Đánh giá Nokia Asha 311: S40 cảm ứng điện dung

TDNC
28/8/2012 9:18Phản hồi: 563
563 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế này là quá tốt cho một máy giá tầm thấp
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Đã từng dùng ké kon này,chạy rất nhanh và mượt,lên mạng down nhạc phà phà,Nokia được cái rất hay là khi gặp 1 bài nhạc hay phim trên mạng là nó cho mình lựa chọn down về hoặc coi online.Ngoài ra Nokia tích hợp hầu như toàn bộ các tác vụ cần thiết mà không cần cài thêm ứng dụng hỗ trợ lắt nhắt như Android hay IOS, kho ứng dụng trên OVI tuy không nhiều nhưng cũng đủ dùng và còn free 40 game lúc đầu. Thấy con ghệ mình cứ nghịch suốt mà thấy cũng vui,thương lây luôn Nokia,sụt xịt...
KoTInhYeU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng tính mua em này để phòng hôm nào trái gió trở trời con phone chính lăn quay thì còn có cái cấp cứu
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KoTInhYeU riêng ý kiến cá nhân của e thì cấp cứu bác nên dùng nokia 12xx cho nó bền, loa to, sóng khoẻ 😃
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bruce_Tran dìm hàng nhau thôi bác ah! Chứ đã xài iphone thì 1 là mua hàng xịn (iphone) xài mà lỡ nó hư thì chưã cháy bằng mấy con nokia 12xx chứ ko ai mua máy nưã nạc nưã mỡ này đâu!
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangnt_91 e thấy có j là dìm hàng đâu bác?
ăn chắc mặc bền !!!
ôi máy này mà s40 á trời 😔
trungntvn
TÍCH CỰC
12 năm
Đang phân vân thì có bài preview thế này thấy thích rồi đấy!
Các bố cầm nó chưa mà phán thần thánh thế nào thì so vs iphone mẹ cái thằng conment là con e nó dùng còn nó dùng iphone rồi chê này nọ sao ko lôi mẹ nó ra so với con hoa hậu đi nói ngu đéo biết ngượng tao mà có iphone dùng thì đủ tiền mua cho e tao con hẳn hoi dùng...còn mấy bác so sánh vs mấy con như mini hay y hay sát thủ nào đấy nói thật các bác hỏi xem con mini có 18?MB cài dk bao phần mềm bao game mà chơi game thì lag ko thời gian chơi dk 1 ngày không lên đừng so sánh nhé, con này dùng mượt kiểu vuốt như n9. ak còn cái thằng có avata mà nó đứng tự sướng hơi cúi người xuống đọc coment của mày nhiều không ưa mày điểm nào quên tên nick nó
@Galaxy_d Hi, nếu chỉ cài pmem trên bộ nhớ trong thì chắc bác chưa biết dùng Android rồi. Bác đưa Y đây cho em, thích cài bn pmem cũng được, miễn là thẻ nhớ bác kham được😁
Link2sd để làm gì hả các Android fan nhỉ😃
P/s: Nếu em này từ 1tr8 đổ xuống thì đáng mua, không thì next.
Theo kinh nghiệm, đã dùng Nokia phải dùng đen trắng, trước có con C5 dùng được vài tháng đi mưa là toi, trong khi đó con S2 đi mưa ướt quần 2 lần về chẳng sao:oops:
Ngày xưa nokia là vua độ bền, bây giờ thì sự khác biệt là không quá nhiều.
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy bác kia nói đến mấy con sky. sky thì cấu hình tốt + giá rẻ nhưng muốn xài êm ở VN thì con phải fix nhiều cái. lúc trc e cg tính xúc 1 pé sky cho biết ng biết ta nhưng lại thấy fix lỗi này thì lỗi kia chưa fix dc nên thôi 😃
Các bố xem lại cái mục này là điện thoại phổ thông nhá....ko phải smartphone đâu mà lôi ra nói này nọ...mình quý những gì thuộc về truyền thống ko chạy đua...Nói thật IOs là dành cho iphone cao cấp rồi ko nói....còn cái Android chỉ phù hợp vs những máy tầm trung trở lên...nhét vào mấy con tầm bình dân chẳng khác gì xài 1 đống rác....
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
12 năm
với nhưng người lao động phổ thông ko có nhu cầu j nhiều mà lại muốn dùng hàng cảm ứng cho biết thì con này cũng là ok rồi 😃
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
bác chắc chưa đọc hết mà cm vội pin nó khá lâu đấy ko như android

Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kirokiro ý e là e lấy vd vậy thôi. chứ e thấy ngày xưa bạn e nó dùng 5800 pin cũng dc lâu phết 😃
mr.kirokiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bruce_Tran bạn đi theo dõi nó cả ngày à 😁
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
@monoru em test rồi nè, sạc đầy pin xong dùng liên tục 3 tiếng mất 1 vạch, 2 tiếng sau mất vạch 2, sau đó dần dần pin yếu
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kirokiro nó gần nhà e, hồi đó hay qua chơi boom chung với lại hồi đó 5800 cũng khá hot nên cung để ý 😆
Mấy thánh sống vào topic nhìn cái tiêu đề là phán ngay đc , chê bai này nọ nhưng có khi chả có mà dùng 😃
Nói xin lỗi chứ đt tầm trung , phổ thông thì nokia vẫn rất nhiều ng dùng nhé , e63 e71 e72 6300 2700 2730 , dòng Asha v..v.. ra đường nhìn thấy nhan nhản , vì nó là đt phổ thông , dễ sử dụng
Ngay trong lớp mình học , mình dùng Bold béo , con bạn ngồi cạnh dùng cái nokia 2700 , nó chê đt Blackberry vừa dày vừa xấu , nó bảo cho nó tiền thì nó đi mua e71 dùng còn hơn 😕
Hay là con bạn thân , đú đởn mua đt màn hình cảm ứng to , mua cái galaxy S1 rồi về ko biết dùng , đến lớp bật cái host wifi thế là bị mấy thằng con zai câu wifi dùng cho hết tiền đt :eek:
Mỗi ng 1 sở thíc thôi , những ng đơn giản , dùng đt để nghe gọi ntin , thỉnh thảong lướt web , nghe nhạc thì đt Nokia vẫn là 1 trong những sự lựa chọn ưu tiên hàng đầu vì kiểu dáng và giá thành ;)
Đơn giản và thực tế, phần cứng nokia là nhất rồi. "bình dân học vụ"
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Giá rẻ sẽ thu hút nhiêu người
máy rất ngon,mình có 1 con xài phải nói là chuuẩn cho ng xài phổ thông,mạng nhanh vãi chẵng ke1m smartphone đâu😁
Ở đại học nhiều bạn dùng lắm
dluanpy
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này khá mượt giá lại mềm phù hợp vói sinh viên. Chơi game tệ lắm. Lướt web Ok
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
@dluanpy bạn có thể đưa ra tầm giá này mà con nào chơi game ngon, đơn cử là các game của EA
dluanpy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@monoru Chọn máy Andriod giá rẻ game ngon hơn nhiều giá cũng ngang tầm.
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
@dluanpy vâng nếu bác nói thế thì chịu, bác cứ xài android giá rẻ rùi cảm nhận sẽ biết, nhớ down game ea về cho nó chạy thử nhé, rùi có khi lại hối hận vì lời nói mình lúc này
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
Đã từng dùng em này, đợt đó trước khi ra mắt thị trường 3 ngày được nokia cho em này làm review, vì lúc đó ngại nên không dám up lên cho anh em xem. Cảm nhận là tốt trong tầm giá, chip 1 Ghz phát được video 720p. Chơi game ổn, đồ hoạ chấp nhận được. Bản đồ nokia maps tốt, kết nối mạng xã hội nhanh, trình duyệt nokia trên con này lột xác hoàn toàn, nhanh hơn hẳn opera mini 7. Chụp hình đẹp, pin lâu (được 3 ngày). Nhược điểm ngoài bác TDNC đã nêu thì máy thiếu GPS và đa nhiệm nữa, thứ 3 là bộ gõ tiếng việt chưa tốt lắm, muốn gõ chứ có dấu phải nhấn rồi giữ rồi chọn chữ có dấu thích hợp
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
@LamBass em chép MV 720p, file MP4 từ youtube phát vẫn bt đấy thôi
@oo0ooabcoo0oo MV 720p nó chỉ là cái mác thôi.chắc lại tải về 240p hoặc 360p chứ gì.kiểm tra lại cái độ phân giải của MV đấy bằng phần mềm trên máy tính đi thì biết ngay.vì CPU ARM11 hỗ trợ codec video khá yếu và nghèo nàn
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
@LamBass kiểm tra roài ạ,hơn 80MB cho video dài 9 phút
@oo0ooabcoo0oo bên nokia.com thấy nokia 311 phát được video VGA 30fps.mà cho dù thực tế phát được video HD đi nữa với cái màn hình 3inch - 240x400 - 56k màu thì cũng chả thể hiện chân thực được các chi tiết đó
truongpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bố cứ có voi đòi hai bà trưng, nhiều tiền thì cứ iphone mà xài, người ít tiền xài con này là quá ngon rồi.
rylryl79
TÍCH CỰC
12 năm
hôm trước tính ua con này về để xài sim 2, mà cầm thử thấy ko đáng tiền mua, máy dày quá, hiệu ứng gần như ko có, rồi hiệu ứng vuốt trượt quay lại ko mượt có cái ko có luôn, cho nên về luôn ko mua, lục tủ lấy con LG GT505 ra thay màn hình xài lại thấy còn ngon hơn con này
rylryl79
TÍCH CỰC
12 năm
@haduytintyt235 điện trở nhưng so với nhiều con khác thì khá nhạy, có thằng bạn xài SS Star và SS Corby , tụi nó cầm bấm thử tụi nó nói sao máy mày nhạy quá vậy, điện trở hay điện dung vậy, mình nói điện trở tụi nó ko tin. Mà bác nếu 5chai trở xuống là sai, phải nói là dưới 2tr3 (tính theo giá hiện tại, có nhiều cửa hàng bán giá 1tr7 àh, nhưng em nghe nói là hàng dựng). Lúc trước (khoảng 2 năm hơn chút xíu) em mua con GT505 đó hàng xách tay giá cũng chỉ có 2tr9 àh. Giờ xài đi xài lại vẫn muốn xài GT505 chỉ tội là cảm ứng điện trở và chạy java
@rylryl79 CÁI LÚC MÌNH MUA LÀ 3.7 ĐẤY 😁 Ở THEGIOIDIDONG GIỜ EM NÓ VẪN CHẠY TỐT, CHƯA CÓ TRỤC TRẶC GÌ CẢ, PIN VẪN NGON 3 NGÀY :D
rylryl79
TÍCH CỰC
12 năm
@haduytintyt235 con của mình thì đã phải thay cái màn hình thứ 3 rồi, chuẩn bị thay cái thứ 4. Xài ko cẩn thận cứ làm rớt hoài mà rớt thì toàn là bị đập mấy cái góc cứng mà dính màn hình thì nhiều nên cứ bể màn hình hoài. Mà công nhận 1 điều là cứ rớt hoài mà ko thấy hư chỉ thấy bể màn hình. Giờ ông cậu kêu kiếm dùm con đt nào re rẽ dưới 2tr mà xài được cho nhỏ em xài, đang kiếm con LG GT540 hoặc GW620 cho nó, 2 con đó giờ máy cũ cũng rẽ mà có android và wifi + 3G nữa, nó chỉ cần có 3G và cảm ứng chứ ko cần đòi hỏi cao, 2 con đó chắc đủ cho nó xài
@haduytintyt235 có đấy bác, c6-01 đấy bác. đảm bảo mượt mà chơi game thì phải gọi c6-01 bằng cụ đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019