Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Nokia Lumia 900

cuhiep
25/6/2012 9:12Phản hồi: 812
812 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Linh Việt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ghét nhất mấy cái nút bấm mạ kim loại. Như Sony với Nokia, mua về 1 thời gian là bắt đầu tróc lớp mạ ra. Trong số các điện thoại từng sử dụng qua, có IP4 là không bị gì, vì nút làm hoàn toàn bằng kim loại chứ không phải mạ.
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá tuyệt vời, lâu lắm rồi m mới có cảm giác run run đến thèm khát 1 chiếc điện thoại đến vậy khi đọc bài đánh giá. M có sở thích thay đổi điện thoại và đã dùng qua khá nhiều máy đủ các hãng cũng như các hệ điều hành nhưng phải nói winphone làm m ấn tượng nhất mặc dù lúc đó chỉ dùng HD7. Chắc chắn Lumia 900 sẽ là máy tiếp theo mà m sẽ gắn bó lâu dài.
Ảnh chụp của bác hiệp lúc nào củng thấy các món ăn hấp dẫn
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Thế cũng tốt rồi, nhiều chiếc rơi có tí xíu về nhà điếc luôn
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Mình lại thích cái kiểu màn hình cong lên của N9 và lumia 800, trông rất khác biệt (nhìn như đường cong của phụ nữ vậy)
không có bọ gõ tiếng việt là thua hẳn SP khác rùi. và RAM thấp nữa. sản phẩm này chắc không cứu được bác nokia rùi.
@BB_9900 bác nên tìm hiểu kĩ trước khi cmt nhé. wp là của mic. việc phát triển bộ gõ tiếng việt hay không là quyền của mic. no không có quyền can thiệp. còn cấu hình cao hay thấp là yêu cầu của HDH. không phải máy nào cấu hình cao là ngon đâu bác ạ!!!
Bán quách ông Nô làm fần cứng cho anh Mai cho rồi.
nhìn đẹp thiệt ...
sinh viên nghèo không có tiền để mua, híc
mới dùng 1 tháng mà anh Hiệp khiến máy xước y như em dùng 3, 4 năm vậy 😁 ( tại tính em hình thức nên dùng máy kỹ lắm, xước 1 chút là thấy khó chịu rồi, chứ đừng nói gì đến màu trắng 😔 )

anyway, Lumia 900 quả là 1 chiếc điện thoại tuyệt vời của Nokia thời điểm này, dù k lên đc WP8 nhưng vẫn quyết tâm yêu em nó đến cùng
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
tHÍCH EM NÀY LẮM NHƯNG VẪN ĐỢI WP8 XEM THẾ NÀO
leroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất cả các yếu điểm này đều ko quan trọng với mình. Với mình, yếu điểm dở nhất của windows phone 7.5 là đa nhiệm ko hoàn toàn vì mình đã rất hài lòng với đa nhiệm và quản lý đa nhiệm trên N9 (hđh meego) rồi, điều mà ngay cả iOS hay Android đều ko có được
@leroy like cho bác này. chỉ tiếc NO hình như không màng đến meego nữa thì phải
shinii381
ĐẠI BÀNG
12 năm
chiếc đt rất là đẹp và bài đánh giá rất là chi tiết, muốn sở hữu nó ngay...để trải nghiệm 1 cảm giác mới đơn giản hơn, thực tiễn hơn
ai cũng khen và........... chẳng có mấy ai mua 😁 thật sự cảm giác nhìn màu trắng bóng thấy nó rẻ rẻ tiền thế nào ấy, miếng kim loại sau thì trầy nhìn thảm hại dù mới chỉ xài 1 tháng, chỗ cái nắp khe sim thấy đen đen bẩn bẩn ở viền. Tóm lại, sau 1 tháng, làm rớt 1 lần, cái dt nhìn te tua tơi tả và siêu rẻ. Nofan đừng chém, đó là nhận xét khách quan thật lòng thui. Cấu hình thấp mà bán giá trên trời, thêm vào winfone8 chuẩn bị ra, e này chết chắc.
Đừng bảo em này chạy nuột WP7, con HD2 già cỗi của mình chạy WP7 còn mượt nói gì e này.
Không thích 1 chút nào hết (Đồng nghiep vua xếp hàng mua dc may ngày)
Thua xa ICS trên galaxy S2 minh đang xài.
😃 WP giờ ngon rồi, nhưng em chờ WP8 ra rồi mới qua dùng ^^
unamed8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em tích cóp mãi mới được 7 chai, hem bik mua đt j, anh có chán để lại cho em với nha, thích WP lâu rồi mà không đuọc đụng vao 😔 kiếm tiền hơi khó nên khi mua đt 2nd em sợ bị lừa lắm.
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
@unamed8x Hehe, đang tìm "đói" tác hả?😁
Bác xài 2nd thì phải cẩn thận, nói nhỏ nhe, máy của ổng rớt 1m rồi đó, dám mua hok?:p
Nếu bác thích Lu900 thì phải chờ lâu à, còn 7 tr thì Lu800, 710,...

Gửi từ Nokia 1202 phiên bản Gold của tui.
"Màn hình dùng trên Lumia 900 là màn hình công nghệ Amoled thêm công nghệ ClearBlack Display của Nokia. Độ phân giải của màn hình Lumia 900 là 480x800 trên diện tích 4”3. Mật độ điểm ảnh đạt được là 217ppi.

Về độ mịn thì so với các Smartphone cao cấp khác Lumia 900 kém khá xa. Nhất là khi so với iPhone 4S hay HTC One X hay Xperia S, những điện thoại có mật độ điểm ảnh RGB cao. Tuy nhiên nàn hình Lumia 900 là màn hình Amoled RGB chứ không phải là loại RGBG giống như Lumia 800 hay Galaxy S3 nên màn hình không bị ám màu và chúng ta không thấy rỗ."

thế mà mấy cha anti bên topic [Trên tay] Nokia L900 cứ kêu rỗ màn hình vì mấy cha ấy chỉ cần nhìn thông số 217ppi rồi kêu rỗ thôi rồi (_ _')
mấy con gà ko được cầm thử bao h cứ phán bậy phán bạ,nói lại còn cãi cùn là chỉ số nó có 217ppi ko rỗ mới lạ.Người ta thường nói thực hành hơn lí thuyết thế mà mấy cha ấy cứ...
ko thể đỡ được vs những con ng bảo thủ đó (o_O)
Kết WP, nhưng không kết cái giá.
Giá mà với sự ưu việt mà WP mang lại, không cần cấu hình cao vẫn chạy mượt mà, Nokia có thể đưa ra giá sản phẩm mềm hơn 1 tí.
Tầm 8-9 triệu, có lẽ L900 sẽ bán rất chạy 😁
doantuan85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tosathanhisang "Sự ưu việt" đó k phải đến từ cái cấu hình của máy bạn à, nên giá sản phẩm k phải dựa vào cấu hình được, sự ưu việt đó đến từ Winfone + Ứng dụng độc quyền từ Nokia, thế nên đối với mình thì giá sản phẩm vậy là hợp lý rồi :D
theo mình thì e này có điểm yếu là độ phân giải màn hình thấp nếu so sánh với các thiết bị cao cấp của các hãng khác + bàn phím các phím sát nhau quá
còn lại rất là ổn,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019