Đánh giá Nokia N8

cuhiep
10/10/2010 16:24Phản hồi: 491
491 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác Hiệp dùng 2 ngày mà không có cảm nhận về pin?
USB ngoài

bác Hiệp test chức năng đọc USB gắn ngoài cho ae xem thử nhe. Mình kết tính năng này nhất nè.
Xoay màn hình có vẻ hơi chậm nhỉ.
Được cái em này có nhiều cable phụ kiện, cable mini usb cũng dài hơn chứ không như E71 hồi đầu thì dài, sau nó cắt ngắn đi còn có 1 mẩu.
Vẫn dùng cái kiểu bàn phím ảo rút gọn khi máy đứng như N97 rất bất tiện, lúc nào cũng bắt người ta xoay ngang máy ra để lấy bàn phím QWERTY.
romero
TÍCH CỰC
14 năm
Symbian kém hơn đúng roài còn gì, bác cứ hoài cổ làm gì. H này còn xài giao diện này quả thật là xấu, thích nhất quả camera thôi
ToNy_
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đồng ý với bác , giao diện cực xấu .
Chả biết bác này xài máy thế nào mà chê giao diện xấu? giao diện thế nào thì vừa ý bác? Bác có biết vọc đt ko? biết cài giao diện cho nó ko? Bộ giao diện SPB Mobile Shell dành riêng cho Symbian, cài vào thì ko thua Sense với iOS đâu nhé?
dkhoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chức năng xem tin nhắn Conversation trong phần Messaging của N8. em nhớ là s60v5 cũng có pm này tích hợp vào tin nhắn vì đã nhìn thấy bài nào trong diễn đàn rồi ấy, nhưng không nhớ.
bác nào có share đi 😃
Chức năng xem tin nhắn Conversation trong phần Messaging đã có ở N900 rồi, phải công nhận là cái này tiện nhất mỗi hộp tin cho một người nội dung lưu trữ sắp xếp như đang đối thoại với nhau, khi truy tìm rất nhanh.
đúng là chán nokia ghê, h này mà còn xài chip dưới 1 Gh, chỉ được cái chụp hình quay phim đẹp, hệ điều hành tốt hơn 1 tí. :smoke:
kiencuongvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Symbian xài chi 1Ghz?! Giống như đi xe đạp thì mặc chi LV
colinjsit
TÍCH CỰC
14 năm
Nokia N8 đã làm mình thay đổi vì xưa nay mình không thích nokia lắm! Trong tương lai mình sẽ cố gắng sắm N8, hihi!
Ảnh chụp đẹp trong điều kiện đủ ánh sáng, quay phim khá nét, ko giật, nói chung là quá ngon cho em N8. Mặc dù hệ tốc độ xử lý máy hơi chậm nhưng tạm chấp nhận 😁
Qua qua thì em nó quá chuẩn :D Kết rồi :p
P/s : Cái ảnh máu me đang ăn nhìn chả buồn ăn nữa 😔 Bắt đền chủ topic :(
thechau0101
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lướt web ko mượt bằng iPhone & Android, kéo tốc độ nhanh thì màn hình nhìn hơi bị lag, giật lung tung ;)
IP fan đây mà. Thấy N8 như vậy là quá hoàn hảo rồi. xài symbian chip 600 cũng được, đỡ tốn pin.
N8 ngoài chụp ảnh , quay phim thì phần smartphone mình e ko thành công với sym^3,mọi thứ vẫn xấu và chậm
Con này cho meego chắc ngon lắm đây:giggle:
andox_206
ĐẠI BÀNG
14 năm
trời ơi, cái khả năng quay video 720p thật đã!
bao cao su cho N8 mới chết chứ.

" để mặc cái bao cao su này vào thử.. " 😆
Chào bác Hiệp,

Bài viết hay quá, rất ngóng chờ em này, nhưng bác cho hỏi một số điều về N8 tý nhé:

1. Pin của máy được đánh giá như thế nào bác, so với cấu hình và HĐH của nó thì Tốt - Trung bình - Tệ?
2. HĐH Symbian ^3 --->Mình đọc trên tiếng Việt là thế nào bác? (Symbian mũ 3....?)
3. Các Soft application cho Symnian S603rd có install được trên N8 không bác? (Câu này hơi chuối, nhưng mình rất mong chờ nó cài được vì có mấy soft rất hay)
4. Cái bác nằm trên băng ca có phải vì giật N8 của bác Hiệp, rồi bị bác Hiệp tảng cho một trận và chụp ảnh lại = chính N8 để cảnh báo a e không? hi hi hi hi
thanhha_scg
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thiết kế đẹp,chụp hình đẹp.Nhưng mình vẫn thích mấy con màn phân giải cao hơn.....
bad_child88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hi vọng anh Hiệp sẽ có bài so sánh với mấy cái đt khác, em coi bên sohoa thấy cái bài so sánh N8 lưởt web với IP4+Desire mà thấy tởm.
p/s: rất hài lòng với bài trên
Công nhận chất lượng ảnh và quay phim tuyệt. Vậy mà vẫn bị so sánh với 5 chấm của iphone mới kinh.
khoahut
ĐẠI BÀNG
14 năm
5 chấm nhưng cảm biến nó tốt thì có gì mà không so sánh được hả bạn?iphone cũng quay phim HD 720p đó.QUa mấy bức ảnh N8 vs Iphone 4 thì màu sắc iphone đậm hơn chút, chụp cũng rất chi tiết.N8 mình thấy chụp thật hơn
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác hiệp chụp ai nằm trên băng ca mà máu me ko za?
khoahut
ĐẠI BÀNG
14 năm
N8 chụp ảnh rất chi tiết với quay video HD đẹp quá.Lướt web bằng trình duyệt của máy nên hơi chậm chút .Dùng opera chắc nhanh hơn đấy nhỉ?
Mình khôgg lăn tăng gì về multi của em này, chỉ xin bác Hiệp cho 1 comment về pin của em nó thôi. Nếu so với ip4 thì pin cái nào tốt hơn. That's Thanks!
Nhìn N8 quay video thật là vãi chưởng, nhưng cái giá mà N8 thì quá đắt so với 1 con máy kiểu như này, người ta có thể mua được các con khác với giá mềm hơn mà có thể cạnh tranh sòng phẳng về chức năng và cấu hình cũng như kiểu dáng.... Nói chung nó cũng giống như con BB Tourch lúc mới về giá thật là trên trời... đợi 1-2 tháng nữa mới trở về giá trị đích thực, lúc đó múc cũng chưa muộn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019