Đánh giá nhanh tai nghe Airpod: Thoải mái, khó rớt, âm thanh hay, thông minh, hoàn thiện kém

cuhiep
23/12/2016 9:24Phản hồi: 476
476 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

K biết apple có tính ra thế hệ 2 không nhỉ
Mọi người cho hỏi tai nghe airpod đang nghe chưa hết pin có cất vào hộp được không,nếu cứ nghe nửa chừng cất tai nghe vào hộp nó lại sạc pin vào tai nghe như vậy có chai pin tai nghe không, hay là phải nghe hết pin mới được cho vào hộp
@Ân Dương 114 Cho mình chung câu hỏi này với. Hi
Bác cho em hỏi vụ kích hoạt bảo hành cho tai nghe airpod kiểu gì vậy nhỉ
Tai nghe của em không hiểu sao lúc trả lời điện thoại bấm nhận rất khó, bấm nhiểu lúc ko thấy nhận gì cả có bác nào gặp tình trạng này ko nhỉ.
@imtab101 Có thể bạn double tap hơi nhanh, hoặc vị trí tap chưa đúng chỗ, cái này bạn tự thử lại sẽ tìm dc vị trí chính xác, vì trên tai ko có đánh dấu vị trí để chạm nên đôi khi ko nhận dc cũng bình thường. Ban đầu mình cũng bị vậy, xài quen rồi thì 10 phát có khi ko hụt phát nào
itleo31
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ví đẹp quá bác ơi
Vừa tậu được 1 chiếc Airpods Fullbox đúng nghĩa đen, còn bảo hành đến tháng 9/2018 lại được tặng kèm bao Davis! Tổng tổn thất có: 2,6tr 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

Airpods (23-11-2017) - Nov 24, 2017, 08-28-18.jpg

Screen Shot 2017-11-23 at 21.51.49.png
duckhoavn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Mua ở đâu vậy bác
namhongnamdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Bác mua ở đâu thế? cho e xin địa chỉ với
@namhongnamdo Mình tình cờ thấy bài viết rao vặt trên FB, hên là lúc đó chưa ai đến xúc! Giờ thì em nó hết bảo hành rồi nhưng xài đến giờ ko lỗi lầm gì! Sau 1 năm kể từ lúc mua, chắc cũng khó kiếm được giá đó vào thời điểm này 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Ai đã sự dụng Airpods dc 1 năm rồi cho e nhận xét đi ạ. Pin có chai đi nhiều không ạ, sau 1 năm bây giờ pin có nhanh hết không ạ. Vì là vật liệu nhựa bóng nên có giờ có cũ và xước xác nhiều không ạ...
Anh Hiệp cho em hỏi là cái vòng tay màu Deep Blue anh đeo là sản phẩm gì vậy ạ? Anh có thể cho em thông tin được không? Nhìn rất thời trang và SMART
Bác nào cho biết airpods có khả năng khử tiếng gió khi chạy xe máy không? Chứ nghe đt để người bên kia nghe tiếng gió thổi phù phù thì ko hay lắm.
maitaito1995
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rockway_boy chạy xe máy mà mạng airpods k sợ rơi à bác
@maitaito1995 Mình định mua, chứ đi đường móc đt ra nhiều lúc ko tiện
có ai dùng airpods nhưng trong mục setting/about không thấy airpods như mình ko
HoangTuBeNBT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá tuyệt vời. Mình vừa mua tại Thế Giới Di Động với giá 4.990k.
Nhu cầu của mình là nghe, gọi lâu lâu thêm miếng nhạc và quan trọng là thời lượng pin (Trước đây mấy lần mua tai nghe nhưng pin mau hết và mỗi lần sạc khó khăn nên đã vứt đi).
Giờ với hộp đựng tiện lợi và thông thường mình chỉ dùng 1 tai, tai còn lại bỏ vào hộp khi gần hết pin lại đổi rất tiện lợi.

Nói chung mình rất hài lòng với sản phẩm này
nokia_love
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thấy trên tinhte có qc tai nghe airpod này giá 500k kèm clip đánh giá tai nghe do tinhte làm, vậy hàng qc này là hàng sao vậy các ae ?😔(
@nokia_love Mình cũng xem và thấy điêu điêu. Giao diện web trông lừa đảo. Phần comment là ảnh chế, ko phải comment fb thật
hienlanh
TÍCH CỰC
6 năm
@nokia_love đã đặt và xác nhận hàng dỏm nhé, ship về mà ko cho mở ra coi nếu ko viettel phải đền tiền. Hàng Trung Quốc bên trong. Anh em cẩn thận.
HoangTuBeNBT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hu hu!
Mới vừa mua tai nghe AirPod đầu tháng 06. Giờ mất 1 bên tai nghe (Bên trái - Do ăn nhậu). Các ACE có biết ở đâu bán 1 bên tai hay không? Chỉ giúp mình với (Hoặc chỉ mình các mua online qua thẻ Visa ở nước ngoài cũng được.
Chân thành cám ơn!
Foxbit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mới được tặng cái airpod, xài được 2 ngày nhưng cảm nhận giống như cái của mình bị lỗi vậy, mình đã thử reset và kết nối lại nhưng tình trạng vẫn tương tự. FW của airpod đang là 3.7.2, đt đang chạy iOS 11.4.1.:
Lỗi (không biết gọi vậy có đúng không?) cụ thể như sau:

1. Mình mở hộp lấy cái tai bên phải ra đeo lên thì lúc nó nhận là đang đeo và kết nối luôn, có âm báo, lúc nó không nhận gì hết, có lúc nhận nhưng khá chậm tầm 10-15 giây, có lúc nhận báo âm đàng hoàng, nhưng double tap ko ăn gì, mở đt lên thì trong phần bluetooth báo đã kết nối, trong widget pin thấy có tai bên phải, báo pin đàng hoàng nhưng mở nhạc nó ko phát ở tai nghe mà phát ở loa đt, phải chọn lại tai nghe mới chuyển qua tai nghe. Tai bên trái cũng vậy nhưng tần suất kết nối thành công (có âm báo, có thể double tap gọi siri hoặc play nhạc được) cao hơn tai bên phải.

2. Mình đang đeo hai tai để nghe nhạc, bỏ 1 bên ra thì nhạc dừng, nhưng khi đeo vô lại thì ko có âm báo kết nối và nhạc cũng play lại và double tap tên cả hai tai đều ko nhận (mình set double tap bên trái là gọi siri, bên phải là play/pause nhạc)

3. Nếu đeo 1 bên tai (thường mình hay đeo bên phải) thì khi lấy ra khỏi hộp nếu đeo lên nó nhận đàng hoàng rồi, nhưng để 1 hồi, khoảng 1 tiếng ko dùng gì đến thì giống kiểu mất kết nối, đt gọi đến double tap không bắt máy được luôn. Tai bên phải cũng bị vậy nhưng tần số ít hơn như trường hợp 1

Ai có kinh nghiệm xài qua rồi cho mình hỏi như vậy có phải cái airpod của mình bị lỗi không?
namhongnamdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này chắc vì tiện nên bọn cầu thủ bóng đá, bóng rổ thấy đeo nhiều vch.
tienhanus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ít nghe ku hiep chê đồ Apple. Thế mới khách quan chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019