Đánh giá nhanh Vega R3 A850 VS Galaxy Note 2

maquan
16/10/2012 9:0Phản hồi: 428
428 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bác dùng sam sung cứ vào ăn nói lung tung vãi, mình ko thiên vị về bên nào nhưng r3 quả thật hàng khủng giá tốt, nếu so với note 2 thì làm sao so được khi 1 con có 9tr còn 1 con 15tr chênh lệch nhau 6tr, tùy hoàn cảnh và tài chính mỗi người sẽ lựa chọn khác nhau, ae dùng sam sung là ae có tài chính tốt nhưng cũng phải nhìn nhận vấn đề 1 cách khách quan hơn, đừng chạy theo thương hiệu mất tiền tức tưởi oan lắm. Cá nhân mình thik các sp của LG như LTE2 LG G..... còn iphone thì mình chúa ghét đon giản là vì mình ko muốn bỏ tiền ra để mua 1 cái gọi là thương hiệu của MỸ.......... Mỗi người 1 sở thik, ae nhìn nhận nhé..................
@thegioi911 Thím nhầm rồi, có rất nhiều người đã dùng Android rồi nhưng khi thấy em này ra cũng mua em này luôn đó thôi. Đó là chưa kể những người dùng SS Note2 rồi xong cũng bán đi và mua R3. Lý do tại sao thì thím cứ hỏi những bác đó nhé. Ko nhầm thì trong topic này có những bác như thế. Còn tiền thì chả biết thím có tới đâu mà nghe có vẻ ác quá ta :-j .Thím vẫn dùng SS3 thôi mà :|
@Fanfanmewmew Bạn ạ, cái giá mình bỏ ra để có được giá trị sử dụng mà R3 mang lại thì mình nghĩ chắc ko có gì phải bàn cãi chứ? Giá trị sử dụng ko chỉ ở chỗ công nghệ đâu, mà nó phụ thuộc vào từng người. Với tôi, giá trị sử dụng nằm ở chỗ: cấu hình mạnh, màn hình đẹp, thiết kế đẹp, cực mượt và phù hợp với công việc. Vậy đã đủ chưa?
@o0oNeoVNo0o nãy giờ tôi có nhắc gì đến tiền nữa hả thím, mà sự thật là mấy con Sky này rẻ thiệt chứ làm như tôi dìm hàng nó à 😃. Thế thím coi thử có bao nhiêu ng xài sky rồi chán đổi qua mấy cái khác, so sánh tỉ lệ thử xem
Thôi nói chung là cứ để mấy thím bán hàng Sky này tự sướng với nhau tí, nói nữa mất công đạp đổ nồi cơm mấy thím nữa 😃
@thegioi911 cái comment gần đây nhất của thím trả lời bạn maquan vẫn nói về giá đó thôi. Hơn nữa tôi đang nói đến R3 thôi chứ tôi ko nói đến Sky nói chung vì trước R3 tôi có dùng A770 và A820 thấy rất lởm. Mặt khác, thím nghĩ tôi bán Sky à =))
Xem bài viết của tôi là biết tôi có buôn bán điện thoại ko thím nhé =))
Tôi còn chẳng có thời gian rỗi như thím online suốt để reply nữa cơ mà. =))
Mình thì rất thích những dòng máy tính bảng của SS. Còn DT thì SS được cái rất bền nếu xài kỹ kể cả những dòng cao cấp xài 2 3 năm cũng ko hư. Nhưng mà vẫn thích R3 hơn 😁
nghibaclieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
up
tiendungnst
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao tinhte chưa có topic cho R3 nhỉ?
Các bạn nào dùng rồi thì mở thớt đi, mình đang tham khảo để mua em này.
@tiendungnst đã có "nhà của R3" rồi bác ạ
LongTro
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe e vừa quất em R3 sau khi chia tay e note2 nói chung là chim ưng
@LongTro Mời bác sang ngôi nhà của R3 nhé :p
http://www.tinhte.vn/threads/1830063/page-7#post-31837800
@LongTro Tai sao ban phai ban not2 de mua r3 vay ket tien hay sao vay
LongTro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boyneverhot tiền nong k phải vấn đề bác à. Mua máy để trải ngiệm các thứ mới mẻ khác.
chứ e note 2 e cho đứa e nó xài mà bác 😁
minhhn0205
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vega R3 có chức năng chụp ảnh Panorama ko nhỉ? Chẳng nghe nhắc đến chắc ko có quá 😔
Em thấy có vấn đề rất lớn của dòng Sky là ROM không ổn định. Đúng là các cửa hàng có đội ngũ chuyên gia fix các lỗi vặt nhưng còn lâu lắm dòng Sky mới được những chuyên gia hàng đầu của xda forum hỗ trợ. Chia sẻ kinh nghiệm thì em dùng cũng ít nhưng chỉ cần với 1 ROM ngon + Kernel tốt + sự hỗ trợ của cộng đồng thì Note 2 đã ăn đứt so với R3. Nếu thích vọc vạch lâu lâu thì em vote cho Note 2 còn thích vọc vạch nhanh nhanh rùi bán thì em vote cho R3... Nhưng em vẫn nhấn mạnh là tốc độ mất giá của dòng Sky là vô địch. 😁.... Trừ khi nào các chuyên gia Việt Nam đủ trình viết ra các Kernel khủng + ROM ngon (update theo tuần thậm chí hàng ngày như xda) thì lúc đó dòng Hàn Quốc mới có nhiều chỗ đứng!
vote 1 phieu cho sky vege
vote 10 phieu cho note2
Neu là minh minh se chọn note2 cu cho là moi tinh nag nhu nhau đi nhung note 2 hon han e kia ve thuong hiệu và pin .. dung dt ma pin nhanh het cuc chan. Cam e sky tren tay nhieu ng ko biet cu hoi la may fake, may tàu moi cu
misa243
ĐẠI BÀNG
11 năm
thứ nhất là ông bạn chụp ảnh để so sánh thì nên lấy Note 2 ra chụp chứ ông để hình Note 1 vs cái R3 kia mọi người sẽ nghĩ ông đi so sánh R3 vs Note 1
thứ 2 là chip của R3 có 1,5 Ghz còn thấp hơn chip của Note 2, ngta đã test thử benchmark thấy R3 còn kém Note 2 khá xa http://genk.vn/dien-thoai/danh-gia-chi-tiet-sky-vega-r3-tot-go-tot-ca-nuoc-son-20121031125538780.chn nên chắc ông bạn kêu R3 hơn Note 2 là do đã chán sản phẩm của SS nên mới phát biểu thế thôi:D t nghĩ R3 hơn mỗi Note 2 ở cái màn hình thôi còn các phần khác thì còn hít khói xa lắm!
@misa243 Không có ý gì đâu nhưng với Clip này (từ phút thứ 26 trở đi) mình thấy R3 nhanh hơn Note2 đấy chứ:
maquan
CAO CẤP
11 năm
Những người ko biết dùng đồ công nghệ, đụng tới Sky thấy lỗi này lỗi nọ không biết sửa nên ngọng --> họ là những người không biết dùng cũng phán như thánh

Những người chỉ biết chạy theo công nghệ, sợ mất giá, đụng tới Sky thấy chỉ 1 thời gian là mất vài củ nên ngọng --> họ là những người ko dám dùng cũng phán như thánh

R3 với Note 2 bây giờ cũng đã lạc hậu rồi. Giờ là thời của điện thoại Full HD. Ngồi chém với nhau về 2 con điện thoại ra từ nửa năm trước để làm gì cho nó tốn sức hả các bác 😁
@maquan Thím nói thế thì chịu rồi, chẳng ai muốn đi mua 1 cái máy lỗi về xài rồi ngồi lên mạng search tìm cách sửa lỗi rồi tự nhận mình là biết dùng đồ công nghệ, chỉ có mấy thím sùng sky ngồi tự sướng như thế thôi 😃
Chạy theo công nghệ ko có nghĩa là chấp nhận mua cái ĐT ngủ 1 đêm mất đi vài xị, ngủ 1 tuần mất đi vài củ => có tiền chơi công nghệ như vầy ko ai nói, ko tiền mà chơi vầy thì bị chửi "ngu" cũng xứng đáng nhỉ 😃, mà tôi nghĩ người dư tiền chả ai rảnh rỗi hơi đi mua mấy con sky này đâu 😃
maquan
CAO CẤP
11 năm
haizzz.............sao tinhte dạo này lại thích xưng hô vơi nhau thím này thím nọ như bọn voz thế nhỉ. Dùng điện thoại đek nào chẳng được, đấu đá với nhau làm gì. Tôi bán hết cả Note 2 với R3 rồi, giờ đang dùng 2 sim 2 sóng đây có làm sao đâu. Quan trọng là nhu cầu sử dụng hiện tại thế nào thôi. R3 và Note 2 hiện tại không đáp ứng đủ nhu cầu dùng 1 lúc 2 sim nên cũng cho giải tán. Giờ có niềm đam mê khác rồi nên thấy chạy theo mấy cái điện thoại phù phiếm vãi
Có niềm đam mê khác thì tếch đi cho nó sớm chợ! Nhẩy vào coment làm đếch j? Ở cái diễn đàn này đc mấy thằng bán note 2 đi mua R3? Toàn chém gió! Cùng lắm là xài Note 1 rồi chuyển qua R3 còn nghe đc! Đời bây giờ ít thằng hâm lắm bạn à😁

Sent from my DÉP TÔNG 2 using Tinhtướng.vn
@misa243 Dân tinh tế mà thím nói như ngoài đường ngoài chợ nhỉ. Thứ 1 tôi ko phải người lập cái Topic này. Thứ 2, thím nói xằng gì thế, 1 cái điện thoại 8tr ~~ thím đáp vào bãi gạch và đem bán đồng nát ko sợ bị người ta nói ngu sao?
@o0oNeoVNo0o Bac tra noi wa hay to cung thay no ngu that
maquan
CAO CẤP
11 năm
@misa243 Tôi mà close đc topic thì tôi đã close rồi, trước dùng note chơi trong hội này thấy toàn người lịch sự nên mới post vào đây cho anh em tham khảo. Giờ ko hiểu sao nảy nòi ra nhiều thành phần bựa tới vậy
@maquan 99% vào đây chưa cầm R3 nến bác thông cảm. bác nào chê hàng sky thì hãy dùng thử R3 nhé. 😆 k thua gì note đâu . mình chọn note chỉ vì sau này muốn lên 4.2 hay 5 còn có cộng đồng hỗ trợ. chứ R3 thì ngồi im
Túm lại là nói ở thời điểm hiện tại giá rẻ cấu hình cao chọn R3 thì còn nghe đc, chứ đừng nói R3 đẹp mạnh và nhanh hơn N2 nghe chối lắm , đơn giản các bác nói R3 hơn N2 thì nếu 2 con cùng 14tr bác sẽ chọn con nào?
Nói tóm lại là vầy, R3 có ưu điểm là giá rẻ, cấu hình mạnh, màn đẹp, chức năng ok nhưng độ ổn định, thời lượng pin, sự hỗ trợ lâu dài và những tiện ích phần mềm thì ko bằng Note 2. Những ai chưa đủ dk mua Note 2 thì mua R3, ai đủ dk lên Note 2 mà vẫn mua R3 cũng ko sao, chỉ cần đáp ứng dc nhu cầu là ok rồi. Các bạn cứ cãi nhau mãi chỉ vì 2 cái dt vô tri vô giác thôi.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@music_editor_9x Dung la bac dang dung not 2 co khac che ngay r3 dc hazzz
@boyneverhot Vế sau mình nói có sai j đâu, mình tuy xài Note 2 nhưng hok có thiên vị nhé, tốt thì xài thôi, ko tốt thì quăng cho ng khác xài chẳng vấn đề gì cả 😆 nói chung là ai hài lòng với cái dt mình xài là dc, cái này tốt nhưng đối với ng khác lại ko tốt bằng nên so sánh để kham khảo thôi chứ cãi nhau thiệt hơn thì thua.

xeom_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang có ý định qua tết bán note 2 đi đây nè. Mà ko phải bán note 2 để mua r3 đâu nhé😁

Cong nhan m thay r3 CHUP ANH KO DC DEP LAM NGAY TRUOC M RUNG N8 CHUP ANH DEP THAT
Mình đang dùng note 2 và thấy trong này rôm rả quá, nên vào nghé chơi...
mình không so sánh đâu vì mình không có máy kia
Nhưng mình đảm bảo dù mang máy nào sang box của máy khác cũng sẽ bị lên ....
hi vọng có mod nào đọc được topic này đóng hộ cái! mình nghĩ đến đây là đủ rồi....
maquan
CAO CẤP
11 năm
Chuẩn đó, tinhte giờ ko tự close đc topic nên nó thành cái bãi rác rùi. Bài viết đã cũ và cũng chỉ có giá trị ở thời điểm đó thôi, các bác đừng có móc nó lên nữa. Chỉ cãi chửi nhau là tài, dek thấy tinh tế ở đâu cả
co ai biet cai game tu thu nho cua dien thoai vegar3 ko giup minh voi
boichuotne
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao không giỏi so note2 voi ip5 rồi nói note2 màn hình to hơn,có bút còn ip không có,note2 được xda hỗ trợ nhiều rom,ịp thì không có.....mỗi hãng có nét riêng gặp toàn fan cuồng như fan k-pop.các bạn bỏ tiền mua điện thoại rồi đi bảo vệ nó thay cho các hãng sản xuất à,sky gà thì nó dẹp tiệm,samsung giỏi thì nó tồn tại,lớn rồi mà bu bu cãi như lũ nhóc vô văn hóa đọc ngứa cả mắt.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019