Đánh giá ổ cứng di động SP Armor A75 - Thiết kế mỏng nhẹ, vỏ kim loại chống sốc, giá 1,49 triệu đồng

QuanNDD
4/9/2018 10:12Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết có bán hộp không không nhỉ
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@thanhlonghp hahaha, mình cũng tính lấy cái box ko và share tiền với bạn nào có nhu cầu nâng cấp hdd. 😁
Ổ rời giờ cứ phải SSD :3
Cái vụ này làm xàm nhất đó, bản chất ổ cơ học không thể chống rơi rớt được. SSD thì thằng tâm thần nói người ta cũng tin. Còn HDD thì ông trời nói nó còn chửi sml luôn ấy chứ.
@tienthanh103 Có nhiều kiểu va đập, như rơi mà có hộp vs cao su hấp thu bớt thì kg sao, rơi cái ổ hdd không thì khác. Trường hợp đang sài cầm lên mà rơi nhẹ nhàng cũng làm hư hdd, cái này cũng khắc phục bằng chức năng Shock Protection.
Nói tóm lại hdd có chống sốc nhưng hạn chế và vs ở di động thì mua cái ssd 240gb nhét bào box, khi khó quá có thể móc ra lắp laptop luôn 😃
@tienthanh103 Toàn bọc giáp đấy chứ HDD nào mà chống sốc đc :v
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@tienthanh103 méo nhà sản xuất nào dám đảm bảo hdd của họ an toàn 100% khi rơi rớt cả.
con này dùng cáp usb-c to usb-c dc ko nhỉ
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@tanthanhkt10 được bạn nghe.
Nhìn ngoại thất mê li luôn! :eek:
hnmdiep
TÍCH CỰC
6 năm
128GB là đủ với mình
mún mua em này thì vào đâu oder các hạ ơi
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@tuấn huỳnh minh thấy đẹp thì giới thiệu thôi, còn mua đâu thì mình ko biết, hahahah...
Ssd gần đây đang giảm giá mạnh. Anh em có thể mua ssd rời rồi mua thêm cái case (enclosure) usb-c là có cái ssd di động siêu ngon
@vodanhdaisu Mình cũng đang xài giải pháp kiểu này, nhỏ gọn, đỡ hư hơn, nhưng ssd cungc đắt hơn nên xài 120 thôi cho lành.
athonl
TÍCH CỰC
6 năm
Nhờ mod chụp cái bản mạch gắn với ổ cứng,với có thể tháo mạch,thay hdd khác khi hdd đi kèm bị hỏng.
@athonl Bản mạch tháo rời được bạn nhé, bạn xem ảnh dưới ảnh cái ổ cứng tháo rời khỏi bản mạch đó.
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@athonl tháo được bạn nhé. mình đang nghĩ tới việc thay hdd bằng ssd để tăng tốc độ đọc ghi dữ liệu.
độ hoàn thiên kém
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@daotruong94 kém ở chỗ nào ? gõ bàn phím chém gió thì ai chém chả được.
@QuanNDD ừ, thấy ko được nuột là thì nói vậy thôi, chém gió người khác thì ai chả chém được
Đã hỏng qua 3 cái ổ cứng di động và rút ra kinh nghiệm khôg thể tin được cái tiêu chuẩn chống sốc nào, cứ rơi là tèo. Đã xác định HDD là nằm yên một chỗ, muốn di động cứ bộ nhớ flash
Mọi thứ có vẻ khá ổn, tuy nhiên thương hiệu còn lạ
minhhq1980
TÍCH CỰC
6 năm
@thaikhang91 SP là thương hiệu lâu đời rồi. Ko lạ đâu bạn.
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@thaikhang91 SP khá to ở xứ Đài. mình từng tới thăm HQ của họ khi đi Computex 2018.
Con Samsung ssd mới ngon hơn từ trong lẫn ngoài mỗi tội giá cũng hơi apple
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@Phuongkak vãi cả so sánh giữa HDD và SSD gắn ngoài.
mà nhân tiện, con T5 này mình mua chỉ 3,2 triệu thôi. giá trên là quá cao.
Vẫn đang trong đợi giá ssd bằng hdd, nhìn mấy cái hdd mà nản
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
Có bán riêng cái box ko nhỉ, mua về gắng cái SSD vào dùng 😁
Hóng box có cổng type c
quanghong
ĐẠI BÀNG
6 năm
1,5 triệu cho e di động 1TB là quá ổn rồi.
Giờ mà còn gõ "type C", chắc A với B không phải "type"
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@killed thích thì gõ thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119