ nghiệm ra, 1 là nút nằm trong màn hình luôn, 2 là chỉ 1 nút home như iphone thôi. chứ 2 cái nút cảm ứng back/rrecent khi cầm máy ngang xem phim, chơi game toàn bị chạm nhầm vào ức chế lắm
@HDD18HAMLONG Bạn nhìn cái nick của mình xem mình sài đủ lâu chưa. Chứ thực sự mình thấy cũng khá lâu rồi đó kkk.
Còn vụ chơi game chạm phải sao ko làm nút cứng chạm bằng niềm tin.
Hay có thể một giải pháp khác đơn giản hơn rất nhiều như meizu.
Phải cải ........ để trải ngiệm người dùng càng tốt chứ. Ôm mãi cái đó thì bao giờ mới khá lên dc.
Có thể tiện cho chơi game nhưng mỗi lần chơi xong hay xem phim muốn thoát ra làm gì đó lại phải vuốt một cái. Thấy nó hơi lằng nhằng. Đọc báo face này kia thì hiển thị dc một tí nhìn nó quá vướng mắt luôn. Có thể ae chấp nhận nhưng với mình thì ko. Chắc quan điểm với nhu cầu khác nhau.
skivn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longx10docomo Vụ trong hay ngoài mình thấy nc ngoài họ ko coi là ưu nhược điểm gì cả 😁 kp thì google cũng ngu khi ra pixel có 3 phím cảm ứng trong và một cảm biến vân. Chục hãng đều giống nhau thì ra cái gì :D
Với mình 3 phím ảo vẫn thích
Câu hỏi đặt ra là, Nokia chết BB cũng đã chết vì do họ ảo tưởng sức mạnh. Vậy tại sao vẫn còn quá nhiều vết xe đổ thế nhỉ.
180592
ĐẠI BÀNG
8 năm
@emnuottinhnha1990
😆
moc_xu_thanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không gì có thể làm hài lòng những bạn ko biết thế nào là đủ.
fan phét kém cỏi thế này hèn gì Sony càng ngày càng xuống
180592
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngaythu6-lamuor
Oh really!?!? 😆
@ngaythu6-lamuor chả fan nào cuồng đc như fan apple nhỉ, anh biết chú là ifan trung thành rồi 😆
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
15 tr hả, sony ảo tưởng vừa thôi. Con này chỉ đáng 10 tr trở lui thôi. Thiết kế thì cũ kỹ, camera thì cùi, tụt hậu so với các hãng khác. ai mua chứ.
@Kal-el119 Sao lại cũ kỹ bác chú như từ ip6 tới ip7 nhìu cái mới mẻ lắm à, xz này mình thấy bộ sườn khác hẳn rồi mà
xicklong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kal-el119 Dạ cụ, đập hộp ở cellphones 13.3 ạ
@Kal-el119 Quỳ 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119