Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá những tính năng mới của OS X 10.8 Mountain Lion

Duy Luân
29/7/2012 7:7Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã cài lên 10.8 nhưng không hiểu tại sao k có facebook notification không thông báo gì cả..nó y như bản DV4...😔
az_ne
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi con Macbookpro T9300 có chạy đc ko ah? Nhìn thích quá
derailed
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cá nhân tôi dùng qua khá nhiều đời OSX, gần đây, với MacPro 2010, tôi thấy Mountain Lion quản lý pin tốt hơn hẳn Lion. Không bàn đến tính năng mới nữa vì tác giả đã nói quá đủ, tôi thấy cùng thông số kỹ thuật, cùng tần suất sử dụng, 10.8 tỏ ra ưu việt hơn hẳn 10.7 về quản lý pin khi sử dụng, có thể nói là cải thiện được 10-15% khả năng pin. Riêng quản lý pin ở chế độ sleep thì khỏi bàn 😃
Em
Em ko hiễu anh lắm. Hồi trước khi RIP, steve có mượn tiền của anh à?

Mỗi người chọn lựa HDH nào phù hợp vs nhu cầu của mình. Ko dùng vì do ko biét dùng hay ko muốn dùng thôi chứ chẳng có cái gì vô dụng cả. Cá nhân em thấy a cũng chẳng nên khoe khoang cái kiến thức + Job của anh lên đây để làm gì cả, a có dám chắc gì tiền và đồng lương a làm ra trên máy Win của anh nhiều hơn Mac User ko?

Nếu anh nói anh làm việc thuận tiện trên Win hơn thì ok, chẳng có gì để nói đó là sự lựa chọn của anh, nhưng cũng đừng nên so sánh rồi chê bai Mac này nọ. Nếu nói như anh, 1 Mac User dùng Mac cho công việc đồ hoạ + Mix nhạc DJ, người ta thấy hiệu ứng âm thanh và hình ảnh Mac tốt hơn rùi quay sang chê Win cũng đc vậy. Nhưng họ có làm điều đó ko? Câu trả lời là ko. Vì họ ko phải là những người 1 là ko có tiền xài Apple Works, 2 là thói quen xài Win quen rồi, rồi quay sang đá đểu và xoắn Mac để chứng tỏ đẳng cấp bản thân, tuy mình là dân Pro nhưng mình ko thèm xài Mac, vì Win mới là đẳng cắp.

Ủa, như vậy để làm gì vậy. Nếu anh có kiến thức + chuyên môn, anh nên wa Topic Win để post bài, chia sẽ cho các anh em dùng Win còn hơn dùng time đá đểu Mac vs Apple, nó ko có lợi ích gì mà chỉ giống như Troll, làm cho 4rum thêm lộn xộn hơn. Hầu hết bài viết về Mac vs IOS em đi đâu cũng thấy có dấu răng của anh, cảm giác thấy anh rảnh rang và thích ra vẻ lắm.

Còn tính toán từng đồng từng cắc 10$ vs 20$ của Win và Mac, khập khiễng lắm. 20$ của Mac cài đc trăm cái máy, chưa kể là rất dể dàng. Mà Mac User có thể bỏ ra 1200$ để mua 1 cái Macbook thì 20$ ko thành vấn đề gì nên đừng có lôi chuyện tiền bạc ra ở đây. Còn về anh, đàn ông con trai mà thích tỏ vẻ + tính toán so đo tiền bạc nhiều quá, em thấy đáng thương hơn là đáng giận 😆))))
mrkissn
TÍCH CỰC
12 năm
Cài cái 10.8 này xong mới thấy cái Apple TV là hữu ích ko phí như trước kia
Thường xuyên lập trình nên cứ Windows thôi. Nhưng công nhận Mac đẹp thật.
Quá đáng giá ! Mình thích nhất cái Safari 6 !Thôi oánh dấu nghiên cứu lần 2 sau !
hhhugo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks bác. 1 bài viết đầy công phu và hữu ích cho ae xài mac. Mail mình ko thấy VIP nhỉ. Ai chỉ giúp cho em nó hiện hình ra cái.

Gần đây, muốn tham gia 1 topic đơn thuần trao đổi kinh nghiệm hơi khó nhỉ. Thế nào cũng có 1-2 thành phần nguy hiểm vào ném đá.
khá sâu sắc.........
Vẫn còn chức năng copy file cùi pắp chưa thấy update gì hết !!! Copy đã đời cái là bị lỗi, ko dám copy lại vì sợ nó xoá cái cũ đi dễ mất dữ liệu. Thế là phải dùng GoodSync -,-
lovemrbo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TheShinichi Mình thấy chức năng copy file nâng cấp tốt rồi mà, rất tiện khi theo dõi tiến trình (Nhanh hơn hay không thì chưa test kỹ)
sonic2911
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý bạn là sao ko hiểu lắm
Cho em xin cái phiên bản 10.8 với mấy bác ơi, không đủ $.^😁 ^
skyline2
TÍCH CỰC
12 năm
đệt cuối năm làm cái macbook về tìm hiểu ,vừa win vừa mac sẽ giúp mọi thứ ok hơn
pdtkame
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất đầy đủ và chi tiết.
Thanks!
Hôm nay xem phim trên soha.vn. Bình thường dùng 10.6.6 xem ngon lành cành đào... Hôm nay vào thì nó kêu phải cài Java SE 6, lên google search thì Java mới chỉ support cho Mac OS 10.7.4, hix vậy là muốn xem phim thì phải đợi rồi 😔. Ko biết apple có update sớm cái vụ này ko nhỉ anh em @@
@xdemolasx sao lại đòi java ? cần flash chứ nhỉ ?
download flash mới về là xem đc mà
@huuhiep175 Em có cài Flash rồi mà, nhưng xem phim ở soha là nó chạy 1 cái plugin riêng, mà cái này cần phải chạy trên nền Java, vậy là tèo. Lại phải đợi...

Thực ra, nếu có cả Win và Mac thì sẽ thấy là 2 cái nó cũng tương tự nhau thôi, mỗi ng 1 sở thích, thói quen. Dùng Mac hay Win thì cũng chỉ có 1 mục đích duy nhất là phục vụ bản thân, ko ai có thế áp đặt suy nghĩ hay sở thích của mình lên người khác được, vì thế mong những bác hay ném gạch nên suy nghĩ trước khi comment
Còn với riêng em thì em chỉ thích cái touchpad của Macbook thôi :X, lướt web hơn hẳn mấy con chuột 150k em hay dùng ở hàng net 😆
@xdemolasx sau khi update flashplayer vẫn xem bình thường nhé !
@xdemolasx em cài 10.8 có sẵn java mà
sao lúc bấm vào chia sẻ mình lại ko có fb nhỉ?
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
@phamhung1610 😃 chủ thớt cài thêm một cái app nhỏ phát hành riêng cho Developer chứ bản Final của Mountain Lion chưa có FB trong đó.

http://9to5mac.com/2012/06/11/mountain-lions-facebook-integration-coming-in-the-fall-not-at-july-launch/
Cá nhân tôi đánh giá icloud là thứ nâng cấp đáng giá nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019